อยากติดเบรค แต่เฟรมไม่มีรูให้ใส่ก้ามเบรค มีวิธีรึเปล่าครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ti_riders
สมาชิก
สมาชิก

อยากติดเบรค แต่เฟรมไม่มีรูให้ใส่ก้ามเบรค มีวิธีรึเปล่าครับ

โพสต์ โดย ti_riders »

อยากติดเบรคหน้า หรือหลัง แต่เฟรมที่ได้มาอุดรูที่ใส่ก้ามเบรคหมดแล้ว มีวิธีที่จะใส่ได้รึเปล่าครับ
ต้องเจาะ หรือต้องเปลี่ยนตะเกียบเลยรึเปล่า

ขอบคุณครับ
bangkokbear
สมาชิก
สมาชิก
Bike: gt rave
ติดต่อ:

Re: อยากติดเบรค แต่เฟรมไม่มีรูให้ใส่ก้ามเบรค มีวิธีรึเปล่าครับ

โพสต์ โดย bangkokbear »

มันจะมีที่จับเบรคตรงตะเกียบครับไม่จำเป็นต้องเจาะ
แต่อาจจะต้องสั่งมา

http://www.tracksupermarket.com/index.p ... cabrtqfbt7
รูปประจำตัวสมาชิก
TeeYai
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Cinelli
ตำแหน่ง: หลักสี่

Re: อยากติดเบรค แต่เฟรมไม่มีรูให้ใส่ก้ามเบรค มีวิธีรึเปล่าครับ

โพสต์ โดย TeeYai »

รบกวน จขกท แจมคำถามด้วยนะครับ

เฟรม Fuji Classic มีรูเบรคมาให้

ไม่ทราบว่า ก้ามเบรค ใช้แบบไหนครับ

ใช้แบบเดียวกับเสือหมอบได้หรือเปล่าครับ

พวก Sora Tiagra หรือ 105 อะไรพวกนี้อ่ะครับ

ขอบคุณครับ :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”