สวนผมเติมลมยางจู๊บเล็กหน่อยครัชผล

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
Ratchawat
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Fixed Gear

สวนผมเติมลมยางจู๊บเล็กหน่อยครัชผล

โพสต์ โดย Ratchawat »

ยางจุ๊บเล็กเวลา ไปเติมลมตามปั๊มน้ำมัน ตามร้านซ่อมรถ ทำไงครับเพราะขนาดของ สูบลมตามที่นั้นมันไม่เข้าขนาดกันครัช
รูปประจำตัวสมาชิก
kobfujar
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bridgestone DiamondRock ชมพู-ดำ(เก่าๆ)
ตำแหน่ง: ถ.ประชาชื่น ต.บางเขน อ.เมือง จ.นนทบุรี

Re: สวนผมเติมลมยางจู๊บเล็กหน่อยครัชผล

โพสต์ โดย kobfujar »

หาแบบนี้ครับ ราคาไม่เท่าไหร่
https://www.google.co.th/search?q=%E0%B ... 40&bih=731
รูปภาพ

รูปภาพ
Ratchawat
สมาชิก
สมาชิก

Re: สวนผมเติมลมยางจู๊บเล็กหน่อยครัชผล

คือผมใส่อแดปเตอแล้วอ่ะครับแต่พอเติม ก็ไม่มีปฏิกิริยาใดๆเลย งงมาก ว่าทำไมเติมไม่เข้า ผมไปเติม ตามปั๊มน่ะครับ จุ๊บก้ไม่ได้เสีย
รูปประจำตัวสมาชิก
kobfujar
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bridgestone DiamondRock ชมพู-ดำ(เก่าๆ)
ตำแหน่ง: ถ.ประชาชื่น ต.บางเขน อ.เมือง จ.นนทบุรี

โพสต์ โดย kobfujar »

อาจช่วยได้ครับ :P
ถ้าไม่ได้อีก คงต้องวนกลับไปเริ่มปฏิบัติตามขั้นตอนใหม่..จนชำนาญหละครับ
และหากไม่ได้อีก..คงต้องไปสะกิดใครสักคนให้มาช่วยทำให้ดูแล้วครับ.. :)
สะมะชาย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-103-4274
team: จอยแอนด์แจม
Bike: sugar3+/adept_ pro/fg_light
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สะมะชาย »

ถ้าเป็นปั้มแบบอัตโนมัติ ต้องเลือกโหมดเติมยางแบนครับหัวจ่ายถึงจะยอมจ่ายให้
เนื่องจากลมยางในล้อเรามากกว่าหัวจ่าย
Ratchawat
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับผม^^
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”