^_^ คุยกันสนั่นคลองรังสิต (ปีมะเส็ง) เดือนมกราคม-ธันวาคม ปี 2556 +++

ผู้ดูแล: gunoupat

กฏการใช้บอร์ด
ปรัชญา กันอุปัทว์
ที่ตั้งชมรม 59/501 หมู่บ้านบุรีรมย์ ม.5 ต.ลาดสวาย อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12150

ผู้ดูแลบอร์ดคือ aexs5591 และ kavin
รูปประจำตัวสมาชิก
kanit0210
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-5664870
team: KRS(คลองรังสิต)
Bike: เสือภูเขา, เสือหมอบ

Re: ^_^ คุยกันสนั่นคลองรังสิต (ปีมะเส็ง) เดือนมกราคม-ธันวาคม ปี 2556 +++

โพสต์ โดย kanit0210 »

ขอบคุณครับภาพสวยๆ ปั่นครั้งนี้ถือว่าดีเกินคาดไว้เพราะกอ่นแข่งไม่ได้นอนเลยทั้งคืนต้องขับรถจากปทุมไปปากช่องอีกตอนอยู่จุดปลอ่ยตัวง่วงมากแต่พอปล่อยตัวกำลังไม่รู้มาจากไหนแพราะใจรักแท้ๆผมตามกลุ่มแรกไปจนถึงทางลงเขาและมีอุบัติเหตุเกียบหลบไม่ทันเพราะอยู่หน้าพอดีหลุดมาได้เลยปั่นเบาลงสักพักเจอวัฆ แระ ปันแชงผมเร็วมากผมเลยปั่นตามรู้กจะมีวีด้วยสักพักเห็นวัฑนั่งริมทางแบบงงๆผมถามว่าเป็นไรไม่ตอบผมนึกว่าวัฑพักเหนื่ อยเลยผ่านไปเจอแระยืนอยู่ก่อนขื้นเนินผมปั่นคนเดียวหน้าก็ไม่มีหลังก็ไม่มีถึงสะพานไม่มีศรบอกทางเลยปั่นไปโคราชพอดีแมวปั่นตามตะโกนเรียกไม่งั้นถึงโราชแน่ ขอบคุณครับแมว เสียดายเวลาหายไปเยอะสรุป สามชั่วโมงหนึ่งนาทีครับ :D ]
TNN
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycling Team
Bike: C'dale : Super Six Team Edition 2010 & EV0 Team 2012 / FlashF3 2011/Flash Carbon Ultimate 2012 / Felt AR1 Garmin Team issue 2010 & Bianchi L'UNA 928 carbon W

Re: ^_^ คุยกันสนั่นคลองรังสิต (ปีมะเส็ง) เดือนมกราคม-ธันวาคม ปี 2556 +++

โพสต์ โดย TNN »

ขอบคุณรูปสวยๆ ครับพี่นก..ขอให้วัฑหายไวไวครับ..มีภาพมาฝากนิดหน่อย..
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ประสบการณ์ ...จะสอนเรา ในทุกเรื่องราวของชีวิต
ยิ่งทำ..ยิ่งมี ...ยิ่งตระหนี่..ยิ่งจน
arshura
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย arshura »

ยินดีด้วยกับพี่นันท์กับเอกเล็กครับ

ละก็วัฒท่าทางจะล้มแรงไม่เบาเลย ขอให้หายเร็วๆครับ

:mrgreen:

:mrgreen:
"วัยเด็ก มีเวลา มีแรง ไม่มีเงิน"
"วัยทำงาน มีแรง มีเงิน ไม่มีเวลา"
"วัยชรา มีเวลา มีเงิน ไม่มีแรง"

แลนซ์ อาร์มสตรอง ไม่ได้กล่าวไว้ ..
Rae93
สมาชิก
สมาชิก
team: ....
Bike: Cannodale Supersix EVO Himod /Merida ride lite 93
ตำแหน่ง: คลอง3 อำเภอ ธัญบุรี

โพสต์ โดย Rae93 »

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ สำหรับทริปตะคริวมาเป็นระยะๆ โดยเฉพาะช่วงเนินกดเป็นมา 3:07 ตามเป้าครับ
scha
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KRS
Bike: speciaized

