จัดฉากอีกแล้ว

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

จัดฉากอีกแล้ว

โพสต์ โดย Rush » 25 ส.ค. 2016, 11:23

จักรยานฟิกซ์เกียร์ อะไรจะเตี้ยจะสั้นขนาดนั้น แถมยังใส่รถโดยไม่มีอะไรผูกหรือยึดอีก
มันต้องเป็นคนละคันอยู่แล้ว คันในรถเป็นมินิขนาดล้อ 20 นิ้ว
ส่วนคันที่ปั่นเป็น 700c แน่นอน

Re: จัดฉากอีกแล้ว

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ » 27 ส.ค. 2016, 07:24

ปู ไปรยา (google) สูง 172 cm (ถ้าสูงตามนี้จริง) ตอนออกมายืนนอกรถ รถค่อนข้างใหญ่เล็กน้อยเทียบกับส่วนสูง

ตอนขึ้นไปนั่งขับ พวงมาลัยโครตใหญ่ เก้าอี้คนนั่งก็ใหญ่ มันดูใหญ่ไปหมด ผมยังไม่เคยเห็นของจริง

ผมว่าน่าจะของจริงนะครับ ถ้าคนสูง 172 ออกมายืนแล้วหัวเลยหลังคารถไปนิดเดียว
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน

โพสต์ โดย Norito » 15 ธ.ค. 2016, 22:45

Tokyo bike หรือเปล่าครับ ล้อ650 ดูแล้วก็น่าจะคันเดียวกันแค่เป็นไซส์เล็กเท่านั้นเอง

โพสต์ โดย Chromoly Guy » 16 ธ.ค. 2016, 08:30

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ไม่น่าจัดฉากนะลูกพี่ ของเค้าก็ยาวก็ใหญ่พอควรเหมือนกันนะ