เอาเิงิน จากไหนถอยฟิกกันครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
pat_samut
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0847034404
Bike: iconic
ตำแหน่ง: 39/28 ม.บ้านเพชรงาม ต.แพรกษาใหม่ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ

Re: เอาเิงิน จากไหนถอยฟิกกันครับ

โพสต์ โดย pat_samut »

ไม่ถึง 4พัน นี้คือล้อใช่มั้ยครับ
ไม่ใช่fujiคันในภาพ
ผมก็ชอบนะครับไสตล์รถลู่
รูปภาพ
สไตล์ผมคับ ใช้ฝาครอบ ไม่ก็ผ้าคลุมล้อ
เสือฟิกจะกลายร่างเป็น time trial
รูปประจำตัวสมาชิก
องค์ชๅยอสูร
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 084-4178948
Bike: KHS Alite 500 พี่ชายให้ยืม
ตำแหน่ง: เชิงทะเล ภูเก็ต
ติดต่อ:

Re: เอาเิงิน จากไหนถอยฟิกกันครับ

โพสต์ โดย องค์ชๅยอสูร »

ปณิธานการอยากจะมีจักรยานที่ตัวเองใฝ่ฝัน หรือสิ่งของใดๆก็ตาม ถ้าเราต้องการมันจริงๆ ให้จดจำภาพวันที่เราได้เป็นเจ้าของมันแล้ว(นึกไว้เลย)
แล้วสักวัน ไม่ช้าก็เร็ว มันจะมีโอกาสให้ไปเจอสิ่งนั้นจนได้ ขอแค่เพียงเราไม่หยุดฝันไปก่อน และก็กล้าตัีดสินใจรวดเร็ว
ตอนนี้ชีวิตพี่พลิกคนละเรื่องกับเมื่อก่อนเลยครับแค่ความคิดแว่บเดียวที่เราตั้งใจอยากจะใช้ชีวิตแบบนี้

สุดท้ายในขณะนี้ ชีวิตพี่ สนุก และ สุขมากๆ
กำลังเก็บเงิน จะได้จักรยานเป็นของตัวเองคันแรกที่เก็บเงินซื้อเอง ภูมิใจน่าดูครับผม ^_^
hate2die
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย hate2die »

ทำงานเก็บตังค์ แล้วซื้อมือ2 ดูไปเรื่อยๆ ยิ่งดูเยอะยิ่งรู้เยอะ ความอยากได้ก็เยอะตาม จริงๆเปลืองตังค์เหมือนกันนะ
ThoShiRo
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: ชลบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ThoShiRo »

เมื่อประมาณ 30 ปีก่อน ผมอยุ่ป.ห้า อยากได้ BMX มาก ไม่มีใครยอมซื้อให้
ก็ต้องหยอดกระปุกซื้ออะไหล่มาทีละชิ้นจนครบคันแล้วประกอบ
ตอนนี้ใช้เม้มเงินเมียแทนครับ ที่บ้านมีรถครึ่งโหลแล้ว แต่แนว fix ไม่มีนะครับ
ถึงแม้จะเก่า ถึงมันจะหนัก ผมก็รัก CrMo นะจ๊ะ

ห้องโชว์รถเก่าประกอบใหม่ บรรจงสร้างสรรค์ by ป๋านึก Chonburi http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=70&t=647398
SekRanger
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ห่อหมกทีม
Bike: หมอบ Masi Alare สีดำเดิมๆ
ตำแหน่ง: ถ.เทพารักษ์ กม.3 สมุทรปราการ

โพสต์ โดย SekRanger »

pat_samut เขียน:ไม่ถึง 4พัน นี้คือล้อใช่มั้ยครับ
ไม่ใช่fujiคันในภาพ
ผมก็ชอบนะครับไสตล์รถลู่
รูปภาพ
สไตล์ผมคับ ใช้ฝาครอบ ไม่ก็ผ้าคลุมล้อ
พี่แมวทองน่าจะหมายถึง สี่หมื่นอ่ะครับ Fuji track นี่ 4,000 ยังไม่ได้ล้อเลยมั้ง :roll:

พี่แมวครับ ผมชอบเจ๊สองคนนี้จริงๆ พับผ่า
เห็นแล้วเข้าใจโฆษณาเลย "ผู้หญิงอย่าหยุดสวย" แต่งหน้าแบบจัดเต็มมากๆ
เป้าหมายแรกของมือใหม่ แซงขาแรงที่สนามบินฯ ด้วยรถเดิมๆ

[เอ็น - ดู - หลาน]
NANEW2
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย NANEW2 »

กล้าพูดได้เต็มปากเลยครับ ว่า ขายมอเตอร์ไซค์ มาซื้อ ;)
phanu phongdee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มีสังกัด(เข้าGANGไหนหัวหน้าตายหมด)
Bike: LA XT920,จักรยานพับ
ตำแหน่ง: บ้านริมคลอง วัดศรีวารีน้อย
ติดต่อ:

โพสต์ โดย phanu phongdee »

คันก่อนๆบอกซื้อให้ลูก..ซักพักเรายึดเพราะลูกไม่ขี่..
..คันหลังๆ..เงินฉุกเฉิน...เงินงบเงียบ..เงินกองทุนสำรองเลี้ยงชีพตัวเอง....
...เมียบอกเอาเงินที่ไหนมาซื้อ..มาแต่งรถ...พอถามเราก็แกล้งอารมย์เสียๆๆๆๆๆ....
...ทำท่าโมโหเรื่องงาน....ทำหน้าหงุดหงิด..ซักระยะเค้าจะเลิกถามเอง..
แล้วเราก้ตั้งหน้าตั้งตา..หางบเงียบต่อไป... :lol: :lol: :lol: ปีนี้สองคันแล้ว..
ลา บางน้ำจืด(เข้าGANGไหนหัวหน้าตายหมด)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”