New !!!! Zipp FIRE CREST Profile by Sport Bicycle

ผู้ดูแล: ผู้สนับสนุนเวบ

Cycling B®y
ขาประจำ
ขาประจำ
team: RAWAI Criterium Team. Phuket.

Re: New !!!! Zipp FIRE CREST Profile by Sport Bicycle

โพสต์ โดย Cycling B®y »

ขอถามหน่อยครับ ...ผม PM ไปถามคุณสองครั้งแล้ว แต่ทางคุณอ่าน PM ผม แต่ไม่ยอมตอบกลับ...

คือผมซื้อล้อ zipp 404 tubular firecrest 2011 มาเมื่อวันที่ 10 เดือน มกราคม ปี 2011 ...จากร้านแสงเพชร ที่เป็นตัวแทนของคุณ..(มีสติกเกอร์ติดที่ดุมและขอบล้อถูกต้อง..เขียนว่า 1012077 หรืออะไรนี้แหละ มองไม่ค่อยชัด..)

ผมอยากทราบว่า zipp 404 tubular firecrest 2011 ต่างจากตัวปีก่อน 2010 อย่างไรเหรอครับ..
เพราะผมเทียบดูของเพื่อน ปี 2010 กับของผม ปี 2011 ที่ซื้อจากตัวแทนของคุณ ผมมองหาความแตกต่างไม่เจอ..เห็นแต่ของผมไม่มีสติกเกอร์ที่เป็นแถบธงสีๆเหมือนของปี 2010 เท่านั้น...นอกนั้นไม่เห็นอะไรที่ต่างกัน...

ผมสังเกตุในรูปที่คุณลงให้ดู ขอบตรงที่ทากาวใส่ยางปี 2011 มันเป็นเรียบๆ (ตามในรูป หรือว่ามีร่อง แต่ถ่ายรูปมามองไม่เห็น )..แต่ของผม ขอบตรงนั้นเป็นร่องลึกตรงกลาง...ผมไม่สามารถถ่ายรูปของผมได้เพราะ ติดกาวใส่ยางไปแล้วครับ..

รูปนี้คือของคุณที่ลงในเวป..ซึ่งผมคิดว่า ต่างจากของผม..
รูปภาพ

รูปภาพ

ผมอยากให้ทางคุณช่วยแนะนำบอกวิธีการดูจุดที่แตกต่าง ระหว่างของ ปี 2010 กับของปี 2011 ด้วยตาเปล่าให้ด้วยว่ามันแตกต่างกันอย่างไรครับ....ตอนซื้อทางร้านก็บอกผมว่าเป็นของปีใหม่ 2011 ที่ทางคุณจัดส่งมาให้ แต่ทางร้านไม่ทราบว่าข้อแตกต่างว่าดูอย่างไร...

ขอบคุณครับ...

แดน.
▄▀▄▀ รายงายสด ผลการแข่ง พร้อมวีดีโอ การแข่งจักรยานโปรทัวร์ https://www.facebook.com/groups/183810108467489/ ▄▀▄▀
__________________________________________________________________________________
tony
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08 9264 9795
team: THE LOVER BIKE
Bike: Trek, FELT ติดตามได้ที่ เฟสบุ๊ค https://www.facebook.com/TonyCycle
ติดต่อ:

Re: New !!!! Zipp FIRE CREST Profile by Sport Bicycle

โพสต์ โดย tony »

ได้รับแจ้งมาว่า สินค้าล้อ ZIPP ของ Sport Bicycle เป็นของปี 2011 ตั้งแต่ lot ที่แล้ว แล้วครับ
เพียงแต่ว่า ใน lot ที่แล้วยังไม่มี รุ่น 404 ที่เป็น CCL (Full Carbon Clincher) ครับ

และมีจุดสังเกตุว่า ลายแถบสี 5 สี ก็จะไม่มีด้วยครับ โดยเปลี่ยนเป็นคำว่า Tubular แทน
Tony TheRider

Cycling Addict BikeShop: คลิ๊กที่นี่ >>> CYCLING ADDICT
Mobile: 089-665-9449
LINE: tonycyclingaddict
Facebook: cyclingaddictbikeshop
ติดตามผมผ่านทางเฟสบุ๊ค >>>>: Tony TheRider
Cycling B®y
ขาประจำ
ขาประจำ
team: RAWAI Criterium Team. Phuket.

