ไม่ทราบว่ามีใครใช้ Single speed(ฟรีเท้าได้) อยู่บ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ToddBenny
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Premium BMX

Re: ไม่ทราบว่ามีใครใช้ Single speed(ฟรีเท้าได้) อยู่บ้างครับ

โพสต์ โดย ToddBenny »

เสือ TA-U เขียน:ขอปรึกษานิดนึงครับ ตอนนี้ผมใช้เฟรมฟิกซ์เกียร์ไทยอยู่ครับ พอดีไปซื้อเบรค Shimano Tiaga เบรคหลังพอดี แต่เบรคหน้าขาสั้นไปประมาณ1ซม. จะเปลี่ยนตะเกียบที่มีรูมาตรฐานดีมั้ยครับ หรือต้องเปลี่ยนเบรคครับ คือเสียดายเบรคอันนี้ ปัจจุบันใช้ล้อ700c ครับ
ผมเพิ่งประกอบมาอาทิตย์ก่อนเอาเฟรมไทยของเก่าเก็บมาทำใหม่เปลี่ยนตะเกียบครับตะเกียบเดิมใส่เบรคไม่ได้เลยซื้อตะเกียบของIconic fixed10มาใส่
รูมาตรฐานราคาไม่แพงครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือ TA-U
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ไม่ทราบว่ามีใครใช้ Single speed(ฟรีเท้าได้) อยู่บ้างครับ

โพสต์ โดย เสือ TA-U »

ขอบคุณครับ
komnut
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0863691849
Bike: Fixed Gear

โพสต์ โดย komnut »

อยากทราบว่าพวกพี่ที่ใช้ ดุม coaster brake อยู่อยากทราบว่าซื้อที่ไหนหรอครับ อยากได้บ้างอะครับ ปั่นฟิกไม่ไหวแล้วเหนื่อยมากมาย 55555
miu
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย miu »

แอบมาอ่านครับ ;)
MoU
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Thaioil club
Bike: Scott SCALE40 2008

โพสต์ โดย MoU »

:)
มีรถสวยๆให้ดูเยอะเลย
Wutthichai Kaewkunsri.
tn69
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-1379705
Bike: Schwinn Moab ,Chevy 406/Dahon Helios 406/Dahon Vitesse 406/Pana Les Maillots 451

โพสต์ โดย tn69 »

มีคันนี้ครับ กลับล้อเป็นฟรีแล้ว แต่อยากเปลี่ยนเฟืองฟรีให้ลื่นๆกว่าที่ติดรถอยู่ มีของอะไรที่ใช้ได้ราคาไม่แรงมั่งครับ และรบกวนคุณ ToddBenny หน่อยครับว่าตะเกียบหน้าของ iconic fixed 10 ราคาอยู่ที่เท่าไรครับ อยากได้ตะเกียบหน้าแบบโค้งครับ :)

รูปภาพ
ขายของไม่เกี่ยวกับจักรยาน (เผื่อใครต้องการ) http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=589190
mazzardv2
สมาชิก
สมาชิก
team: KU Bicycle Club
Bike: Masi Specile Fixed

โพสต์ โดย mazzardv2 »

เวอร์ชั่นปัจจุบันครับ
หน้า 46 หลัง 16 ฟรีวีล dicta
ไปได้ 14 ฟัน dicta มาครับ แต่ใส่ดุมไม่ได้ มันขนาดเล็กกว่า มีคนบอกว่าเขาเอาไว้ใส่ BMX ผมควรทำไงดีครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ T T
ไฟล์แนบ
fix6.jpg (66.05 KiB) เข้าดูแล้ว 1234 ครั้ง
JADE555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")
team: CARBON ASS!!!
Bike: เหล็กมาร

โพสต์ โดย JADE555 »

พานักเรียนมาเข้าค่าย นักเรียนนั่งรถบัส ส่วนผมปั่นตาม ไปถึงก็โดดน้ำก่อนเพื่อนเลย

รูปภาพ
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!
ภีษมะ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ภีษมะ »

