ดุม coaster brake

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kridsada27
สมาชิก
สมาชิก
team: ยังไม่มี
Bike: GIANT TCR & Fixed KAGIRO

ดุม coaster brake

โพสต์ โดย kridsada27 »

ดุม coaster brake มีการทำงานอย่างไร หา ซื้อได้ที่ไหน มีใครเคยใช้บ้าง รบกวนช่วย ความรู้หน่อยครับ
Kittidate
สมาชิก
สมาชิก
team: Scotch bike
Bike: Nakasawa , pana order

Re: ดุม coaster brake

โพสต์ โดย Kittidate »

kridsada27 เขียน:ดุม coaster brake มีการทำงานอย่างไร หา ซื้อได้ที่ไหน มีใครเคยใช้บ้าง รบกวนช่วย ความรู้หน่อยครับ

อยากรุ้รายละเอียดเหมือนกันคับ

มันจะเหมือนฟิกซ์ไหม เหมือนจะสบายกว่า แบบฟรีขาได้ แต่Skidเบรคเหมือนเดิม
. . . . . . . . . . . ." S c o t c h " b i k e . . . . . . . . . . . .
vendorist
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย vendorist »

มันไม่ต้องฝืนเหมือนฟิกซ์ครับ

เพราะ coaster brake สามารถฟรีขาได้ และเวลาเราจะเบรคก็ปั่นถอยหลังประมาณ 1/4 - 1/2 รอบครับ
nuitsm
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย nuitsm »

ใหม่ๆอาจจะไม่คุ้นเคย จะขี่ยาก แต่พอใช้จนคุ้นเคย ขี่สนุกครับ ยิ่งถ้าจับจังหวะได้แล้ว ไม่ต้องกลัวว่าจะเบรคพลาดครับ ;)
kridsada27
สมาชิก
สมาชิก
Bike: GIANT TCR & Fixed KAGIRO

nuitsm เขียน:ใหม่ๆอาจจะไม่คุ้นเคย จะขี่ยาก แต่พอใช้จนคุ้นเคย ขี่สนุกครับ ยิ่งถ้าจับจังหวะได้แล้ว ไม่ต้องกลัวว่าจะเบรคพลาดครับ ;)

พอมีร้านแนะนำไหมครับ ว่าจะลองซื้อมาใช้งานดูนะครับ
ปั่นตุ๋ย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมปั่นตุ๋ย
Bike: เบี่ยงคี่

โพสต์ โดย ปั่นตุ๋ย »

ผมมี พร้อมล้อ แต่แหวนล๊อคมันหลวมต้องไปหาเทียบใส่ไม่มีเวลาครับ คุมเป็นของไต้หวัน(ถ้าของชิมาโน่เค้าว่าเจ๋ง)

ตอนใช้อยู่ขอบอกว่ามันมากกกกกก สกิ๊ดหลอกๆเท่โครตๆ^^

ใช้แล้วสบายครับไม่ต้องฝืน พักขาได้ เท่ที่ไม่ต้องติดเบรค สนใจรับไปดูแลต่อยกไปทั้งล้อเลยครับ^^ (ขอบดำมีริมเบรคสูงสามสิบมิล)
" ชมรมปั่นตุ๋ย เพื่อสุขภาพพลานามัยที่ดี พวกเราชายรักชาย ทำอะไรได้มากกว่าที่ใครๆคิด "
ประธานเบียงคี่ ประธานซิงเกิ้ลสปีด ประธานเหลวไหล ประธานตอบโจทย์ แห่งชมรมปั่นตุ๋ย
kridsada27
สมาชิก
สมาชิก

ปั่นตุ๋ย เขียน:ผมมี พร้อมล้อ แต่แหวนล๊อคมันหลวมต้องไปหาเทียบใส่ไม่มีเวลาครับ คุมเป็นของไต้หวัน(ถ้าของชิมาโน่เค้าว่าเจ๋ง)

ตอนใช้อยู่ขอบอกว่ามันมากกกกกก สกิ๊ดหลอกๆเท่โครตๆ^^

ใช้แล้วสบายครับไม่ต้องฝืน พักขาได้ เท่ที่ไม่ต้องติดเบรค สนใจรับไปดูแลต่อยกไปทั้งล้อเลยครับ^^ (ขอบดำมีริมเบรคสูงสามสิบมิล)

มีแต่ดุมไหมครับ ล้อผม 32 รู ครับ
คือเอาไว้ปั่นไปทำงาน ดูแล้วน่าจะใช้งานแบบสบายๆ เลยอยากลอง :lol: :lol: :lol:
nuitsm
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย nuitsm »

ปั่นตุ๋ย เขียน:ผมมี พร้อมล้อ แต่แหวนล๊อคมันหลวมต้องไปหาเทียบใส่ไม่มีเวลาครับ คุมเป็นของไต้หวัน(ถ้าของชิมาโน่เค้าว่าเจ๋ง)

ประธานมาเองเลยวุ้ย :D
Kittidate
สมาชิก
สมาชิก
team: Scotch bike
Bike: Nakasawa , pana order

โพสต์ โดย Kittidate »

ดุมนี้ใช้หางปลาพิเศษหรือเปล่า หางฟิกใช้ได้ไหม

แล้วทำไมเขาไม่นิยมกันอะคับ?
. . . . . . . . . . . ." S c o t c h " b i k e . . . . . . . . . . . .
kridsada27
สมาชิก
สมาชิก

มือ หนึ่งหาได้จาก ร้านไหนอะครับ รบกวนพี่ๆด้วยครับ
my j
สมาชิก
สมาชิก
Bike: TrinX สีขาว

โพสต์ โดย my j »

จากร้านโยโกะไบค์เลยค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่า 32รูจะมีไหม
ลองโทรถามก่อนก็ได้ ^^ นี่ก็เพิ่งถอยมาเหมือนกัน
ว่าจะเอาไปขึ้นล้อใหม่จะได้เอามาปั่นชิวๆซะที

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 2&t=209349
" ปั่นเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก "
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”