ขอเสียงคนที่ยังรักใน ฟิกเกียร์ หรือ ซิงเกิลสปีด หน่อยครับ ^^

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
phanu phongdee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มีสังกัด(เข้าGANGไหนหัวหน้าตายหมด)
Bike: LA XT920,จักรยานพับ
ตำแหน่ง: บ้านริมคลอง วัดศรีวารีน้อย
ติดต่อ:

Re: ขอเสียงคนที่ยังรักใน ฟิกเกียร์ หรือ ซิงเกิลสปีด หน่อยครับ ^^

โพสต์ โดย phanu phongdee »

8Ball เขียน:
phanu phongdee เขียน: :D รู้สึกว่าระแวกตั้งแต่บางนา-บางปะกงมีผมคนเดียวที่อายุเกิน40แต่ปั่นฟิกซ์ :lol: :lol:
นอกนั้นวันรุ่นทั้งน้านนนนน.....
แหมะ คนบ้านเดียวกันครับ ผมก้อปั่นเกือบทุกวันผมอยู่บางโฉลงครับ ที่ชอบปั่นเพราะมันได้กำลัง เคยปั่นมาเกือบทุกอย่างแล้วครับ แต่มาติดใจฟิกเนี้ยแหละครับ
วันเน้รถเสียแต่เช้า ต้องปั่นมาทำงานบางบ่อเลยเหนื่อยแต่เช้า 555+
ปั่นฟิกสีเหลืองๆ ว่างๆเจอกันจะได้ทักถูกครับ
:D ยินดีครับ..วันหยุดไม่เข้าสนามบินปั่นเอาแรง ผมก็อัดไปเส้นบางนา-ตราดประจำ..
เบื่อภูเขา..เบื่อพับ..เบื่อเกียร์...(เบื่อเมียเหมือนกันแต่ทำอะไรไม่ได้นี่ซิ)
...พอดีตาซ้ายเป็นต้อกระจก..เวลาจะหยิบจะจับอะไรมันโฟกัสไม่ได้
เลยหันมาคบฟิกซ์..ปะยาง..ถอดอะไรๆมันสะดวกดี..ไม่ต้องห่วงเรื่องเกียร์เรื่องจานดีครับ..
ผมสวัสดีนักปั่นทุกท่านครับ.. :D
ลา บางน้ำจืด(เข้าGANGไหนหัวหน้าตายหมด)
nilnate78
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818016681
Bike: จักรยานพับ Peerless Avalon

Re: ขอเสียงคนที่ยังรักใน ฟิกเกียร์ หรือ ซิงเกิลสปีด หน่อยครับ ^^

โพสต์ โดย nilnate78 »

Fixed กับ Single Speed มันดูแลรักษาง่ายดี แต่เลือกปั่น Single Speed น่ะ เพราะมันฟรีขาได้ :D

รูปภาพ
Nathan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: <8 (Less than eight) เกินจากนี้ขี่ไม่ไหว
Bike: @โครโม . . เหล็ก@

โพสต์ โดย Nathan »

Cookiebike เขียน:รถพับซิงเกิ้ลเกียร์ออโต้กับรถพับฟิกซ์นับเข้าพวกมั้ยครับ ปั่นในเมืองขี้เกียจใช้เกียรืเหมือนกัน :lol:

นับหมดแหละครับ

nilnate78 เขียน:Fixed กับ Single Speed มันดูแลรักษาง่ายดี แต่เลือกปั่น Single Speed น่ะ เพราะมันฟรีขาได้ :D

รูปภาพ

เอาเข้าจริงๆเข้าเมืองใช้ตามนั้นแหละครับ
หากหลุดพ้นจากการครอบงำของคำว่า "ยี่ห้อ" ได้แล้ว . . นั่นแสดงว่าเข้าถึงคำว่า "จักรยาน"
Ti...i here
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Impulso, Fuji declaration, Mongoose Argus

โพสต์ โดย Ti...i here »

ยังปั่นอยู่ครับ ปั่นไปทำงานวันละ 32โล ปั่นคนเดียวไม่มีคนกวนดี
ตอนแรกที่จะซื้อตัดสินใจอยู่นานว่าจะซื้อรถเกียร์หรือฟิกซ์ พอดูส่วนประกอบ
กับราคาแล้วเลยหันมาฟิกซ์ ไม่ผิดหวังเลยครับ ไม่จุกจิก อะไหล่น้อยชิ้น
ติดเบรคนะครับ เนืีองจากขี่เส้นทางศรีราชา-แหลมฉบัง รถพ่วงเพียบ
ไม่ไหวจะเบรค 555
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”