ฟิกเกียร์ ติดเบรก หน้า หรือ หลัง หยุดดีกว่ากันครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
youth
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: touring

Re: ฟิกเกียร์ ติดเบรก หน้า หรือ หลัง หยุดดีกว่ากันครับ

โพสต์ โดย youth »

ติดเบรคหลัง ได้ความปลอดภัย เบคคกะทันหันไม่หัวทิ่ม
ติดหน้า ไม่ปลอดภัยกระทันหันหัวทิ่ม แต่ดูดีสายเบรคสั้น

เลือกเอาว่าจะติดเบรก หน้า หรือ หลัง สำหรับผม ติดเบรกหลังครับ เพื่อความปลอดภัยกว่า
แก้ไขล่าสุดโดย youth เมื่อ 07 ก.ย. 2012, 21:15, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
สวยงามเป็นเพียงความรู้สึกชั่ววูบเท่านั้น มีแต่ความจริง จึงเป็นนิรันดร์
เบาหวาน
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ฟิกเกียร์ ติดเบรก หน้า หรือ หลัง หยุดดีกว่ากันครับ

โพสต์ โดย เบาหวาน »

JADE555 เขียน:
เอก086-9311928 เขียน:เบรคหน้าครับ และต้องเป็นมือซ้ายเบรคด้วยครับ
สงสัยทำไมต้องมือซ้ายครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=306306
แมวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อันนี้ลิงค์เข้า facebook ครับ https://www.facebook.com/songkran.kook

โพสต์ โดย แมวทอง »

ติดเบรคหน้าทางตรงๆ เบรคหยุดดีกว่า เพราะท้านมันเบา ยั้งขาเบาๆล้อหลังก็ล็อคแล้ว

ติดเบรคหลัง ควบคุมเบรคในโค้งดีกว่า เนื่องจาก เบรคในโค้ง หากแบนมาเต็มๆ ท้ายบัดยังพอคุมอยู่นะครับ หน้าปัดไปต้องพูดถึง สั่งหมีเกี๋ยวรอหมูแดงได้เลย

ฉนั้น เลือกเลย หน้าหลัง เลย ก็ดีนะ

แต่ตัวคนเขียน ติดแต่เบรคหลัง ซะงั้น :oops:

แต่ตอนนี้ เจอรู ที่ตะเกียบหน้าแล้ว เดี๋ยวจะติดหน้าหลังครับ :lol:
แมวทองคือแมวน้ำแมวน้ำคือแมวทะเล
tashiro
สมาชิก
สมาชิก
team: single
Bike: จักรยานดิบดิบ

โพสต์ โดย tashiro »

ได้ความรู้ครับ.... :) :) :)
wowbicycle
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0888041393
team: Monster Wing
Bike: N/A
ตำแหน่ง: chiangmai
ติดต่อ:

โพสต์ โดย wowbicycle »

ชอบ ทั้งหน้า และหลัง ครับหยุดแบบปลอดภัย ผมเล่นซิงเกิ้ลครับ
wowbicycle Chiangmai
Sgt Pepper
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Charge plug, Dr.Hon Boardwalk 2013
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Sgt Pepper »

wowbicycle เขียน:ชอบ ทั้งหน้า และหลัง ครับหยุดแบบปลอดภัย ผมเล่นซิงเกิ้ลครับ

เหมือนผมเลย. เล่นซิงเกิ้ล แต่แอ๊บเป็นหมอบ :D
กระเป๋าติดหน้าแฮนด์ ท้ายเบาะ หนังแท้ ตัดเย็บด้วยมือล้วนๆ. พร้อมส่งครับ
https://www.facebook.com/media/set/?set ... 988&type=1
Peang45678
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Peang45678 »

แมวทอง เขียน:ติดเบรคหน้าทางตรงๆ เบรคหยุดดีกว่า เพราะท้านมันเบา ยั้งขาเบาๆล้อหลังก็ล็อคแล้ว

ติดเบรคหลัง ควบคุมเบรคในโค้งดีกว่า เนื่องจาก เบรคในโค้ง หากแบนมาเต็มๆ ท้ายบัดยังพอคุมอยู่นะครับ หน้าปัดไปต้องพูดถึง สั่งหมีเกี๋ยวรอหมูแดงได้เลย

ฉนั้น เลือกเลย หน้าหลัง เลย ก็ดีนะ

แต่ตัวคนเขียน ติดแต่เบรคหลัง ซะงั้น :oops:

แต่ตอนนี้ เจอรู ที่ตะเกียบหน้าแล้ว เดี๋ยวจะติดหน้าหลังครับ :lol:

พี่กูรูมาตอบให้ซะขนาดนี้แล้ว :o
yameepai
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Friday
Bike: BMC
ตำแหน่ง: Sawankhalok

โพสต์ โดย yameepai »

จะติดทั้งหน้า และ หลังเลยครับ และกำลังเปลี่ยนเป็น single speed
Love me Love my Bike
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”