โพสต์ โดย scha »

Rae93 เขียน:ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ สำหรับทริปตะคริวมาเป็นระยะๆ โดยเฉพาะช่วงเนินกดเป็นมา 3:07 ตามเป้าครับ
วันอาทิตนี้ปั่นไปไหนกันดีคับ
bianchi2516
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0842177793
team: คลองรังสิต
Bike: หมอบ JAVA carbon/หมอบ Pinarello prince / mtb sugar1
ตำแหน่ง: ปทุมธานี

โพสต์ โดย bianchi2516 »

คลองรังสิต มีท่านใดไป 2 งานนี้บ้างครับ
1.งานรวมพล คนรักจักรยาน Tour de Khaoyai !!! วันที่ 18-19 มกราคม 2557 ณ สนามแข่งขันรถยนต์ Bonanza International Speedway
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=849212

2.รวมพลัง Hero ร่วม ทำความดีถวายในหลวงครั้งแรก....กับการปั่นจักรยานผ่านเส้นทางในฝัน สะพานภูมิพล 1,2
http://www.toyotaleasingcsr.com/

จะได้ขอไปด้วยครับ ลงชื่อกันยังครับผม
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก....สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม”
[[บริการซ่อม/จำหน่าย/Serviceเครื่องมือแพทย์และอุปกรณ์ไฟฟ้าอิเลคทรอนิกส์
รับผลิตกล่องลัง กล่องกระดาษลูกฟูกทุกประเภท

รับเขียนเว็บไซต์ ออกแบบเว็บไซต์
http://1medicservices.com/
Taweesak007
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863541010
team: smile_club@novice_team
Bike: GT 200

โพสต์ โดย Taweesak007 »

scha เขียน:ขอบคุณพี่นกคับที่ถ่ายภาพสวยๆๆมาให้ดูคับ ได้ดูรูปแล้วเหมือนผมได้ไปด้วยเลยคับ
ขอให้วัฒหายไวๆๆนะคับ
วัฒหายไวๆๆเน้อ
no pain no gain.
ՏʍíӀҽ ϲӀմБ
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KRS (คลองรังสิต) / Smile Club
Bike: Bianchi / Merida

โพสต์ โดย SuperNok »

รูปภาพ
ไปงานนี้ ได้ทำกิจกรรมหลายอย่าง โดนสัมภาษณ์ด้วย ไม่คิดว่าจะได้ขึ้นไปอยู่บนจอ :lol: :lol:
อย่าให้ความพ่ายแพ้ทำให้เราอ่อนแอ จนไม่มีวันชนะ
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KRS (คลองรังสิต) / Smile Club

รูปภาพ
ปีนี้เป็นทองของ คูณนันท์ กับ น้องเอก แข่งสนามไหนคว้ารางวัลตลอด ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ :P
ก่อนสิ้นปีนี้ ยังมีแข่งที่ไหนอีกไหม จะได้ไปเชียร์..
อย่าให้ความพ่ายแพ้ทำให้เราอ่อนแอ จนไม่มีวันชนะ
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ

scha เขียน:
Rae93 เขียน:ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ สำหรับทริปตะคริวมาเป็นระยะๆ โดยเฉพาะช่วงเนินกดเป็นมา 3:07 ตามเป้าครับ
วันอาทิตนี้ปั่นไปไหนกันดีคับ
หลังจากวันอาทิตย์นี้ทุกคนคงจะมีภาระกิจ ไปท่องเที่ยว เฉลิมฉลองปีใหม่กับครอบครัว เราถือว่าทริปนี้เป็นทริปส่งท้ายปี แล้วกันค่ะ ค่อยเจอกันปีหน้า :P

วันอาทิตย์เจอกันวัดมูล 7.00 น.
ปล.อยากไปเส้นทางใหม่ส่งท้ายปีกันมั้ย (ดงละคร) หาผู้นำทางก่อน..
PAO
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 095-9380966..095-9361011
team: รามอินทรา
Bike: giant-scoot-blue

โพสต์ โดย PAO »

