รบกวนแนะนำ single speedให้ซักคันครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
slupee
สมาชิก
สมาชิก

รบกวนแนะนำ single speedให้ซักคันครับ

โพสต์ โดย slupee »

ตอนนี้กำลังสนใจ single speed พวกแนว vintageครับ อยากได้เป็นโครโมลี่ครับ

ตอนนี้สนใจตัว
1.charge plug
2.bianchi pista
3.เฟรมไทย
ไฟล์แนบ
bianchi_pista_800.jpg (156.01 KiB) เข้าดูแล้ว 3635 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
arr120
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0864042010
team: chillbike
Bike: cinelli

Re: รบกวนแนะนำ single speedให้ซักคันครับ

โพสต์ โดย arr120 »

ไม่ค่อยมีคนตอบซิงเกิ้ลซักเท่าไหร่
สามตัวที่ว่าผมชอบพิสต้าคับ แต่ไม่เคยขี่ทั้งสามตัวเลยนะคับ แหะๆๆ
ผมเองใช้ซิเนลลี่อยู่ตัวเดียว
หุๆ ช่วยจขกท.ได้มั้ยเนี่ย :)
banpot66
สมาชิก
สมาชิก
Tel: .
team: .
Bike: bianchi pista
ตำแหน่ง: Bangkok

Re: รบกวนแนะนำ single speedให้ซักคันครับ

โพสต์ โดย banpot66 »

bianchi pista ครับ ดูvintage กว่า charge

สวยดี ขี่เบื่อก็เอามาแขวนโชว์ ประดับบ้าน

ดูคลาสสิคดีครับ.........design italy ไม่มีล้าสมัยครับ
gr8tong
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Tern Link P9, Trek Madone 2.3, Trek Madone 5.9, Globe Roll 1

โพสต์ โดย gr8tong »

พึ่งจัด specialized globe roll 1 มาครับ
ลองดูเป็นอีกตัวเลือกนะครับ

ขี่หมอบอยู่ แต่ว่าซื้อซิงเกิ้ลสปีดมาขี่ชิลในเมืองครับ ประทับใจรู้งี้ขี่ซิงเกิ้ลมาแต่แรกดีกว่า ฮ่าาา
thakul
ขาประจำ
ขาประจำ
team: riding alone on single gear bike
Bike: Bianchi Pista Steel - Black Knight
ตำแหน่ง: Bangkok

โพสต์ โดย thakul »

Bianchi Pista ครับ

ไม่เคยลอง charge แต่แอบชอบ Bianchi pista ขี่สบายครับ น้ำหนักไม่มาก ผมไม่มีเบรคหลังเพราะไม่ชอบที่รัดเฟรม เลยขี่เป็น ฟิก โดยรวม ดีครับ

รูปภาพ
hund
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0922766932
team: ไร้สังกัด
Bike: Bs transit x-bike
ตำแหน่ง: บางบอน

โพสต์ โดย hund »

ผมมีmtb 24speed เปลี่ยนแฮนเป็นหมอบแล้ว ทำยังไงถึงเป็น ssครับ
ss นี่จานหน้าจานหลัง เค้าใช้ขนาดเท่าไหร่เอ่ย มีร้านแนะนำมัยครับ
asid
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: past: a-bike, araya federal, dahon roo, dahon jetstream rapid p8 present:cronus pd3.0, dahon speed falco
ติดต่อ:

โพสต์ โดย asid »

Bianchi pista ยังพอหามือหนึ่งได้มีั้ยครับ
กระเป๋าจักรยานที่ไม่เหมือนใครลองเข้าไปดูและกด like ได้เลย
https://www.facebook.com/harmonbags
ภีษมะ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ภีษมะ »

ผมเคยใช้ทั้ง pista via brera ปี 2013 และ charge plug
Pista via Brera 2013 นี่ เฟรมก๋องแก๋งมาก ไม่นิ่งเมื่อเทียบกับ charge plug
Pistaฯ ของใหม่ก็มีสนิมเกาะในท่อหลักอานแล้ว รุ่นเก่ากว่านีอาจจะดีก็ได้ครับ ผมไม่เคยใช้รุ่นเก่ากว่า 2013 เลยบอกไม่ได้ คันที่ผมใช้นี้เป็น ss พร้อมในเกียร์ดุม 3 speed

charge plug ผมก็เคยใช้ คุณภาพเฟรมดีกว่า Pista via Brera 2013 มาก เนื้องาน งานสีเนื่อสีก็ดีกว่า ถึงแม้จะเป็นน้องใหม่ แต่ก็ British Style
Charge รุ่น Plug อาจจะไม่ดังในบ้านเรา แต่ก็ดังในยุโรปมาก

ผมเห็นบ้านเราเล่นจักรยานคุณภาพ/ราคากันระดบกลางก็มีเพียง 3-4 ยี่ห้อเท่านั้น แต่เห็นลงประกาศขายในกระดานมือสองใน thaimtb มากมาย ............

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

นี่ก็ single speed 29er

รูปภาพ

รูปภาพ

MTB แบบ ss 26" เกียร์ดุม

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ตอบกลับ