ของผมเป็นแบบนี้ครับ..ซื้อเมื่อวันที่ 10/1/11 ที่ร้านแสงเพชร..

ผมอยากทราบว่าของผมเป็น Zipp 404 FIRE CREST ปี 2011 หรือป่าวครับ..

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
▄▀▄▀ รายงายสด ผลการแข่ง พร้อมวีดีโอ การแข่งจักรยานโปรทัวร์ https://www.facebook.com/groups/183810108467489/ ▄▀▄▀
__________________________________________________________________________________
รูปประจำตัวสมาชิก
Sportbicycle_MKT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02 095 3560
team: Sport Bicycle
Bike: Specialized / Colnago / SRAM
ตำแหน่ง: support@sportbicycle.co.th
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Sportbicycle_MKT »

Cycling B®y เขียน:ของผมเป็นแบบนี้ครับ..ซื้อเมื่อวันที่ 10/1/11 ที่ร้านแสงเพชร..

ผมอยากทราบว่าของผมเป็น Zipp 404 FIRE CREST ปี 2011 หรือป่าวครับ..

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ถูกต้องครับ...
Cycling B®y
ขาประจำ
ขาประจำ

Sportbicycle_MKT เขียน:
Cycling B®y เขียน:ของผมเป็นแบบนี้ครับ..ซื้อเมื่อวันที่ 10/1/11 ที่ร้านแสงเพชร..

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ถูกต้องครับ...
รอคำตอบนานเลย แต่ก็ขอบคุณมากครับ.. :D
Cycling B®y
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอถามอีกข้อ..

ทำไมล้อ ZIPP 404 FIRE CREST ปี 2011 ของผม มันเหมือนกับ ล้อ ZIPP 404 ปีเก่าของเพื่อนผมครับ...ของเพื่อนผมซื้อเมื่อช่วยปลายปีที่แล้ว ก่อนเดือน ธค...... รูปทรงเหมือนของผมทุกอย่าง ที่ไม่เหมือนคือของเขามีสติ๊กเกอร์สีห้าแถบ..แทนตรงคำว่า TUBULAR.

ของเพื่อนผมก็เป็น ZIPP 404 FIRE CREST เหรอครับ..
แล้วตกลงว่า ZIPP 404 FIRE CREST มันออกมานานยังครับ....

(ปล.ของเพื่อนอีกคนซื้อกลางปีที่แล้ว รูปทรงไม่เหมือนของผม กับของเพื่อนที่ซื้อปลายปี..คือรูปทรงมีป่องตรงกลาง..อันนี้ผมทราบว่าเป็นของปีเก่า)

ขอคำตอบที่กระจ่างหน่อยครับ..

ขอบคุณครับ..
Sam Gamgee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TBA
Bike: Infinito(50) w/ Edge 500, Force G/S Compact, 3T's C/P, D/A C50 Whl & Trance X3(S), XT DC, Thomson's C/P, Fox Float RL, X-Max SLR Whl & Standard Mu P8 & Strida Mini w/ 16" Whl

โพสต์ โดย Sam Gamgee »

กำลังอยากจะซื้อ 404 Tubular 2011 เหมือนกันครับ...แต่ยังสับสนเรื่องวงล้อ Firecrest ตัวใหม่ด้วย ในเวปของ Zipp บอกว่ายังใช้ Rim รุ่น 360v3 ซึ่งเป็นรุ่นเก่าแล้ว (ออกมาก่อนหน้าที่จะออก Firecrest profile ใหม่) และในเวปต่างประเทศรวมถึงใน eBay ก็ยังไม่เห็นมี 404 Tubular 2011 (Firecrest) วางจำหน่ายเลย ผมเคยดูในเวปของ Zipp เองก็บอกว่า 404 ยางฮาฟตัวใหม่เพิ่งวางตลาดเดือนธันวา่ 2553 แต่บ้านเรามีขายแล้ว...ซึ่งค่อนข้างเร็วทีเดียว