เจ๊นก.ดงละครถ้าไปทางองครักษ์ทางไม่ค่อยดี.ขากลับผมเลยต้องกลับทางแยกสามสาว..แต่สถานที่ค่อนข้างเงียบไม่ค่อยมีอะไรของกิน-ร้านค้าก็ไม่ค่อยมี..แนะนำไปตลาดทุ่งบัวชมครับของกินหลากหลาย..ระยะทางก็ใกล้กว่าดงละคร...แล้วพบกันวันอาทิตย์ครับ
ampawa
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: หมอบ ต้วมเตี้ยม กะเต่าเขา ขยันนอน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ampawa »

ขอบคุณทุกคนนะครับ อยากหายเร็วๆจัง อาทิตนี้ไปกินไหน เผื่อแอบไปกินด้วย อิอิ
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ

ampawa เขียน:ขอบคุณทุกคนนะครับ อยากหายเร็วๆจัง อาทิตนี้ไปกินไหน เผื่อแอบไปกินด้วย อิอิ
อย่าว่า จะออกมาปั่นแล้วนะ :)
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ

PAO เขียน:เจ๊นก.ดงละครถ้าไปทางองครักษ์ทางไม่ค่อยดี.ขากลับผมเลยต้องกลับทางแยกสามสาว..แต่สถานที่ค่อนข้างเงียบไม่ค่อยมีอะไรของกิน-ร้านค้าก็ไม่ค่อยมี..แนะนำไปตลาดทุ่งบัวชมครับของกินหลากหลาย..ระยะทางก็ใกล้กว่าดงละคร...แล้วพบกันวันอาทิตย์ครับ
ได้ค่ะ พี่เปา ลากไปเลย ว่าจะไปหลายทีแล้ว ทุ่งบัวชม :P
veevie
สมาชิก
สมาชิก
team: Candle Sea Cat = แมวเทียนทะเล
Bike: Nich L2RS

โพสต์ โดย veevie »

พึ่งมีเวลาเข้ามาอ่าน-ตอบ กระทู้ครับ ก่อนอื่นขอขอบคุณภาพสวยๆ จาก พี่นกและพี่นัน นะครับ ขอแสดงความยินดีกับพี่นัน และทีม347 ด้วยครับ คุ้มค่ากับการรอคอย
ขอเอาใจช่วยพี่ๆทุกท่าน ที่พลาดหรือผิดพลั้งอะไรในงานนี้ไป โดยเฉพาะ พี่วัฑ ที่ประสบอุบัติเหตุ และพี่ศักดิ์ที่ยางแตก เหตุการณ์ทั้งหมด วีไม่เห็นอะไรเลยว่าใครเป็นอะไรบ้าง

ขอเล่าเรื่องราวเริ่มจาก ก่อนวันแข่งขันตอนแรกวางแผนว่าจะไปค้างคืนวันเสาร์แต่บังเอิญว่าติดภาระกิจ จึงทำให้เปลี่ยนแผนเดินทางวันรุ่นขึ้น
ก็พยายามรีบนอนแต่หัวค่ำดันนอนไม่หลับ พลิกไปพลิกมากว่าจะหลับได้ ปาไป 23.00 น. ซะแล้ว ตื่นมาเข้าห้องน้ำตอนตีสาม ปรากฏว่านอนไม่หลับอีก
จึงตัดสินใจอาบน้ำหยิบกุญแจ บึ่งรถออกจากพระรามสองตอน 3.45 น วางแผนว่าจะรีบขับไปเพื่อไปนอนเอาแรงที่หน้างาน
มาถึงหน้างาน ตอน 5.30 น อากาศเย็นมาก โชคดีทางผู้จัดเปิดรับลงทะเบียน จึงรีบจัดการไปลงทะเบียน เซ็ทรถติดนู่นนี่นั่นให้เสร็จ ปาเข้าไป 6.30
อ่านไลท์กลุ่ม จึงทราบว่า พี่ๆกำลังเดินทางมา ใจคิดเอาไม่นอนก็ไม่นอนแระ ออกแต่งตัวเตรียมวอล์มดีกว่า กำลังงุ่นง่าน พี่วัฑเดินมาทักพอดี จึงคุยกันไป
แล้วก็ออกวอล์มด้วยกันพร้อมพี่แมว อีกคน ตรงนี้เลยอดชักภาพกับทีมKRSเลย

