ออกทริป

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Peang45678
ขาประจำ
ขาประจำ

ออกทริป

โพสต์ โดย Peang45678 »

คือหากต้องการออกทริป เดี่ยวคนเดียว ต้องนอนพัก1 คืนสิ่งที่เพื่อนๆ นักปั่นฟิกส์ต้องการพกไปมีอะไรบ้าง ระยะทางประมาณ ( 370 กิโล ) เส้นทางเรียบ ไม่มีเขา

ไม่มีรถเซอร์วิสนะครับ

มีเงื่อนไขนิดหนึ่ง หากเพื่อนๆ
เอาเป้ไปด้วย ขอให้ พิมพ์ 1 แล้วเขียนว่าจะเอาอะไรไป

หากไม่เอา พิมพ์ 2 แล้วเขียนต่อว่าเอาอะไรไป

คือผมไม่อยากลืมหรือพลาดท่าระหว่างทางครับ แต่ตัวกระผมเองคิดว่าคงไม่เอาเป้ไป แต่อยากเห็นข้อเสนอของเพื่อนๆคนอื่นร่วมด้วยดีกว่า ( สองหัวย่อมดีกว่าหัวเดียว :D )

จาก เกียร์เดียวไปได้หมด
แอ้ม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Ride Decorate
Bike: Bianchi Nirone7 , Merida Reacto 400 , Cannondale CAAD8

Re: ออกทริป

โพสต์ โดย แอ้ม »

1.ชุดปะยาง+สูบพกพา
2.ยางในสำรอง
3.ถุงมือ+แว่น+หมวกกันน็อค
4.ขวดน้ำ
5.ไฟหน้า+หลัง
6.ความตั้งใจ
7.โทรศัพท์
รอท่านอื่นเพิ่มเติม
คนเดียวกูก็ไป
mathician
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Cannondale Trail SL 4

โพสต์ โดย mathician »

8. เงิน
cirus
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: LA Redline

โพสต์ โดย cirus »

เอาเป้ไปครับ แต่คงไม่ใหญ่ แต่ต้องกันน้ำได้บ้าง
1. ชุดปะยาง + ยางสำรอง
2. ชุดปั่น safety ทั้งหมด
3. ขวดน้ำ
4. โทรศัพท์
5. เงิน
ปกติก็แค่นี้ครับ อาจจะไม่เอาโทรศัพท์ไปด้วยซ้ำ แต่ถ้าไกลกว่า 200โล ก็จะพกไปด้วย หุหุ.. :D
ตามหาเฟรมหมอบ Size 58+ ครับ
รับงาน Web application Programming ทุกประเภท
TRIP TIME : 1 Hr. TRIP DISTANCE Normal : 30 Km. Week-end : 55-70 Km.
MAXIMUM SPEED : 52.22 Km./Hr. AVERAGE SPEED : 27.16 Km./Hr.
vendorist
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย vendorist »

หากระเป๋า ที่มันติดกับเฟรมได้ดีกว่าครับ

แบกเป้ไประยะทางยาวขนาดนั้น มันเหนื่อยมากนะครับ
Peang45678
ขาประจำ
ขาประจำ

vendorist เขียน:หากระเป๋า ที่มันติดกับเฟรมได้ดีกว่าครับ

แบกเป้ไประยะทางยาวขนาดนั้น มันเหนื่อยมากนะครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆสำหรับทุกท่านครับ

กระเป๋า ติดใต้หลักอานผมก็ว่าจะหามาติดไว้ กระเป๋าติดเฟรมที่มีเวลาปั่นแล้วมันเกว่ง = = เลยทำให้คิดหนัก
Kittidate
สมาชิก
สมาชิก
team: Scotch bike
Bike: Nakasawa , pana order

โพสต์ โดย Kittidate »

ไม่ลองกระเป่าคาดเอวดูหลอคับ สบายดีนะ
. . . . . . . . . . . ." S c o t c h " b i k e . . . . . . . . . . . .
Peang45678
ขาประจำ
ขาประจำ