ไม่ทราบทางตัวแทนมีรายละเอียดความแตกต่างเทียบกันแบบจุดต่อจุดชี้แจงบ้างมั้ยครับ?
กีฬาอื่นเพื่อสันทนาการ แต่ปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพ
Cycling B®y
ขาประจำ
ขาประจำ

Sam Gamgee เขียน:กำลังอยากจะซื้อ 404 Tubular 2011 เหมือนกันครับ...แต่ยังสับสนเรื่องวงล้อ Firecrest ตัวใหม่ด้วย ในเวปของ Zipp บอกว่ายังใช้ Rim รุ่น 360v3 ซึ่งเป็นรุ่นเก่าแล้ว (ออกมาก่อนหน้าที่จะออก Firecrest profile ใหม่) และในเวปต่างประเทศรวมถึงใน eBay ก็ยังไม่เห็นมี 404 Tubular 2011 (Firecrest) วางจำหน่ายเลย ผมเคยดูในเวปของ Zipp เองก็บอกว่า 404 ยางฮาฟตัวใหม่เพิ่งวางตลาดเดือนธันวา่ 2553 แต่บ้านเรามีขายแล้ว...ซึ่งค่อนข้างเร็วทีเดียว

ไม่ทราบทางตัวแทนมีรายละเอียดความแตกต่างเทียบกันแบบจุดต่อจุดชี้แจงบ้างมั้ยครับ?
ผมก็สับสนตรงนี้แหละครับ..PM ถามไปเรื่องการดูข้อแตกต่าง ก็ยังไม่ได้คำตอบเลย...เงียบหาย..แต่มาตอบข้อความข้างบนว่า "ถูกต้องครับ" ตอบแบบไม่ให้ความกระจ่าง แบบขอไปที..

ก่อนหน้านี้ก็มายืนยันว่ามีของจริงเขามาขายแแล้วให้รีบจองตามร้านตัวแทน...แต่พอเราซื้อไป มีข้อสงสัยถามไปก็เงียบหาย....แล้วแบบนี้จะจริงใจกับลูกค้าได้ไงครับ...แค่ถามยังไม่ตอบเลย..ถ้าล้อเกิดมีการเครมไมยากเย็นกว่านี้เหรอ...

ไม่เข้าใจว่าทำไม่ไม่ตอบให้กระจ่าง มันยากเย็นอะไรนักหนา เหมือนมีอะไรปิดบังความจริง......
แต่ถ้าตอบ ลูกค้าก็จะได้หายสงสัย.....

คนที่ไม่รู้เรื่องซื้อแล้วซื้อเลย แต่คนที่พอจะรู้เขาต้องการคำตอบนะครับ...

ของมันราคาแพง เราซื้อเราก็อยากได้ของที่เราต้องการตามที่เขาโฆษณาขาย...อย่างถูกต้อง...

แต่มายืนยันว่าของเพื่อนผมปีเก่ารูปทรงเหมือนของผมทุกอย่างครับ...

นี้ถ้าไม่ตอบให้กระจ่างอีก..ผมจะไปตั้งกระทู้ถามที่หน้ากระดานข่าว..
Cycling B®y
ขาประจำ
ขาประจำ

ทำไมไม่ตอบ PM ผม และตอบคำถามในกระทู่นี้ครับ..โทรไปก็ไม่มีใครรับสาย...

ผมว่าพวกคุณกำลังปิดบังความลับอะไรสักอย่าง เหมือนคนทำความผิด..เลยไม่กล้าตอบคำถามผม..แน่จริงก็ตอบสิครับจะกลัวอะไร..เช็คดูเห็นทางคุณก็เข้าเนททุกวัน...