เริ่มเข้าสู่สนามหน้าเส้น เพื่อนทีมวี เจ้าโรจกะเพื่อนๆยังไม่มา เลยถือโอกาสออกสตาร์ทไปกับ พี่แระ พี่วัฑ พี่ศักดิ์ พี่คณิต หันหลังไปเจอ พี่ฟุ้งกับทีม347
ก่อนออกก็คุยว่า เราจะรวมๆดูดกลุ่มนำไป พอเสียงวูดดด ปล่ิอยตัว ได้ยินเจ้าหน้าที่บอก จะโรลลิ่งไปจนถึง ถนนธนรัตน์ ขาพร้อมใส่ครีทออกเขยิบๆ
เพื่อไม่ให้หลุดตำแหน่งยืน พอพ้นซุ้ม เท่านั้นแหละ เงยหน้า อัยย่ะ คนนำออกตัวเร็วมาก วีได้ช่องทางขวาว่าง ก็รีบควงขาตามไป ข้างหน้ามี พี่วัฑ พี่แระ นำอยู่
ออกมาจุดกลับตัวหน้าฟาร์ม พี่วัฑขึ้นเร่ง ตามด้วยพี่แระ ห่างผมออกไป ในใจก็คิดว่า โรลลิ่งไม่ต้องรีบก็ได้ หันไปหาเพื่อนในทีม เจ้าโรจ ตะโกน วีเร็วกลุ่มนำโยกหนีแล้ว
เท่านั้นแหละ จากฮาร์ทเรท โซน 2 กระโดดไป โซน4 ทันที ควงไล่โรจไล่เพื่อน จนมาทันพี่แระ ตะโกนบอกพี่แระตามมาเร็ว ผมก็ควงยาว ดูดกลุ่มนำมาตลอดจนเข้าเส้นธนรัตน์
จำได้ว่าความเร็ว 40+ ตลอดทาง จึงถึงจุดเช็คอิน เข้าใจว่าจะหยุดรถเพื่อปล่อยตัวอีกรอบ คิดว่าจะได้พัก ที่ไหนได้เจ้าหน้าที่ โบกธงสบัดตะโกนว่า ไปเลยๆๆๆ หึยยยยย งานงอกแล้ว
ผมก็เร่งควงให้่ทันกลุ่มนำอีกรอบ จนดูดติดหมกในกลุ่มมาตลอด ตอนนั้นไม่เห็นใครแล้ว ผมมากับเพื่อนในทีม
จนถึงก่อนเลี้ยวเข้าเส้นดงพญาเย็น พี่ฟุ้งก็อยู่ซ้ายมือพอดี ได้คุยกัน ตรงนี้ก็ ขอบคุณพี่ฟุ้งมาก แนะนำการปั่นและออมแรง บอกให้ระวังทรายอย่าออกซ้ายมากไป
ผมก็ตามพี่ฟุ้งดูดมาตลอด จนออกแดรี่โฮม เข้าสู่ มิตรภาพอีกครั้ง ก็หมกกลุ่มนำมาเรื่อยๆ สภาพร่างกายตอนนั้นยังอยู่ โซน3 ถึงว่าปกติไม่เหนื่อย ผมก็ปั่นมาเรื่อย
จนมาถึงจุดเปลี่ยนที่สำคัญ นั่นคือจุดกลับตัวใต้สะพาน ก่อนเข้าสู่ อีเหรอ มีนักปั่นที่นำผมอยู่แต่อยู่หลังพี่ฟุ้ง เกิดเสียหลักล้ม คนต่อมาอัดซ้ำเข้าไป
ผมคันที่สี่เบรคพร้อมตะโกน ออกซ้ายให้หมดตัวผมเบี่ยง เจ้าโรจเบี่ยงตาม ความเร็วตกทันที เงยหน้ามาเห็นคนนำหันมา
มองพร้อมโยกหนีทันทีเหมือนเห็นว่าได้จังหวะแล้ว ซึ่งจากจุดที่ผมห่างกับหัวลาก ก็หลายสิบคันอยู่ ตรงนี้แหละที่เสียจังหววะ หลุดกลุ่มนำทันที

