ผมจะซื้อฟิกเกียร์แต่ตัดสินใจไม่ถูกรบกวนขอความคิดเห็นหน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
just one kiss
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ผมจะซื้อฟิกเกียร์แต่ตัดสินใจไม่ถูกรบกวนขอความคิดเห็นหน่อยครับ

โพสต์ โดย just one kiss »

https://www.facebook.com/666Bikes/photo ... =1&theater
กับ
http://www.km8bicycle.com/store/product ... 22-th.html

คือดู2ตัวนี้ไว้ แต่ตัดสินใจไม่ถูกคือจิงๆกะสั่งประกอบตัวบนอ่ะครับ แต่บังเอิญมีคนทักว่า ราคานี้อะไหร่มันธรรมดา เอาอีกตัวน่าจะดีกว่า คือตัว 2 เขาบอกว่ารวมๆokกว่า ราคาก็okด้วย ผมก็ลองดูมันมันก็สวยดีชอบทั้งคู่ คือผมมือใหม่ไม่รู้ว่าอะไหล่ดีไม่ดีต่างกันยังไงอันไหนดีอันไหนไม่ดี แค่ดูทรงดูรวมๆเห็นแล้วชอบอ่ะครับ คือมันชอบทั้งคู่ เลยเลือกไม่ถูก เลยอยากรบกวนขอความเห็นจากเพื่อนๆสมาชิก อ่ะครับเพื่อประกอบการตัดสินใจ
ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
t_era69
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Fixed . Specialized DaHon

Re: ผมจะซื้อฟิกเกียร์แต่ตัดสินใจไม่ถูกรบกวนขอความคิดเห็นหน่อยครับ

โพสต์ โดย t_era69 »

2 ตัวนี้ แตกต่างกันเลยนะคับ คันแรก visp เป็น เฟรมอลู่ มีทั้งคอมพีท และเลือกอะไหล่ประกอบ ส่วน masi เป็นเฟรม โคโม เป็นรถ คอมพีท อะไหล่ที่ให้มาก็ ok เลย นะคับ
รถหรูอยู่ร้าน รถใช้งานอยู่ถนน
just one kiss
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: ผมจะซื้อฟิกเกียร์แต่ตัดสินใจไม่ถูกรบกวนขอความคิดเห็นหน่อยครับ

โพสต์ โดย just one kiss »

ครับรูปทรงมันแตงกัน แต่สำหรับผมผมชอบทั้ง2ทรงนี้เลยนะครับ คือคันไหนก็ok แต่มันมาติดที่อะไหล่ที่ให้อ่ะครับ คือตัวvispมันเป็ประกอบเริ่มต้นถูกสุด เห็นเพื่อนมันว่างี้ส่วนประกอบไรพวกนี้ไม่ค่อยดี ไอ้ผมก็ไม่ค่อยรู้ ฟังเหมือนเพื่อนมันเชียร์masi ว่าคุ้มกว่า ผมก็ไม่รู้ว่ามันคุ้มกว่าจิงป่าว - -* เลยมาขอคำแนะนำนี้แหละครับ คือถ้าตัดเรื่องรูปทรงออกหรือเฟรมออกไปเลยเนี้ย เอาอะไหล่ที่ประกอบให้มาล้วนๆนี้อันไหนมัน okกว่ากันอ่ะครับ
jokimo
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 062-6465519
team: fixed bike
Bike: fixed bike

โพสต์ โดย jokimo »

แนะนำ visp คับ ทรงใหม่ปั่นได้นานคับ
ส่วน masi เฟรม ทน เหนียว คับ โครโม ไม่รักทรงวินเทจ จิงปั่นได้ไม่นาน ได้ขายแน่

แนะนำ มองแค่ที่เฟรมก่อนอะไหล่ได้เปลี่ยนเรื่อยๆแน่ เช่น ล้อ เบาะ แฮนด์
t_era69
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Fixed . Specialized DaHon

โพสต์ โดย t_era69 »

ช่ายคับ เฟรมก็เหมือนผู้หญิงแหละ ชอบหุ่นแบบไหน ทรงไหน อะไหล่ก็เหมือนเสื้อผ้าแหละคับ
ผมเลือก masi นะ หุ่นบาง นุ่ม ไหล แต่งแนว วิเทจ ก็สวย หรือ จะเป็น neo วิเทจ แบบหมอบก็ได้
รถหรูอยู่ร้าน รถใช้งานอยู่ถนน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”