ถ้าล้อ ZIPP 404 TUBULAR ของผมที่ซื้อจากคุณไป ไม่เป็น New !!!! Zipp FIRE CREST อย่างที่คุณโฆษณาขายในกระทู้นี้ ผมไม่ยอมนะครับ..ถามไปคุณก็ไม่ตอบ..จะเอายังไงกันแน่...ถ้าคุณขายของไม่ตรงกับที่โฆษณาบอก มันเข้าข่ายหลอกลวงนะครับ....

ทำไมไม่ตอบครับ..ลูกค้าซื้อมีสิทธิ์ถาม มีสิทธ์สงสัยในสินค้า.... ตอบมาเลย..ผมจะได้หายสงสัย....จะได้เงียบไม่ต้องมารบกวนถามคุณอีก..
ขอบคุณครับ.

แดน.
nbonite
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 085-0300045
team: อิสระ
Bike: TREK
ตำแหน่ง: ป่าดงดิบ

โพสต์ โดย nbonite »

Sportbicycle_MKT เขียน:ZIPP NEW PROFILE มาถึงแล้ว พร้อมขายที่ตัวแทนจำหน่ายทั่วประเทศ

รูปภาพ

Specs................Tubular............Clincher..............Carbon Clincher
Rim Width............ 27mm ..............22.5mm...................27mm.......
Rim Depth............58mm...............58mm.....................58mm.......
Weight................1278g..............1658g.....................1557g.......

ด้วยการพัฒนาขอบล้อในรูปแบบใหม่จาก ZIPP ที่ออกแบบขอบล้อให้มีประสิทธิภาพสูงโดยใช้ชื่อเฉพาะว่า "Firecrest" ในรุ่น 404 ทั้งแบบยางฮาร์ฟ และยางงัด ที่เป็น Carbon ทั้งหมด จะทำให้ล้อมีความแตกต่างจากเดิมโดยสิ้นเชิง ในเรื่องของหลักอากาศพลศาสตร์ เมื่อเทียบกับขอบล้อชนิดอื่นๆ นอกเหนือจากนี้ยังเพิ่มประสิทธิภาพในการตัดลม และความแข็งแรง และประสิทธิภาพในการใช้งานบนถนนสูงสุด
คุณCycling B®y วัดความกว้างของของล้อเลยครับ ถ้า "Firecrest" จริงขอบต้องกว้าง 27mm ตามที่กล่าวอ้างไว้
ความกว้างของขอบต้องใกล้เคียง 303 ที่มีความกว้างขอบ 27.5 mm
StoneRoses
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Pinarello Dogma F8, Trek Speed Concept 9.9

โพสต์ โดย StoneRoses »

สินค้าตัวเดียวกันจากตัวแทนสองเจ้า
เจ้าหนึ่งโฆษณาขายเป็นรุ่นปี 2011 อีกเจ้าขายลงโฆษณาเป็น 2010

ไม่ต้องคิดมากก็รู้ว่าใครสตรอเบอร์รี่ 555

หวังว่าคงได้เจองานใหญ่
kanoku
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089.920.37.24
team: (NCC)KORAT
Bike: BTS(KLC)

โพสต์ โดย kanoku »

สรุป แล้ว คือ :?: หรือไม่มีข้อสรุป :?:
ธ.ไทยพาณิชย์ นครราชสีมา 401-107139-9 Kanok Suwanchai
Cycling B®y
ขาประจำ
ขาประจำ

สรุปเรื่องจบไปเรียบร้อยนานแล้วครับ..

ตกลงเป็นที่พอใจ ยินดีกันทั้งสองฝ่ายครับ.
StoneRoses
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Pinarello Dogma F8, Trek Speed Concept 9.9

โพสต์ โดย StoneRoses »

เรียกว่ารอดไปดีกว่ามั้ง เคลียร์รอดเป็นคนๆ ไป แต่ไม่โดนลูกค้าคนอื่นตามเช็คบิล ถ้าโดนทุกดอก จุกแน่ๆ

แต่เชื่อว่าผู้แทนจำหน่ายรายนี้ก็ได้ขึ้นบัญชีหนังหมาในใจหลายๆ คนไปล้ว 555
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รวมสินค้าใหม่(กระทู้เดิม)”