ผมออกตัวตั้งลำได้ก็บอกโรจเราเป็นหัวลากกลุ่มสองโดยไม่ได้นัดหมาย ไปๆๆๆ ระหว่างนี้เราสองคนก็ควงขารอบสูง ใจเต้นโซน4-5 เห็นจะได้แซงพี่แระ พี่คณิต ไล่มาเรื่อยๆ
จนไม่เห็นใครในทีม กวดยังไงก็ตามไม่ทัน จึงปรึกษากันว่าเบาเถอะ หมดแรงป่าวๆ ถ้าทำแบบนี้ จึงเบารอบขาลงปล่อยให้คนอื่นขึ้นลากเราก็หมกสลับลากมาเรื่อยๆ
เข้าสู่เนินชิมลาง ก้มลงดูไมล์เวลา ถือว่าเร็วกว่าที่คาดไว้จึงออมแรงไว้หวดที่อีเหรออีกรอบ
เพราะตอนนั้นคิดถึงคำพูดพี่ฟุ้งตลอดว่า "จากนี้ให้วีรักษาระดับตัวเองเอาไว้ ปั่นยังไงก็ได้ให้เหลือแรงที่เนินอีเหรอ" และแล้วก็เข้าสู่ของจริงที่เนิน
วีรักษารอบขาที่เนิน 80-90 ตลอดเวลาไม่สนใครทั้งนั้น ก็ขึ้นมาเรื่อยๆๆ มาได้ยินเสียงโรจบอก ไปเลยไม่ต้องคอยผม ใจคิดว่าผมได้แค่นี้ไม่ได้คอย 5555
ก็ควงขามาเรื่อยๆผ่านจุดรีบน้ำ กันฟันไม่รับได้ยินเค้าตะโกนจะถึงยอดแล้วอีก 300 เมตร ตรงนี้ผมขึ้นเหยียบบันไดทันที 1 2 3 4 อ๊าคคคคค ตะคริวฝ่าเท้าขึ้นข้างขวา
ทรุดลงนั่งควงขาเบาๆ ปั่นไม่ออก จังหวะเห็นรถเซอวิสของทีมใครไม่ทราบ จอดอยู่เห็นถังน้ำจึงไปจอดคาที่รถเค้าแล้วขอน้ำดื่ม ปฐมพยามบาลตัวเอง
โรจตามมาทันผมตะโกนบอกไปเลย ตะคริวกินขา พักไปประมาณ 2 นาทีเห็นจะได้ พอคลายผมก็ออกตัวต่อทันที ใจคิดว่าโรจคงอยู่ไม่ไกล เพราะจุดที่ผมหยุดรถ ห่างจากยอดเนินแค่ 100 เมตร
พอออกตัวตั้งลำได้ก็โยกขึ้นเนินทันที เร่งๆๆๆ จนถึงยอดป๊าดดดดด ตะคริวเริ่มกลับมาอีกรอบ แต่ทีนี้ขึ้นต้นขาบนสองข้างเลย ลงนั่งอานทันทีแล้วควงขาเบาๆ
ถึงทางลงแล้ววววว ได้พักขาแล้ว เด๋วทันโรจแน่ๆ ปล่อยไหลมาได้ 1 กิโล อาการดีขึ้น ผมก็หวดทันทีเพื่อไล่อันดับอีกรอบ แซงๆๆๆ มาหลายสิบคันอยู่
ตอนนั้นดูความเร็วสูงสุดที่ 80.5 เอ๊ะโรจหายไปไหนเนี้ยะ หันหลังไป มีอีกกลุ่มกำลังไล่ดูดผมอยู่ สรุป ผมหัวลากซะแล้วววว

