สายปั่นเมืองนอกใช้ยางเท่าไหร่ครับ (แบบยกล้อบ้าง บาร์สปินบ้าง)

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
Pethpunx
สมาชิก
สมาชิก

สายปั่นเมืองนอกใช้ยางเท่าไหร่ครับ (แบบยกล้อบ้าง บาร์สปินบ้าง)

โพสต์ โดย Pethpunx »

ตามหัวข้อเลยครับ พอดีของผมมัน ยาง 25 อ่ะ แล้วกำลังจะเปลี่ยนล้อหน้าเป็น 650 อ่ะครับ เลยอยากทราบว่าเค้าใช้เท่าไหร่กัน อยากเอามาเล่นท่านิดๆ อิอิ :D
jittakon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: fixgabike
Bike: BMC TT03 ,fixedgear
ตำแหน่ง: 314 ถนนประชาธิปก แขวงวัดกัลยาณี เขตธนบุรี กรุงเทพ
ติดต่อ:

Re: สายปั่นเมืองนอกใช้ยางเท่าไหร่ครับ (แบบยกล้อบ้าง บาร์สปินบ้าง)

โพสต์ โดย jittakon »

650 หาขอบล้อยางนอกในยากจึงไม่เหมาะกับเอามาเล่นท่า ปั่นเฉยเซฟๆยางไว้ดีกว่าครับ ถ้าอยากลอง 650 ให้เอาล้อ26(ของเสือภูเขา)ใช้ยางขนาดเล็กสุดๆ เช่น 1-1.25 มาใส่ ได้อารม 650 เป๊ะๆเลยครับแถมหายางงายกว่าด้วย เบื่ิิอก็ถอดกลับไปใส่เสือภูเขาเหมือนเดิมได้ครับ
http://www.facebook.com/fixgabike
ขายประกอบซ่อมพร้อมอะไหล่ จักรยานเสือหมอบ เสือภูเขา ฟิกเกียร์ รถพับ
Pethpunx
สมาชิก
สมาชิก

Re: สายปั่นเมืองนอกใช้ยางเท่าไหร่ครับ (แบบยกล้อบ้าง บาร์สปินบ้าง)

โพสต์ โดย Pethpunx »

jittakon เขียน:650 หาขอบล้อยางนอกในยากจึงไม่เหมาะกับเอามาเล่นท่า ปั่นเฉยเซฟๆยางไว้ดีกว่าครับ ถ้าอยากลอง 650 ให้เอาล้อ26(ของเสือภูเขา)ใช้ยางขนาดเล็กสุดๆ เช่น 1-1.25 มาใส่ ได้อารม 650 เป๊ะๆเลยครับแถมหายางงายกว่าด้วย เบื่ิิอก็ถอดกลับไปใส่เสือภูเขาเหมือนเดิมได้ครับ
ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”