อยากจะถามครับ ขาโหดหรือไม่โหดช่วย เข้ามาหน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Phoom
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0895236423
team: Ride On
Bike: Meadow Track.

อยากจะถามครับ ขาโหดหรือไม่โหดช่วย เข้ามาหน่อยครับ

โพสต์ โดย Phoom »

คือผมเป็นคนปั่นจักรยานแล้วจริงจังกับมันมาก อย่างฟิกเกียร์ด้วยครับ คือผมจะถามว่า ฟิกมันมีการซ้อมแบบไหนมั่งครับ อย่างเสือหมอบยังมีซ้อมรอบขา การควงบันได อะไรประมาณนี้ แต่ฟิกของเราหละครับ มีหรือเปล่า ผมปั่น ประมาณ เกือบ 20 โลต่อวัน(ยังน้อยๆ) :lol:

ปล.เพื่อให้ผลการปั่นที่ดีขึ้น ความเร็ว ความอึดที่มากขึ้นครับ ขอบคุณครับ :)
JADE555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")
team: CARBON ASS!!!
Bike: เหล็กมาร

Re: อยากจะถามครับ ขาโหดหรือไม่โหดช่วย เข้ามาหน่อยครับ

โพสต์ โดย JADE555 »

ขึ้นลูกกลิ้งเลยครับ
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!
ziplord
สมาชิก
สมาชิก
Bike: pioneer และ coyote extreme2
ตำแหน่ง: ฝั่งธน

Re: อยากจะถามครับ ขาโหดหรือไม่โหดช่วย เข้ามาหน่อยครับ

โพสต์ โดย ziplord »

ขี่ขึ้นสะพานบ่อยๆครับ กำลังขาจะได้เพิ่มขึ้น
ขีรถพับ pioneer สีขาว รุ่นธรรมดาๆ
coyote extreme2
Kittidate
สมาชิก
สมาชิก
team: Scotch bike
Bike: Nakasawa , pana order

โพสต์ โดย Kittidate »

มันก็น่าจะซ้อมเหมือนหมอบนะครับ

ปั่นรอบขาให้คงที่ เข้ายิม ปั่นบ่อยๆ

พักผ่อนให้เพียงพอ ปั่นไกลๆ ก็กินพวก พาวเวอบา หรือช้อกโกแลทบาร์ กล้วยตาก

พักให้กล้ามเนื้อสร้างตัวบ้างนะครับ ^^
. . . . . . . . . . . ." S c o t c h " b i k e . . . . . . . . . . . .
Phoom
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0895236423
team: Ride On
Bike: Meadow Track.

โพสต์ โดย Phoom »

ขอบคุณครับผมมม
vendorist
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย vendorist »

ฝึกรอบขาให้คงที่ครับ ซื้อตัววัดรอบขามาก่อน

หรือเริ่มจากการเปลี่ยนบันไดเป็นแบบ clipless ก่อนครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”