ล้อหลังขอบคาร์บอน กับ การ skid

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Bawarianz
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Masi fixed ultimate / Trek 1.9 / Trek 8500
ตำแหน่ง: หาดใหญ่

ล้อหลังขอบคาร์บอน กับ การ skid

โพสต์ โดย Bawarianz »

สงสัยครับ ขอถามผู้ที่เคยใช้ หรือมีเพื่อนใช้หน่อยครับ

พวกขอบล้อคาร์บอนขอบสูงเนี่ย ซัก 50 60 หรือ 88 ถ้าเอามาขึ้นซี่ทำล้อหลัง มันจะทนแค่ไหนครับ เพราะเราต้อง skid ด้วย
สงสัยแค่นี้แหละครับ ขอบคุณมากคร้าบ
อัพรถ ≠ อัพคน
thepeepo
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: จักรยานแกนหล่อน

Re: ล้อหลังขอบคาร์บอน กับ การ skid

โพสต์ โดย thepeepo »

ไม่ค่อยเชียร์ให้ทำครับ เพราะการสคิดอาจจทำให้คาร์บอนบิดตัวได้ หรือ skid stop แบบกระดกตูด นี่มันกระแทกพื้นครับ กลัวมันจะร้าวหรือแตกเอา

ถ้าใส่ใส่ล้อหน้าดีกว่าครับ แต่ก็มีคนทำเยอะแยะทั่วไปนะครับล้อหลังคาร์บอนขอบสูง
shetarsk
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Unknow :)
Bike: ชีส ไบท์ O_o" / Origin 8 Del Pasado / VISP Trx750 / Volume Cutter V.4 / Specialized Langster
ตำแหน่ง: ม.ศิลปากร นครปฐม ครับ

Re: ล้อหลังขอบคาร์บอน กับ การ skid

โพสต์ โดย shetarsk »

เพื่อนที่เปิดร้านใช้ หน้าหลัง 88 ก็ไม่มีปัญหานะครับ

ไม่รู้ว่ามีผลระยะยาวไหม
kajukub
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย kajukub »

ผมใส่ล้อหลังดิส ครับ ใส่มาสัก4 เดือนแล้ว ปั่นเกือบทุกวัน ก็ยังปรกติน่ะครับ อยู่ที่ดวงในการปั่นมากกว่า อิอิ เพื่อนผมใส่ขอบ 50 ตกหลุมทีเดียวลาโลกเลย
Lastmemory
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Lastmemory »

skid ไปสักระยะอาจเกิดการย้วยได้ครับ อันนี้เท่าที่ได้ยินมาและคิดว่าความเป็นไปได้ค่อนข้างสูงครับ ถ้าใช้เบรคก็เหมือนหมอบเลยครับ^^

ส่วนล้อดิสนั้นความคิดผมด้วยความที่มันเต็มวง คิดว่ามวลสาร บลาๆ มันน่าจะแน่นกว่าครับ อาจจะได้ยาวหน่อย^^
vendorist
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย vendorist »

ผมก็ไม่ใช้ครับ สวยจริง แต่ไม่มั่นใจ

แต่ถ้าปั่นแต่ในที่ถนนดีๆ หรือ velodrome ก็อีกเรื่องนึง
lulu
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: LINE ID : l.o.r.d_bikerack
Bike: L.O.R.D Bike Rack
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lulu »

ส่วนตัวแล้วใช้มาหลายชุดทั้ง 50mm. และ90mm. ก็ไม่มีปัญหาครับ ลูกค้าก็ซื้อไปเป็นสิบคู่แล้ว ยังใช้งานกันปกติทุกท่านครับ :mrgreen:

http://www.facebook.com/media/set/?set= ... 598&type=3

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย lulu เมื่อ 17 ส.ค. 2012, 08:52, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
L.O.R.D. รับผลิตแร็คจักรยานติดตั้งบนรถยนต์ และอาคารสถานที่ ตามแบบที่คุณต้องการ สนใจติดต่อ 080-2442-482 ครับ
http://www.facebook.com/LordBikeRack?ref=hl
LINE : lordbikerack
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”