ขอคำแนะนำเกี่ยวกับยางทีครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
MelonZ
สมาชิก
สมาชิก

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับยางทีครับ

โพสต์ โดย MelonZ »

รถผมตอนนี้เป็น Single Speed ครับ
ใส่ยางฮาร์ฟ ดุม Dura Ace ครับผม แล้วเมื่อกี้ไปปั่นตกหลุมมาครับ เหมือนกับว่ากาวมันเสื่อม ล้อหน้าดุ้งนิดๆ ล้อหลังยางหลุด(กาวเสื่อม) แต่ไม่รั่วครับ

เลยมีความคิดเล็กๆว่า เอาไปทำใหม่ทั้ง 2 ล้อเลยดีไหมครับ เปลี่ยนเป็นยางงัดไปเลย จะได้เปลี่ยนง่ายๆ ใช้ดุมเดิม หรือใช้ยางฮาร์ฟต่อไปดี เพราะล้อหน้า ล้อหลังดุ้งนิดๆ แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรใช่มั้ยครับ

แล้วแถวๆลาดกระบัง สุวรรณภูมิ มีร้านไหนรับติดกาวยางฮาร์ฟมั้งมั้ยครับ เห็นว่าต้องใช้ฝีมือนิดนึงครับ

ขอบพระคุณครับ
MelonZ
สมาชิก
สมาชิก

Re: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับยางทีครับ

คิดไปคิดมา อยากเปลี่ยนเป็นยางงัดเลยครับ(น่าจะดีกว่า)

ยางนอกมีแล้ว ดุมมีแล้ว ถ้าหาขอบ Araya(ชอบวินเทจครับ) + ขึ้นซี่ล้อ นี่ราคาประมาณเท่าไรหรอครับ
vendorist
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับยางทีครับ

โพสต์ โดย vendorist »

ยางฮาร์ฟติดไม่ยากหรอกครับ ถ้าที่ใช้ฝีมือน่าจะเป็นในกรณียางรั่วแล้วต้องปะมากกว่า

ผมว่าติดกาวยางฮาร์ฟ ง่ายกว่าใส่ยางงัดอีก

แต่เปลี่ยนเป็นขอบงัดก็ดี สะดวกกว่า ประหยัดกว่า ผมว่าใส่ขอบ mavic open pro ก็ดีนะครับ ถ้าอยากได้วินเทจก็เลือกสีเงิน วงละ 2 พัน
MelonZ
สมาชิก
สมาชิก

โห วงละ 2000 แพงเกินฮะผมไม่ไหว

Araya ดีมั้ยครับ 700 กว่าบาทต่อวง
พอดีมียางเคนดะอยู่ครับ ยางนอก 850 บาท 2วง ได้มาฟรีฮะ
vendorist
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย vendorist »

MelonZ เขียน:โห วงละ 2000 แพงเกินฮะผมไม่ไหว

Araya ดีมั้ยครับ 700 กว่าบาทต่อวง
พอดีมียางเคนดะอยู่ครับ ยางนอก 850 บาท 2วง ได้มาฟรีฮะ
Araya ก็โอเคครับ

แต่ผมว่าล้อเป็นเรื่องสำคัญ แถมประกอบทีใช้ได้ยาวเลยเป็นสิบปี ผมเลยเลือก mavic น่ะครับ

mavic ขอบฮาร์ฟตัวที่แล้ว ผมใช้ตั้งแต่ปี 90 ตอนนี้ปี 2012 ยังวิ่งดีอยู่เลยครับ
MelonZ
สมาชิก
สมาชิก

งั้นใช้ Araya ไปก่อนละกันครับ รอเรียบจบค่อยเปลี่ยน ฮ่าๆ

ขอบคุณมากครับพี่
รูปประจำตัวสมาชิก
nc24
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0836495342
team: fusion garneau BF7D KU bicycle Club
Bike: garneau gennix r1
ตำแหน่ง: fusionbike ประชานิเวศ1

โพสต์ โดย nc24 »

สนับสนุนยางงัดครับ ปะเปลี่ยนง่าย ออกไปไหนไม่ต้องกังวนครับ.. :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”