อยากเปลี่ยนจานหน้าครับ รอบมันหนักไปนิด

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
too3977
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

อยากเปลี่ยนจานหน้าครับ รอบมันหนักไปนิด

โพสต์ โดย too3977 »

อยากขอคำแนะนำหน่อยครับ ตอนนี้เป็นขาอ่อนปั่นชิวๆ
พอดีไ้ด้ซิงเกิ้ลมา ดุมเบรค เลยคิดจะเปลี่ยนจานหน้า ตอนนี้ จาน 46 เฟือง 16 รู้สึกว่าหนักซัดนิด
จะเปลี่ยนจานเป็น 44 เพื่อนๆ ว่า พอได้ป่าวครับ?
ปกติ ปั่นอยู่ประมาณ 25 มีเร่งบ้างแต่ไม่ยาว ขออนุญาต มาถามในห้องนี้นะ เพราะคงมีประสบการณ์ใกล้เคียงกัน
ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ :D
หรือใครมีขาจานในราคาแบ่งกันใช้ ก็ยิ่งแจ่มเลย :mrgreen:
ปั่นไปตามจังหวะหัวใจ (คนไม่เอาถ่าน)
รูปประจำตัวสมาชิก
Blackwater
สมาชิก
สมาชิก
team: ลีลาไซคลิ่งคลับ
Bike: 2013 Raleigh Militis 3 Team
ตำแหน่ง: Chiang Mai, Thailand
ติดต่อ:

Re: อยากเปลี่ยนจานหน้าครับ รอบมันหนักไปนิด

โพสต์ โดย Blackwater »

ดีขึ้นครับ แรงต้นมาแน่ รอบปลายที่ av25 เหนื่อยหน่อย แต่ปั่นในเมืองเหมาะครับ
ถ้าไม่ใช่รถฟิกซ์ ก็ไม่ต้องห่วงเรื่องการ skid อยู่ละ
เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายการ์มิน
โจนาธาน
สมาชิก
สมาชิก

Re: อยากเปลี่ยนจานหน้าครับ รอบมันหนักไปนิด

โพสต์ โดย โจนาธาน »

หนักอะ สำหรับผมขาอ่อน ตอนนี้ 42-17 ยังคิดว่าหนักเลย 5555 กำลังจะเปลี่ยนเป็น 39 -17 รอจานที่สั่งอยู่

ป.ล. ผมชอบปั่นแบบควงขา ไ่ม่ชอบเกียร์หนัก ไม่เน้นความเร็วปลาย เน้นออกตัวสบาย เร่งได้นิดๆ ไม่รุ้จะช่วยเจ้าของกระทุ้ได้เปล่า 555
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”