สอบถามมือใหม่ครับ เกียวกับคอมพรีทไบค์

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
truths
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0345414733
team: fixed gear กาญจนบุรี
Bike: fixed gear

สอบถามมือใหม่ครับ เกียวกับคอมพรีทไบค์

โพสต์ โดย truths »

สวัสดีครับ มีเรื่องรบกวนหน่อยนะครับ ขอคำเนะนำหน่อยครับ
ผมได้ฟิกมาเพราะ พี่ชายแท้ๆ เขาได้คันใหม่มานะครับ เขาเลยให้คันเก่าผมในวันเกิด
ปั่นมาได้เกือบๆ เดือนหนึ่งแล้วครับ
สถาพค่อยข้างแย่ครับ เป็นคอมพรีทไบค์ครับ รุ่น WCI ELITE เรื่องมีอยู่ว่า
สถาพที่ได้มาค่อยข้างแย่ครับ ผมเลยอยากเปลียนอะไหล่ ตอนนี้ที่อยากเปลียนมากๆ คือ ขอบล้อและยางครับ
ผมได้ไปสอบถามร้านค้าแถวบ้านที่พี่ผมไปซื้อมา ร้านบอกว่า ตัวนี้ไม่น่าสามารถเปลียน ขอบได้ ขนาดล้อที่เจ้าของร้านบอกมาครับ
ขอบล้อ 43 mm ใส่สเตอ 2ข้าง ผมจึงอยากถามว่า เจ้าฟิก คอมพรีทไบค์ นี้เราสามารถ เปลียนพวกขอบล้อ ยาง ได้ไหมครับ
แล้วถ้าเปลียนได้ ควรหาขอบ แบบไหนครับ รบกวนหน่อบครับ ขอบคุณมากครับ ส่วนตัวผมมือใหม่กับจักรยานมากๆ
ไม่เคยจับซักอย่างครับ เริ่มมาก็เจ้าตัวนี้เลย และรู้สึกชอบครับ กำลังศึกษา อยากจะทำให้มันดีขึ้นมา รบกวนเนะนำด้วยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
alex.wasan
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bridgestone CrossRoad - New look

Re: สอบถามมือใหม่ครับ เกียวกับคอมพรีทไบค์

โพสต์ โดย alex.wasan »

truths เขียน:สวัสดีครับ มีเรื่องรบกวนหน่อยนะครับ ขอคำเนะนำหน่อยครับ
ผมได้ฟิกมาเพราะ พี่ชายแท้ๆ เขาได้คันใหม่มานะครับ เขาเลยให้คันเก่าผมในวันเกิด
ปั่นมาได้เกือบๆ เดือนหนึ่งแล้วครับ
สถาพค่อยข้างแย่ครับ เป็นคอมพรีทไบค์ครับ รุ่น WCI ELITE เรื่องมีอยู่ว่า
สถาพที่ได้มาค่อยข้างแย่ครับ ผมเลยอยากเปลียนอะไหล่ ตอนนี้ที่อยากเปลียนมากๆ คือ ขอบล้อและยางครับ
ผมได้ไปสอบถามร้านค้าแถวบ้านที่พี่ผมไปซื้อมา ร้านบอกว่า ตัวนี้ไม่น่าสามารถเปลียน ขอบได้ ขนาดล้อที่เจ้าของร้านบอกมาครับ
ขอบล้อ 43 mm ใส่สเตอ 2ข้าง ผมจึงอยากถามว่า เจ้าฟิก คอมพรีทไบค์ นี้เราสามารถ เปลียนพวกขอบล้อ ยาง ได้ไหมครับ (เปลี่ยนได้ครับ....แต่ผมว่าเปลี่ยนยางใหม่ก็พอครับ....เอาสีที่เราต้องการ.....ส่วนขอบล้อก็หาเปลี่ยนใหม่ได้...ก็หาขอบล้อ 43 มิลใหม่ๆ ในร้านค้าออนไลน์มีเยอะครับ....บางทีเวปนี้มือสองก็มี...ค่อยๆหาเอาครับ...โดยส่วนตัวไม่อยากให้เปลี่ยนขอบล้อ...มันเปลืองเงิน ไหนจะต้องซื้อขอบล้อ แล้วก็เอาไปให้ช่างเปลี่ยนขอบให้...ไม่รู้อยากได้ซี่ลวดใหม่อีกหรือเปล่า...ต้องจ่ายเงินทั้งนั้น....แต่ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหาก็ซื้อล้อใหม่เลยครับ...)
แล้วถ้าเปลียนได้ ควรหาขอบ แบบไหนครับ รบกวนหน่อบครับ ขอบคุณมากครับ ส่วนตัวผมมือใหม่กับจักรยานมากๆ
ไม่เคยจับซักอย่างครับ เริ่มมาก็เจ้าตัวนี้เลย และรู้สึกชอบครับ กำลังศึกษา อยากจะทำให้มันดีขึ้นมา รบกวนเนะนำด้วยครับ
...Like a KISS Band...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”