ก้มมองระยะทางที่ไมล์ผ่านไปแล้ว 92 กิโล ใจคิดได้ๆผมลากก็ได้ขอแค่อย่าแซงผมหน้าเส้นนะ ผมก็ลากมาจนผ่านทางรถไฟ
จังหวะที่รถบรรทุกฝ่าสัญญาณมือเจ้าหน้าที่ซะงั้น เลี้ยวเข้าซอยขวางอยู่ ผมก็เบี่ยงหลบ ออกมา ไม่เห็นเจ้าหน้าที่คนไหนบอกให้เลี้ยวขวา จึงเบี่ยงรถมาทางซ้าย
ได้ยินมีคนบอกไปไหนๆ มาทางนี้ขวามือๆ ก็รีบกลับลำพากลุ่มดูด เลี้วขวาใหม่ 55555+ คนตามร้องโถ่วววว เป็นแถว ตอนนี้ผมก็ลากสลับกับทีมสีรุ้งอีกคน
ผลัดกันเพราะคนอื่นไม่ลากแล้ว จนมาถึงป้ายเขียนว่า 1 km finish เอาหล่ะถึงเวลาโชว์เสตปเนินแล้ว เพราะอาการตะคริวไม่มีแล้ว ผมขึ้นโยกได้ 10 รอบเท่านั้นมาเป็นลูกเลย
เจ็บมากทรุดลงนั่งอาน ควงขา ความเร็วตกคนดูดได้ใจแล้ว ขึ้นเลยทีนี้ หันมาถามพี่เป็นไร ทำไมช้าลง ผมบอกตะคริวครับไม่ไหวแล้ว ...... เค้าตอบว่า ค่อยๆนะพี่ อีก 100 เมตรเอง
ผมไปก่อนนะ ป๊าดดดโถ่ววววว นึกว่าจะช่วยเรา ที่เหลือก็เริ่มแซงผมไปทีละคัน ละคัน ผมก็นับทีละคัน 1 2 3 4 5 6 7 8 9 .....คนสุดท้ายคันที่10แซงผมที่ 5 เมตรก่อนเส้น
อาการผมคือ พอพ้นเส้นเช็คพรมแดง เท่านั้นแหละ เบรคปลดครีทเท้าซ้ายเหยียบถึงพื้น ขวาปลดเหวี่ยงอ้อมรถ ลงมาทันที ยืนตรงร้องลั่น
โอ้ยยยยยจับก้อนหน้าขาแข็งมากสองข้าง จะก้มลงก็ไม่ยอมลง จึงจับคานจักรยานคู่ใจพยายามฝืนกดตัวเองลงนั่งคุกเข่า หน้าพรมแดง พิธีกรก็ออกไมท์ว่า 295 ครับ
รบกวนอย่านั่งหน้าเส้นครับ ขยับให้พ้นอีกนิดครับ ผมเจ็บพูดไม่ออกขยับไม่ได้ ตอนนี้มีแถมมาอีกลูก น่องซ้ายยยย น้ำตาเล็ด จนมีพริตตี้สาวสองคน เข้ามาถามพี่คะไหวมั้ย
โบกมืออย่างเดีัยวครับ ไม่ครับลุกไม่ได้ยืดไม่ได้ ตะคริว น้องเค้าเลยเอาน้ำเย็น มาค่อยๆราดที่ขาให้ อีกคนเป็นผู้ชายก็ช่วยอยู่อีกข้าง อู้ววว ..... น่ารักจุงเบยยยยยย 55555
ทีงี้เจ็บนานเลย ..... พอไหวก็ลุกขึ้นเข็นรถที่น้องสาวสวยอีกคนจับไว้ให้ เป็นจังหวะที่ พี่นันคงถ่ายไว้พอดี 55555

ยังครับยังไม่หมด พอกลับเข้างานขึ้นไปรับรางวัล ก้าวขึ้นเวทีปั๊บ ทรุดอีกคาบันไดเวที หึยยยย มันกินขายันบนเวทีเลย
พิธีกรแซวเลย ไม่ต้องทำความเคารพหนูก็ได้คะ .... อายมั้ยยย วีเอ้ยยยยยย จบการรายงานเพียงเท่านี้

ใช้เวลาไป 2:54:54 นาที อันดับ 109 (เจ็บปวดหน้าเส้น 10 คนนั้นหลุดร้อยเลย) แล้วก็ทราบข่าวร้ายว่า พี่วัฑประสบอุบัติเหตุ อยู่ รพ. จากพี่แระครับ

สนุก มันส์ สมการรอคอย แต่..โรลลิ่ง มันไม่ใช่ โรลลิ่งนะ ความเร็ว 45+ แถวบ้านเรียกว่า หวด ครับเจ้านายยยยยย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คลองรังสิตทีม”