เซ็ทรถครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
pat_samut
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0847034404
Bike: iconic
ตำแหน่ง: 39/28 ม.บ้านเพชรงาม ต.แพรกษาใหม่ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ

เซ็ทรถครับ

โพสต์ โดย pat_samut »

ถ้าจะเซ็ทฟิกเกียร์ให้คล้ายๆกับtime trial ต้องเซ็ทยังไงบ้างครับ ผมสูง172
ใช้รถไซค์อะไรดี ตอนนี้ใช้ 49
เสือฟิกจะกลายร่างเป็น time trial
vendorist
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เซ็ทรถครับ

โพสต์ โดย vendorist »

ผมว่าน่าจะ 52-53 ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
RoSier
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ♂♡♀ ☎ ☂♋❤ 卐♫ ♬ ♪
team: eRos team◕‿◕♀♂∞
Bike: StaNdard

โพสต์ โดย RoSier »

:mrgreen: ...ผมสูง 172....ใช้ 52 ครับ...

รูปภาพ
☆❤ดาวตกจากฟ้าทุกคืน ....แต่ฟ้าไม่เคยหมดดาว......ชีวิตคน เคยหมดหวัง ...แต่ความหวังไม่เคยหมดไป...จากใจของคน....***❤♥ ♡
**۰★xx★۰˚สู้ต่อไป....ทาเคชิ.....*** ♂ ♀
JoeZircus
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0826746924
Bike: umf hardy4

โพสต์ โดย JoeZircus »

ทามไทม์มันเอื้อมเยอะอยู่ครับ ลองใช้เฟรมเดิมก่อนครับ เพราะส่วนสูงประมานนี้เฟรมมันควบๆอะครับ ถ้าเป็นผมจะเลือกตัวที่เล็กกว่าตัวเราคับ
jittakon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: fixgabike
Bike: BMC TT03 ,fixedgear
ตำแหน่ง: 314 ถนนประชาธิปก แขวงวัดกัลยาณี เขตธนบุรี กรุงเทพ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jittakon »

อันนี้เท่าที่รู้มานะ+กับผมคิดเองด้วย ถ้าใช้เสต็มให้เอาแหวนลองคอขึ้นบนให้หมด แล้วเสต็มติดถ้วยคอเลย คือต้องการให้แฮนกดต้ำที่สุดเสต็มเลยต้องปรับลงมาสุดเลย สอง กลับหลักอานปกติมันจะงอนไปข้างหลังให้หันให้ส่วนงอนมาด้านหน้า แล้วกลับเบาะด้วยครับ หลักคือต้องการให้เบาะเยื้องมาด้านหน้ามากขึ้น ให้ขาเกือบตั้งฉากกับพื้นโลก หัวก็จะิทิ่มๆมาข้างหน่อยหน่อยเวลานั้ง ลองวัดดูว่าขนาดพอดีกับตัวหรือเปล่าเวลานั้ง โดยลองเอาข้อศอกแตะที่ปลายเบาะแล้วเอามือยื่นตรงไปแตะกับแฮนว่าถึงพอดี ถ้าปลายเล็บสุดพอดีกับตะแหน่งแฮนก็ใช้ได้ ได้ปลายนิ้วเลยแฮนก็ต้องหาเสต็มที่ยาวกว่ามาใส่ ส่วนแฮนให้แฮนทรงบิวฮอลมาใส่จะสวยกว่าแล้วก็หาแอโรบามาใส่ หลักคือปรับอย่างไรก็ได้ให้เวลานั่งลำตัวขนานกับพื้นโลกมากที่สุด ขาเวลาเหยีัยดตรงเกือบๆจะฉากกับพื้นโลก ถ้ามีเอโรบาก็ต้องปรับให้เวลาวางข้อสอกใว้ในท่าแอโรต้องนั้งได้สบายที่สุดแต่ตัวยังห่อลู่ลมที่สุด
เข้าใจว่าเป็นอย่างนี้นะครับ
http://www.facebook.com/fixgabike
ขายประกอบซ่อมพร้อมอะไหล่ จักรยานเสือหมอบ เสือภูเขา ฟิกเกียร์ รถพับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”