เปลี่ยนคอหนีบ มาเป็นคอจุ่ม ได้มั้ย

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kakar1979
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Fuji Classic 2011

เปลี่ยนคอหนีบ มาเป็นคอจุ่ม ได้มั้ย

โพสต์ โดย kakar1979 »

คืออยากเปลี่ยนคอหนีบมาเป็นคอจุ่มจะทำได้มั้ยครับ

แล้วถ้าได้ต้องแปลงอะไรบ้างครับ

***ขอบคุณครับ***
ไฟล์แนบ
คอหนีบแบบในรูป (ขอยืมรูปร้าน let bike มาครับ)
คอหนีบแบบในรูป (ขอยืมรูปร้าน let bike มาครับ)
IMG_1951.JPG (101.96 KiB) เข้าดูแล้ว 2619 ครั้ง
อันนี้คอจุ่ม
อันนี้คอจุ่ม
VlCiB.JPG (38.76 KiB) เข้าดูแล้ว 2619 ครั้ง
Nathan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: <8 (Less than eight) เกินจากนี้ขี่ไม่ไหว
Bike: @โครโม . . เหล็ก@

Re: เปลี่ยนคอหนีบ มาเป็นคอจุ่ม ได้มั้ย

โพสต์ โดย Nathan »

แปลงทั้งตะเกียบครับ แต่ต้องหาตะเกียบคอนิ้วหุนเพราะคอหนีบเป็นคอขนาดนิ้วหุน ซึ่ง . . หางยาก . . และราคาสูง . . เพราะส่วนใหญ่จะมีแต่คอนิ้วธรรมดา

รถรุ่นใหม่ๆใส่คอนิ้วเสียบไม่สวยหรอกครับ เพราะการออกแบบ design มาไม่สมดุลย์กัน ถ้าอยากใช้คอนิ้วเสียบซื้อใหม่อีกคันคุ้มค่ากว่าครับแถมได้ design ร่วมสมัยคอนิ้วเสียด้วย

การใช้คอหนีบก็มีข้อดีตรงที่สามารถเปลี่ยนแฮนด์ได้ตลอดเวลา ไม่เหมือยคอนิ้วเสียบที่เปลี่ยนที่เป็นเรื่องเป็นราวเพราะกลัวแฮนด์เป็นรอยมั่งล่ะ
หากหลุดพ้นจากการครอบงำของคำว่า "ยี่ห้อ" ได้แล้ว . . นั่นแสดงว่าเข้าถึงคำว่า "จักรยาน"
kakar1979
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Fuji Classic 2011

Re: เปลี่ยนคอหนีบ มาเป็นคอจุ่ม ได้มั้ย

โพสต์ โดย kakar1979 »

ขอบคุณมากครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”