รวมคำถาม Fixed Gear ที่ผมไม่เคยได้รับคำตอบที่ชัดเจนจากใคร

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

Re: รวมคำถาม Fixed Gear ที่ผมไม่เคยได้รับคำตอบที่ชัดเจนจากใคร

โพสต์ โดย umbabab »

คนปั่นจักรยานmtb rb ในใจลึกๆ ถ้าสามารถไส่เสื้อผ้า สวยๆหรูๆ แล้ว ปั่นได้เต็มที่ ไม่ติดปัญหาเรื่องประสิทธิภาพ และความปลอดภัย ก็อยากไส่เหมือนกัน
แต่มันไม่มีทางเลือก ก็เลยต้องแปลงร่างเป็นมนุษย์จักรยานกันตั้งแต่หัวจรดเท้า(แต่งหรูไป แต่เหงื่อแตกท่วมตัว เหม็นเหงื่อ เละตุ้มเป๊ะมันก็ไม่ได้อะไรอยู่ดี)
ถ้ามองด้วยสายตาชาวโลกจริงๆ ไ่ม่รวมนักปั่น ชาวฟิกไม่ได้แปลก แต่ชาวจักรยานที่แปรงร่างเป็นมนุษย์จักรยานต่างหากที่แปลกในสายตาคนทั่วไปเขา

ปล. ได้ลองยืมฟิกเด็กมาปั่น มันส์ดีพิลึก จักรยานที่ทำมาให้ปั่นยากขึ้นจะได้ปั่นได้สนุกขึ้น อยากได้ซักคันขึ้นมาเลยครับ
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
รูปประจำตัวสมาชิก
my j
สมาชิก
สมาชิก
Bike: TrinX สีขาว

Re: รวมคำถาม Fixed Gear ที่ผมไม่เคยได้รับคำตอบที่ชัดเจนจากใคร

โพสต์ โดย my j »

อ่านแล้วได้ความรู้ดีมากๆ ชักอยากจะหามาลองปั่นดู
" ปั่นเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก "
golfyulong
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0909711453
Bike: road bike
ตำแหน่ง: พัทยา ชลบุรี

โพสต์ โดย golfyulong »

สุดยอด
fullywater
สมาชิก
สมาชิก
team: None
Bike: รถถีบธรรมดา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย fullywater »

" ก ร ะ จ่ า ง ! ! ! "
ไม่รู้เค้าฮิตแบบไหน แค่มีไว้ใช้ในชีวิตประจำวัน
phanu phongdee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มีสังกัด(เข้าGANGไหนหัวหน้าตายหมด)
Bike: LA XT920,จักรยานพับ
ตำแหน่ง: บ้านริมคลอง วัดศรีวารีน้อย
ติดต่อ:

โพสต์ โดย phanu phongdee »

sakalot เขียน: :mrgreen: ...ปั่นฟิกซ์มาหลายเดือนแล้วครับ...ขายหมอบทิ้งไปเลย..เหลือภูเขาไว้แต่ไม่ค่อยได้ปั่น.... :D
:D เช่นกันครับหลังจากที่ปรับรถเข้าที่เข้าทาง
เราปรับหารถ...รถปรับหาเรา..ล่าสุด
..ปล่อยภูเขาไปแล้ว..ยกพับให้พี่ไปแล้ว..แรกๆมันจะปวดใต้หัวเข่า
เวลาจะหยุดเพราะไม่อยากใช้เบรคโดยไม่จำเป็นเสียดายขอบล้อเป็นรอย... :lol: :lol: )
..แต่ตอนนี้รู้สึกว่ามันสนุกและไปได้ดีทีเดียว.. :lol: :lol: :lol:
ลา บางน้ำจืด(เข้าGANGไหนหัวหน้าตายหมด)
Touchtomo
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Haro street 1.1

โพสต์ โดย Touchtomo »

อ่านแล้วความรู้เยอะดีครับ จึงอยากสอบถามนิดนึง เกี่ยวกับ จานหน้าและจานหลัง

ถ้าหากอยากได้แบบ ปั่นไกล+เล่นทริคด้วย ควรใช้แบบไหนดีครับ

รบกวนช่วยแนะนำทีครับผม

ขอบคุณครับ

มือใหม่หัดปั่นครับ...
หัดเล่นไปวันๆ
sushikung
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย sushikung »

ขอบคุณครับ..ความรู้ ทั้งนั้นอ่ะ
ohiyostudio
สมาชิก
สมาชิก
Bike: visp 720

โพสต์ โดย ohiyostudio »

yameepai เขียน:ใช้ gear ratio เท่าไรกันบ้างครับ
53/16

กับ single speed 53/18

พักหลังปั่น single ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”