Sgt Pepper เขียน:
Kingkong_ตัวน้อย เขียน:มาร่วม single speed.ด้วยคน เป็น Charge Plug รถแบรนด์อังกฤษ ผลิตใต้หวันครับ ทรง fixed gear เลย รถติดเฟือง single มาเลยครับแต่มีเกลียวให้ใส่ Cog fixed อีกด้าน ใช้มาร่วม4เดือนแล้ว

ผมว่าขับสบายกว่าFixed นะ เคยคิดจะไปใส่ Cog. เพิ่ม แต่ไปๆมาๆ ขับแบบนี้แหละ สบายดี

ผมก็ charge plug เหมือนกัน. เดิมๆเพิ่มไฟหน้าหลัง ขากระติกใต้เบาะ หางปลาตั้งโซ่ ไมล์ไร้สาย กระดิ่ง เพิ่ม cog 16t มาอันนึง
แทบจะเลิกขี่มอไซค์ไปเลย

มันช่างน่าฉงนมากครับ ผมใช้ charge plug เช่นเดียวกับคุณ Sgt. Pepper และ คุณ Kingkong ตัวน้อย
Charge Plug ของคุณทั้งสองใช้โซ่แบบ half link หรือเปล่าครับ ผมเคยลองใช้ fixed แต่กลับช้างเป้น single speed แล้วครับ ตามล่าเบรค และ มือเบรคแบบ๙่อนสายดีๆสักคู่ ไม่เคยทันเพื่อนสมาชิกใน Thai MTB เลยครับ

เวลานี้ยังเป็น monimalist อยู่ครับ หาเบรคได้แล้ว แต่ยังขาดมือเยรคแบบซ่อนสายครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ปล.
............และผมมีกระต่ายตัวผู้ ชื่อ King Kong อายุ 7-8 ปีแล้ว ซนและน่ารักเหมือนเดิมเป็นขวัญใจและสมาชิกในครบครัวครับ แต่ king kong ของผมขี่ charge plug ไม่เป็นครับ
GoPee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-9877957
Bike: ็Haro Trail 29 inc
ตำแหน่ง: ประชานิเวศน์3
ติดต่อ:

โพสต์ โดย GoPee »

กำลังดูรถพับ20นิ้วจะทำsingle speed ใช้ดุม coaster brake
หาดุมเกียร์ได้แล้ว แต่เฟรมรถพับมือสองยังหาไม่เจอ เขาบอกทำยากต้องหาทั้งเซ็ตครับ
จะไว้ใช้ปั่นทั่วไปกับเดินทางเข้าเมืองครับ
GoPee-โกปี๊-กระแฟโบราณชนิดหนึ่ง
http://jbcolorlab.webiz.co.th/
http://beemyshop.webiz.co.th/
suntawit
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0846919452
Bike: vintage single speed

โพสต์ โดย suntawit »

ผมก็ใช้ single speed ครับ ขับง่าย ดูแลง่าย แถมปลอดภัยด้วย/We love fix single speed
patrom
สมาชิก
สมาชิก
Bike: mini

โพสต์ โดย patrom »

ใช้อยู่ครับ ฟิกซ์ดูไม่รุ่งแน่ๆเลยกลับมาเป็นซิงเกอร์ จานหน้า 56 หลัง 16 ปั่น ล้อ 406 ปั่นไปกับใครก็ได้หมด
ไฟล์แนบ
ชื่อ คุณซากาโมโต้ ครับ
ชื่อ คุณซากาโมโต้ ครับ
1005868_10151426056921582_229112740_n.jpg (96.78 KiB) เข้าดูแล้ว 1088 ครั้ง
maden69
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย maden69 »

รูปภาพ

ซิงเกิลแล้ววว กว่าจะแก้ปัญหาจุกจิกครบ ปั่นสบายใจ
JADE555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")
team: CARBON ASS!!!
Bike: เหล็กมาร

โพสต์ โดย JADE555 »

^
^
^
ท่านข้างบนใช้เบาะอะไรครับ น่าสนใจ (กำลังจะเปลี่ยนเบาะ)
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!
maden69
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย maden69 »

S'Trace นะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”