ชุดจานกระโหลกกลวง นอกจาก SRAM OMNIUM แล้วมียี่ห้อไหนอีกบ้างครับ ?

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
subtitle69
ขาประจำ
ขาประจำ

ชุดจานกระโหลกกลวง นอกจาก SRAM OMNIUM แล้วมียี่ห้อไหนอีกบ้างครับ ?

โพสต์ โดย subtitle69 »

คือจะเปลี่ยนจานปั่นทั้งทีเลยอยากใช้แบบกระโหลกกลวงไปเลย เห็นมีแต่ของ SRAM OMNIUM ที่มีแค่ 48t ซึ่งมันไม่พอดีกับ ratio ของผมน่ะครับ
เลยอยากถามว่า ชุดปั่นกระโหลกกลวงยี่ห้ออื่นที่มีฟัน 49t หรือ 51t มันมีไหมครับ?
vendorist
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ชุดจานกระโหลกกลวง นอกจาก SRAM OMNIUM แล้วมียี่ห้อไหนอีกบ้างครับ ?

โพสต์ โดย vendorist »

มีของ sugino zen จะมีใบใหญ่หน่อยครับ แต่แพงนะ

แล้วถ้าจำไม่ผิด dura ace จะมี 50t
biggysmall
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Domane SLR

Re: ชุดจานกระโหลกกลวง นอกจาก SRAM OMNIUM แล้วมียี่ห้อไหนอีกบ้างครับ ?

โพสต์ โดย biggysmall »

ส่วนใหญ่จะซื้อจานหน้ามาเปลี่ยนกันครับ
jittakon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: fixgabike
Bike: BMC TT03 ,fixedgear
ตำแหน่ง: 314 ถนนประชาธิปก แขวงวัดกัลยาณี เขตธนบุรี กรุงเทพ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jittakon »

รูปภาพ
http://www.facebook.com/fixgabike
ขายประกอบซ่อมพร้อมอะไหล่ จักรยานเสือหมอบ เสือภูเขา ฟิกเกียร์ รถพับ
รูปประจำตัวสมาชิก
aaronskinner
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0999102787
team: - กลุ่มสวนเบญ - BikeThailand -
Bike: Unknown ps1, Mountain Bike , Road bike

โพสต์ โดย aaronskinner »

ก้อใส่ sram อย่างที่ท่านว่า แล้วเปลี่ยนใบจานตาม เรโช ที่ท่านต้องการได้ครับ แต่ต้อง BCD144 เท่ากับ sram นะฮับ
jittakon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: fixgabike
Bike: BMC TT03 ,fixedgear
ตำแหน่ง: 314 ถนนประชาธิปก แขวงวัดกัลยาณี เขตธนบุรี กรุงเทพ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jittakon »

drive line 52t bcd144 พร้อมกะโหลกลวงราคาอยู่ 2800 ครับ
http://www.facebook.com/fixgabike
ขายประกอบซ่อมพร้อมอะไหล่ จักรยานเสือหมอบ เสือภูเขา ฟิกเกียร์ รถพับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”