กำลังจะเป็นมือให่มครับ

ผู้ดูแล: gunoupat

กฏการใช้บอร์ด
ปรัชญา กันอุปัทว์
ที่ตั้งชมรม 59/501 หมู่บ้านบุรีรมย์ ม.5 ต.ลาดสวาย อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12150

ผู้ดูแลบอร์ดคือ aexs5591 และ kavin
ตอบกลับ
BigSpin
สมาชิก
สมาชิก
team: เข้ากับทุกทีม
Bike: Surly Bianchi Kona Luis

กำลังจะเป็นมือให่มครับ

โพสต์ โดย BigSpin »

ตามอ่านดูอยู่บ่อยๆ สนใจอย่างมากช่วง 2 สัปดาห์มานี่เองว่าจะถอยออกมาสักคันครับ
เห็นว่ากลุ่มท่านๆ อยู่ย่านนี้น่าจะช่วยแนะนำการตัดสินใจได้ ผมอยู่คลอง 3 ธัญบุรี ว่าจะร่วมก๊วนด้วยครับถ้ามีโอกาส และฝีเท้าเข้ากลุ่มได้

ผมวางตัวเองไว้แนว road touring + healthy มองแนวลูกผสม hybrid ไว้ครับ แต่ก้ออยากประหยัดงบไว้สักหน่อย
เผื่อว่าลองเล่นแล้วจะได้หาตัวเองได้ชัดเจนว่าแนวไหน
ผมสูง 174 cm เท่าที่ตามอ่าน ขนาดรถ งงเล็กน้อยบ้างก้อว่า 50 , บ้างก้อว่า size L ,บ้างก้อ 17-19นิ้ว ....งง เด่ะ ครับ 555

เลยคิดว่าจะออกไปที่ร้าน AimBike เมืองทอง วันนี้จะไปเจาะข้อมูล เล็ง Merida Espresso 100 เทียบกับ Merida Crossway 300D
ท่านใดพอให้คำชี้แนะได้บ้าง ท่านใดใช้อยู่บ้างครับ

ขอบคุณทุกท่านที่อ่านนะครับ :D
BigSpin
สมาชิก
สมาชิก

Re: กำลังจะเป็นมือให่มครับ

อืม...เงียบจัง น่าจะออกทริปกันหมดแน่แน่

ไปเยี่ยม Ambike ที่เมืองทอง3 กลับมาแลัวครับ เห็นของจริง ซักถามรายละเอียด
จัดเปรียบเทียบกับรุ่นอื่นได้ข้อมูลดีๆเยอะ
ตอนนี้ชักลังเล อยากจะขยับไปอีกรุ่นทีมีโชกอัพ ท่านใดมีประสพการณ์ใช้รถแบบนี้บ้างครับ
แนะนำร้านอื่นที่กลุ่มใช้บริการด้วยครับ ผมจะเปรียบเทียบครับ

ขอบคุณครับที่เข้ามาอ่าน ถ้ารบกวนขอโทษทีครับ
เด็กหัดใหม่
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Sempre and HFS 4000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เด็กหัดใหม่ »

เจอกันเย็นนี้ที่บ้านผมนะครับพี่
my sport, my bike, my life...it's me.
เด็กหัดใหม่
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Sempre and HFS 4000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เด็กหัดใหม่ »

MERIDA CROSSWAY 300DISC 27Sp. ปี 2013 ไซส์ = 46 , 48 , 52
เฟรม : Crossway TFS Comp / โช็ค : SR SUNTOUR NEX MLO 63mm. ล็อคได้ครับ / ชุดมือปรับเกียร : Shimano Alivio M430 9x3 = 27Sp. / ชุดตัวสับจานหน้า : Shimano Acera. / ชุดจาน : SR Suntour 48(อลู)-38-28T / ชุดตีนผี : Shimano SLX 9Sp. / เฟือง : Shimano HG20-9 ขนาด 11-34T / ขอบล้อ : Cross Comp ดิสเบรค / ชุดดุม : Aluminium / ชุดยาง : MERIDA SPEED 700x40c / ชุดแฮนด์ : MERIDA Comp 25mm.(OV) / ชุดคอ : ปรับองศา MERIDA Comp (OV)

หากอุปกรณ์ตรงตามนี้ สเป๊คจะต่ำกว่าคัน tfs champion/500 ที่ดูกันเมื่อคืนครับพี่
my sport, my bike, my life...it's me.
BigSpin
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณครับ ช่วยหารายละเอียดมาให้ช่วยให้พิจารณาได้มากครับ
เดี๋ยวนัดเจอครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คลองรังสิตทีม”