เวลา skid ใช้ขาข้างที่ถนัดหรือไม่ถนัดดึงกันครับ ?

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
subtitle69
ขาประจำ
ขาประจำ

เวลา skid ใช้ขาข้างที่ถนัดหรือไม่ถนัดดึงกันครับ ?

โพสต์ โดย subtitle69 »

คือผมถามเพื่อนและเห็นหลายคนมักนิยมใช้ขาข้างไม่ถนัดดึง และข้างถนัดยัน แต่ผมกลับถนัดใช้ข้างที่ถนัดดึงมากกว่า เลยอยากลองถามเพื่อนๆ ครับว่าใช้อย่างไรกันบ้าง และมีเทคนิค skid กันยังไง ผมนี่ถ้าไม่ยืนยังไงก็ skid ไม่ได้เลย 555
รูปประจำตัวสมาชิก
Ti...i here
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Impulso, Fuji declaration, Mongoose Argus

Re: เวลา skid ใช้ขาข้างที่ถนัดหรือไม่ถนัดดึงกันครับ ?

โพสต์ โดย Ti...i here »

ฝึกไว้ให้ถนัดทั้ง 2 ข้างครับเผื่อฉุกเฉิน ส่วนนั่งสกิต อยู่ที่อัตราทดอีกว่าไหวรึเปล่า
vendorist
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เวลา skid ใช้ขาข้างที่ถนัดหรือไม่ถนัดดึงกันครับ ?

โพสต์ โดย vendorist »

ผมใช้ข้างถนัดดึงครับ

ส่วนนั่งสคิดจริงๆ มันขึ้นอยู่กับแรงของต้นขาครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”