Tiny mag

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Rush
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานกู้ภัยอิสระ
Bike: Fuji Newest 4.0, รถพับ 16' Ireton single speed , เสือภูเขาอลูสีลอกเกือบหมดแล้ว 8 เกียร์ , เสือหมอบเหล็กเกียร์เดี่ยว , Cronus รุ่น Soldier, Trinx จักรยานปั่นสองคน

Tiny mag

โพสต์ โดย Rush »

เมื่อก่อน ผมไปถามราคาล้อไร้ซี่ลวดข้างเดียว ร้านที่ขายบอกราคาเกินหมื่นบาท

มาวันนี้ ร้านจักรยาน เริ่มนำวงล้อหน้า-หลัง ราคาประหยัดมาจำหน่ายบ้างแล้ว

ผมจึงอยากเห็นรีวิวล้อ 700c แบบนี้บ้างน่ะ
ไฟล์แนบ
Junky.jpg (29.46 KiB) เข้าดูแล้ว 862 ครั้ง
Double mag.jpg
Double mag.jpg (56.75 KiB) เข้าดูแล้ว 862 ครั้ง
jittakon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: fixgabike
Bike: BMC TT03 ,fixedgear
ตำแหน่ง: 314 ถนนประชาธิปก แขวงวัดกัลยาณี เขตธนบุรี กรุงเทพ
ติดต่อ:

Re: Tiny mag

โพสต์ โดย jittakon »

สนใจไปที่ fixgabike ได้ครับ
http://www.facebook.com/fixgabike
ขายประกอบซ่อมพร้อมอะไหล่ จักรยานเสือหมอบ เสือภูเขา ฟิกเกียร์ รถพับ
Phoom
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0895236423
team: Ride On
Bike: Meadow Track.

โพสต์ โดย Phoom »

หนักครับ หนัก Aerospoke ว่าหนักแล้ว อันนี้หนักกว่าเยอะ ตอนปั่นไม่ช่วยอะไรเลย :x :x
Rush
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานกู้ภัยอิสระ
Bike: Fuji Newest 4.0, รถพับ 16' Ireton single speed , เสือภูเขาอลูสีลอกเกือบหมดแล้ว 8 เกียร์ , เสือหมอบเหล็กเกียร์เดี่ยว , Cronus รุ่น Soldier, Trinx จักรยานปั่นสองคน

Tiny mag

โพสต์ โดย Rush »

อ้าว มีท่านที่เคยใช้บอก เป็นม้าตีนปลาย อย่างนี้ผมจะซื้อดีไหมนะ
vendorist
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย vendorist »

Rush เขียน:อ้าว มีท่านที่เคยใช้บอก เป็นม้าตีนปลาย อย่างนี้ผมจะซื้อดีไหมนะ
คงจะเป็นตีนปลาย แบบปลายมากๆครับ

แต่กว่าจะถึงตีนปลายก็เหนื่อยแล้วครับ เพราะล้อพวกนี้ถ้าไม่ใช่คาร์บอนมันหนักมาก แล้วเวลาออกตัวมันเหมือนใส่เกียร์หนักสุดอ่าครับ
JADE555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")
team: CARBON ASS!!!
Bike: เหล็กมาร

โพสต์ โดย JADE555 »

ตีนปลายไม่ได้หรอกครับ ผมใช้มาแล้ว ทรงก้านมันขวางลม แต่ที่ใช้มันก็ไม่ได้ช้ามาก ไม่ค่อยรู้สึก ใส่ปั่นหล่อๆในเมืองเหมาะมาก เพราะทนสุดๆ

อ้อ อีกอย่าง ขอบมันจะหน้ากว้างกว่าขอบ aerospoke หรือขอบ เสือหมอบ รวมทั้งขอบล้อสายปั่นทั่วๆไปนิดนึงครับ
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”