Kittidate เขียน:ไม่ลองกระเป่าคาดเอวดูหลอคับ สบายดีนะ
เคยอ่านกระทู้ของพี่เสือท่านหนึ่งสำหรับ กระเป๋าคาดเอว ตอนเรานั่งปั่นในช่วงแรกๆ โอเคเลย เหมาะมากแต่พอยืนโยกเท่านั้นแหละกระเป๋ามันก็เกว่งทำให้เรารำคานมาก หากคิดที่จะเอามาพาดไหล่ก็เช่นกันมันจะทำให้หนักหัวไหล่เปล่าๆ และหากหาสายคาดที่พอเหมาะไม่ดีก็จะทำให้ไปติดขัดช่วงบริเวณหน้าท้องได้ แต่ตอนนี้น่าจะทำกระเป๋าแนวทัวร์ริ่งมากกว่า อิอิ
vendorist
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย vendorist »

Peang45678 เขียน:
Kittidate เขียน:ไม่ลองกระเป่าคาดเอวดูหลอคับ สบายดีนะ
เคยอ่านกระทู้ของพี่เสือท่านหนึ่งสำหรับ กระเป๋าคาดเอว ตอนเรานั่งปั่นในช่วงแรกๆ โอเคเลย เหมาะมากแต่พอยืนโยกเท่านั้นแหละกระเป๋ามันก็เกว่งทำให้เรารำคานมาก หากคิดที่จะเอามาพาดไหล่ก็เช่นกันมันจะทำให้หนักหัวไหล่เปล่าๆ และหากหาสายคาดที่พอเหมาะไม่ดีก็จะทำให้ไปติดขัดช่วงบริเวณหน้าท้องได้ แต่ตอนนี้น่าจะทำกระเป๋าแนวทัวร์ริ่งมากกว่า อิอิ
อยู่ comedy fixed ด้วยหรอครับ?

ผมว่าพี่ๆในทีมน่าจะให้คำปรึกษาได้นะครับ เห็นรู้สึกพวกเค้าออกทริปกันประจำ
Peang45678
ขาประจำ
ขาประจำ

vendorist เขียน:
Peang45678 เขียน:
อยู่ comedy fixed ด้วยหรอครับ?

ผมว่าพี่ๆในทีมน่าจะให้คำปรึกษาได้นะครับ เห็นรู้สึกพวกเค้าออกทริปกันประจำ
ผมสอบถามเรียบร้อยแล้วครับ แต่อยากให้ท่านอื่นๆ ได้อ่านบ้าง เหนหลายท่าน แบกไปเยอะเสียเหลือเกินเวลาไปออกทริปแต่ละครั้งเห็นแล้วมันทรมาร แทน

( อยุ่ไหมันตัวผมแท้จริงก็กึ่งๆครับ แค่ไปปั่นด้วยเท่านั้นครับ ส่วนพวกพี่เขาจะรับไ่รับก็เรื่องหนึ่งครับ หากเป็นการเสียชื่อผมก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยแล้วกันครับ ) อาจจะได้เห็นกันเร็วๆนี้ครับ ^^
yazeezaa
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Specialized ALLEZ C2 2013
ตำแหน่ง: พิษณุโลก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย yazeezaa »

ถ้าไม่ติดที่จะต้อง นำ ชุดไป เปลี่ยน อุปกรณ์ต่างๆ พอยัด ลง กระเป๋าหลังเสื้อปั่นจักรยานได้อยู่นะครับ หาพวกเสื้อที่กระเป๋าหลังค่อนข้างใหญ่หน่อย ได้อยู่นะครับ
thee_time
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8016681
team: SINGLESPEEDLUKSI
Bike: GIANT, CARRARO and SE
ตำแหน่ง: การเคหะชุมชนหลักสี่

โพสต์ โดย thee_time »

สะพายกระเป๋าเป้เพื่อนำสิ่งของที่จำเป็นไปเถอะ แน่นอน และอุ่นใจกว่า แม้ว่าจะหนักบ้าง แต่มันก็ทำให้เราควบคุมรถได้ง่ายกว่ากระเป๋าประเภทอื่น

จำหน่ายคีมดึงสายเบรค และสายเกียร์ของรถจักยาน และครื่องมือซ่อมจักรยาน เครื่องมืออื่นๆ ของ UNIOR http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=543279
http://abpon.com/Price%20List/Unior_No_Price.pdf
nc24
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0836495342
team: fusion garneau BF7D KU bicycle Club
Bike: garneau gennix r1
ตำแหน่ง: fusionbike ประชานิเวศ1

โพสต์ โดย nc24 »

ติดตะแกรงครับ เอาเต้นไปด้วย..
ไม่เยอะมากก็ตะแกรงติดหลักอานกะได้ครับ..
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”