ฟรีสเตอร์ล้อหลังของ white industries eno freewheel มีขายในไทยมั้ยครับ?

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
anunnthorn
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek 2.1

ฟรีสเตอร์ล้อหลังของ white industries eno freewheel มีขายในไทยมั้ยครับ?

โพสต์ โดย anunnthorn »

สามารถหาซื้อได้ที่ไหนครับ?
ไฟล์แนบ
mccq5oFzxlFyyfLVidLc3kA.jpg (7.92 KiB) เข้าดูแล้ว 5596 ครั้ง
biggysmall
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Domane SLR

Re: ฟรีสเตอร์ล้อหลังของ white industries eno freewheel มีขายในไทยมั้ยครับ?

โพสต์ โดย biggysmall »

ผมสั่งจากนอกเอาครับ

เคยมีคนเอามาขายนะ แต่ตัวแทนในไทยไม่เคยเห็น

ส่วนมี่ใครรู้บ้างว่า สีฟ้ากับสีแดงต่างกันยังไง
anunnthorn
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek 2.1

Re: ฟรีสเตอร์ล้อหลังของ white industries eno freewheel มีขายในไทยมั้ยครับ?

โพสต์ โดย anunnthorn »

ใช้ดีมั้ยครับ? คุ้มราคา 3000 มั้ย?
biggysmall เขียน:ผมสั่งจากนอกเอาครับ

เคยมีคนเอามาขายนะ แต่ตัวแทนในไทยไม่เคยเห็น

ส่วนมี่ใครรู้บ้างว่า สีฟ้ากับสีแดงต่างกันยังไง
biggysmall
ขาประจำ
ขาประจำ

พอดีผมเพิ่งสั่งมาเลยครับ

เพิ่งได้รถ single มาใหม่

ยังไม่ได้ประกอบเข้าไปครับ ถ้าเสาร์-อาทิตย์นี้ ได้ไปร้านคงจะเอาไปเปลี่ยนครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
chum
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มี
Bike: ORBEA HARO VISP

โพสต์ โดย chum »

อยากได้เหมือนกัน เห็นดีๆก็ของgtเฟืองเก่าปั่นแตกกะจะซื้อตัวนี้ดูคับ
biggysmall
ขาประจำ
ขาประจำ

มารายงานนะครับ

-เสียงฟรีขา เหมือน โม่ จักรยานเสือหมอบเลยครับ (คนชอบเสียงเงียบๆอาจไม่ชอบ)
-จังหวะออกแรง แทบไม่มีความรู้สึกวืดนะครับ อันนี้น่าจะเพราะมี กระเดื่องเยอะกว่าเฟืองทั่วไป
-งานเนียนดูแข็งแรงสมราคามากๆ
ภีษมะ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ภีษมะ »

เห็นลงขายในห้อง dirtและอื่นๆ ครับ ฟรีเสตอร์ 18t ราคา 900
หน้าที่ 33 เลยครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 2&t=410442

ผมใช้ ดุมโม่ ครับ หา coq ได้ง่ายกว่านิดหน่อยครับ แต่ได้เสียงโม่ ข้อดีคือเมื่อคนได้ยินเสียงโม่ อย่างน้อยก็รู้ว่ามีจักรยานใกล้ๆ และจะเพิ่มความสนใจระวังมากขึ้น
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”