เจาะเฟรม ซ่อนสายเบรค! ท่านใดมีประสบการณ์แล้วบ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Blackwater
สมาชิก
สมาชิก
team: ลีลาไซคลิ่งคลับ
Bike: 2013 Raleigh Militis 3 Team
ตำแหน่ง: Chiang Mai, Thailand
ติดต่อ:

เจาะเฟรม ซ่อนสายเบรค! ท่านใดมีประสบการณ์แล้วบ้างครับ

โพสต์ โดย Blackwater »

มีความคิดจะทำสีเฟรมใหม่
เลยอยากจะลองทำอะไรเพิ่มไปด้วยเลย
เห็นพี่ๆ น้องๆ หลายคนในห้องโชว์รถก็มีเจาะบ้างแล้ว

อยากหาข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับการเจาะเฟรมครับ
ข้อควรระวัง คำแนะนำ ถ้าท่านใดพอจะมีประสบการณ์มาแชร์ได้ รบกวนหน่อยครับผม

ที่อ่านๆ มาก็จะเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเดินสายเบรคลำบาก หรือกันน้ำเข้ารูที่เจาะ
พวกนี้จะแก้ปัญหายังไงครับ
ไฟล์แนบ
เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายการ์มิน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”