สอบถามรื่องอัตราทด จานหน้า กับ COG หลัง

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
SURADECH
สมาชิก
สมาชิก
team: ตัวคนเดียว โดดมันเรื่อยไป
Bike: FREAKY-DARTMOOR BIKE

สอบถามรื่องอัตราทด จานหน้า กับ COG หลัง

โพสต์ โดย SURADECH »

สอบถามรื่องอัตราทด จานหน้า กับ COG หลัง หน่อยครับ
คือตอนนี้ ผมใช้ใบจานหน้า 25 ฟัน COG หลัง 13 ฟัน
มันก้อยกล้อง่ายพอสมควร แต่ผมต้องการให้มันง่ายกว่านี้
ประมาณว่ากดนิดดียวขึ้นเลยอ่ะ ต้องใช้ COG หลัง ประมาณกี่ฟันดีครับ
โปรทั้งหลายช่วยทีนะครับ ขอขอบคุณครับ
vendorist
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สอบถามรื่องอัตราทด จานหน้า กับ COG หลัง

โพสต์ โดย vendorist »

ผมว่าการยกล้อมันไม่ได้เกี่ยวกับจานและ cog มากหรอกครับ

เสือหมอบยกล้อยังมีหลายคน

หรือแม้กระทั่งจักรยานแม่บ้าน ธรรมดา เห็นยกล้อกันได้ยาวเป็น 20-30 เมตร
รูปประจำตัวสมาชิก
SURADECH
สมาชิก
สมาชิก
team: ตัวคนเดียว โดดมันเรื่อยไป
Bike: FREAKY-DARTMOOR BIKE

Re: สอบถามรื่องอัตราทด จานหน้า กับ COG หลัง

โพสต์ โดย SURADECH »

มีโปรท่านใดให้คำตอบที่กระจ่างกว่านี้มั๊ยครัับ ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”