ใช้หมอบวินเทจทำฟิกต้องแปลงหางมั้ยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ใช้หมอบวินเทจทำฟิกต้องแปลงหางมั้ยครับ

โพสต์ โดย piglet23 » 09 พ.ค. 2015, 09:35

มีเฟรมหมอบเก่าๆอยู่คันนึงว่าจะเอามาทำฟิก
ต้องแปลงหางหลังเป็นแบบฟิกมั้ยครับ

รูปภาพ

Re: ใช้หมอบวินเทจทำฟิกต้องแปลงหางมั้ยครับ

โพสต์ โดย k.nop » 16 มี.ค. 2016, 12:18

banpot66 เขียน:หางปลาแบบนี้ไม่ต้องแปลงครับ
ใช่ครับไม่ต้องแปลง เพราะเลื่อนตึงโซ่ได้ ถ้าไม่ซีเรียสเรื่อง ล้อหลังชิดท่อนั่ง.. อะครับ :P :P