ความซวยของผมตอนขี่จักรยาน

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
pingpongcha
สมาชิก
สมาชิก

Re: ความซวยของผมตอนขี่จักรยาน

โพสต์ โดย pingpongcha »

ขอเล่าประสพการณ์ที่เจอมานะครับ
ผมออกไปขี่หมอบตอนกลางคืน ถนนใหญ่ฝั่งละ 3 เลน มีไฟส่องสว่างตลอดเส้นทาง รถยนต์ไม่เยอะมาก แต่ก็มีวิ่งตลอด
ขี่อยู่ดีๆ (ชิดเลนซ้าย) กำลังทำความเร็ว เพราะข้างทางเป็นทุ่งโล่งๆ ออกจะมืดๆ ซักหน่อย (กลัวผี)
มีมอเตอร์ไซค์ขี่ตามมาข้างหลัง ไม่ทันระวังตัว เข้ามาขนาบข้าง แล้วตีก้นอะครับ ไม่แรงมาก แค่พอเสียวๆ
ตกใจ ใจหายแว๊บเลย ลืมตัวร้องว้าย ไม่ใช่ล่ะร้องเฮ้ยออกไป จังหวะที่มอเตอร์ไซค์แซงออกไปพอดี
เค้ามากัน 2 คน เป็นวัยรุ่นชาย ขำกันใหญ่เลย ส่วนผมเองตกใจสุดๆ พอสติกลับคืนมาผมเองยังขำเลย
พอกลับถึงบ้าน อดแอบคิดไม่ได้ ถ้าวันนั้นวัยรุ่นชาย 2 คน อารมณ์ไม่ดี ไม่ได้คิดแค่ขำๆ เอาบาทามาลูบก้นแล้วจะเกิดอะไรขึ้นก็ไม่รู้

ส่วนเรื่องแรงๆ ถึงขั้นเกิดอุบัติเหตุยังไม่เคยเจอครับ ส่วนใหญ่ที่เจอชาวจักรยานก็เจอกันจนเป็นเรื่องปกติซะแล้ว
ที่เจอก็มี ปาดหน้า เลี้ยวเข้าซอยหรือจะแซงแล้วไม่เปิดไฟเลี้ยว ผ่าไฟแดง (เคยเจอ 2 ครั้งในคืนเดียว) หยุดกระทันหันโดยไม่มีเหตุผลอันควร
มอเตอร์ไซต์สวนเลน ประมาณนี้ บางคร้ังลืมตัวปากไวด่าออกไป สบถหยาบๆ ออกไปบ้างก็มี เสียวเหมือนกัน กลัวมีเรื่อง เดี๋ยวนี้ระวังตัว ระวังปากมากขึ้น
สงบปากสงบคำดีกว่า ช่างมันไป เราปลอดภัยอยู่ก็ดีแล้ว ขี่จักรยานระวังตัวเองไม่พอ ต้องระวังรอบข้างด้วย อย่าว่าแต่รถหรือมอเตอร์ไซค์เลย
คนเองก็เหมือนกัน ไม่ได้ดู ไม่ได้สนใจจักรยาน บางทีลงรถเมล์นอกป้าย ไม่ได้ดู พอจักรยานขี่ไปจะเอ๋กันพอดี ดีนะไม่กระโดดซ้อนท้ายไปด้วยกันเลย
คนเดินถนน คนข้ามถนน ต้องระวังทั้งน้าน เอาเถอะครับ ซักวันหนึ่งคงจะเป็นจริงสำหรับ "กรุงเทพฯ เมืองจักรยาน" ถึงแม้ทุกวันนี้จะยังเป็นเพียงความฝันก็ยังดี
รูปประจำตัวสมาชิก
CFC
สมาชิก
สมาชิก
team: chombung R.M.B
Bike: GT SERIES 4 2012
ตำแหน่ง: อ.จอมบึง จ.ราชบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย CFC »

ผมไม่กลัวหรอกพวกเด็กแว๊น :?: เพราะ เด็กแว๊นอะพวกผม :D :D ล้อเล่นนน
.
.
.
.
.
.
.
.
.
ปั่นบ้านนอกอากาศดีไม่มีเด็กแว๊น :D มีแต่พวกสี่ขาวิ่งประกบข้างแถมตะคอกใส่เสียงดังอย่างน่ากลัว :D :D (อ่านๆมาน่ากลัวเหมือนกันปั่นกลางคืน :( )
ฝาก Like เพจ จักรยานด้วยน้ะครับ ▬> ▬> ▬> ▬> https://www.facebook.com/pages/Chombung ... 91?fref=ts
zMixziix
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ิBianchi

โพสต์ โดย zMixziix »

รัฐบาลไม่มีความเด็ดขาดเรื่องเเบบนี้เอง ถ้าใส่ใจมากๆก็คงน้อยลงเเหละครับ ผมก้ 15จะ16เเล้ว
ไม่เคยคิดจะขี่มอไซค์เลยยย.. เกลียดมากครับบอกตรงๆ เด็กเเว๊น เสียงดัง น่ารำคาน รบกวนชาวบ้าน :cry: เหนื่อยใจกะวัยรุ่นไทย
Kanisorn Ounplee
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0877525691
team: ไม่มี
Bike: Bianchi Kuma

โพสต์ โดย Kanisorn Ounplee »

ผมก็เจอมาบ้างนะ เเต่ไม่เเรงขนาดตบหัว โดยมากเจอเเต่พวกที่ชอบขี่มอเตอร์ไซค์เร็วๆเเรงๆปาดหน้า เเล้วเวลามันขี่ผ่านหน้าเรามันจะหันหลังมามองหน้าเหมือนหาเรื่อง เด็กเเว๊นก็เงี้ยเเละครับต้องเป็นจุดเด่นในสังคม พ่อเเม่ก็ไม่ใส่ใจ ตำรวจก็ไม่เคยเอาจริงเอาจังกับพวกเด็กเเว๊น
ปั่นจักรยานกันดีกว่า ช่วยลกโลกร้อน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”