สวัสดีครับ .. ผมสมาชิกใหม่

ผู้ดูแล: gunoupat

กฏการใช้บอร์ด
ปรัชญา กันอุปัทว์
ที่ตั้งชมรม 59/501 หมู่บ้านบุรีรมย์ ม.5 ต.ลาดสวาย อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12150

ผู้ดูแลบอร์ดคือ aexs5591 และ kavin
รูปประจำตัวสมาชิก
zembae
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ***
team: 347
Bike: Zero.7, Cervelo S5

Re: สวัสดีครับ .. ผมสมาชิกใหม่

โพสต์ โดย zembae »

เด็กหัดใหม่ เขียน:วันอาทิตย์ที่ 1 ก.ค. นี้ มั๊ย เอาเส้นหนองแคกัน ผมนัดเพื่อนๆที่ทำงานมือใหม่มาเริ่มปั่นกันจากโลตัสคลอง 7 - หนองแค - โลตัสคลอง 7 น่าจะพอดีๆ ล้อหมุน 7.00 น. หรือเลทนิดหน่อย

ผมเชิญเลยนะครับ พี่ๆเพื่อนๆท่านใดยังไม่มีโปรแกรมก็มาแจมกันเลยครับ
ไม่ว่างนะครับ เอ๋ ไม่ได้ไปด้วยครับ
ขอให้พลังจงอยู่คู่กับเอ๋ครับ
เด็กหัดใหม่
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Sempre and HFS 4000
ติดต่อ:

Re: สวัสดีครับ .. ผมสมาชิกใหม่

โพสต์ โดย เด็กหัดใหม่ »

zembae เขียน:
เด็กหัดใหม่ เขียน:วันอาทิตย์ที่ 1 ก.ค. นี้ มั๊ย เอาเส้นหนองแคกัน ผมนัดเพื่อนๆที่ทำงานมือใหม่มาเริ่มปั่นกันจากโลตัสคลอง 7 - หนองแค - โลตัสคลอง 7 น่าจะพอดีๆ ล้อหมุน 7.00 น. หรือเลทนิดหน่อย

ผมเชิญเลยนะครับ พี่ๆเพื่อนๆท่านใดยังไม่มีโปรแกรมก็มาแจมกันเลยครับ
ไม่ว่างนะครับ เอ๋ ไม่ได้ไปด้วยครับ

สมาชิกของสภาเจไดเลยไม่ครบเลย ขาดคนสำคัญซะด้วย
my sport, my bike, my life...it's me.
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KRS (คลองรังสิต) / Smile Club
Bike: Bianchi / Merida

โพสต์ โดย SuperNok »

เด็กหัดใหม่ เขียน:
zembae เขียน:

สมาชิกของสภาเจไดเลยไม่ครบเลย ขาดคนสำคัญซะด้วย
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
อย่าให้ความพ่ายแพ้ทำให้เราอ่อนแอ จนไม่มีวันชนะ
Mr.Sakrin
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0891677593
team: อิสระ
Bike: TOKYOBIKE, LGS POP
ตำแหน่ง: เลียบคลองสาม

โพสต์ โดย Mr.Sakrin »

เอ่อ .. คือว่า ผมมีจักรยาน เอาไว้ปั่นแล้ว อุปกรณ์ป้องกันตัวมีแค่หมวกกันกระแทก ..

อยากทราบว่า ถ้าจะไปปั่นด้วยนี้ ต้องมีอุปกรณ์อะไรพื้นฐานบ้างครับผม ..

มือใหม่จริงๆ และก็ประสบการณ์ออกถนนก็น้อยด้วยครับ .. ช่วยแนะนำด้วยครับผม
TinKl2+
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0แปด6-เก้า7สี่-11สอง4
Bike: Bianchi, Colnago, Surly, Specialized, Pinarello, Trek, จระเข้
ตำแหน่ง: Klongluang Phathumthani

โพสต์ โดย TinKl2+ »

Mr.Sakrin เขียน:เอ่อ .. คือว่า ผมมีจักรยาน เอาไว้ปั่นแล้ว อุปกรณ์ป้องกันตัวมีแค่หมวกกันกระแทก ..

อยากทราบว่า ถ้าจะไปปั่นด้วยนี้ ต้องมีอุปกรณ์อะไรพื้นฐานบ้างครับผม ..

มือใหม่จริงๆ และก็ประสบการณ์ออกถนนก็น้อยด้วยครับ .. ช่วยแนะนำด้วยครับผม

เอาตามที่ผมเคยใช้นะครับ..
1. แว่นตา
2. ถุงมือ
3. ผ้าคลุมหน้า + ไอ้โม่ง (กันฝุ่น+กันแดด)
4. ถุงแขน + ถุงขา
5. สูบลม + ชุดปะยาง
6. ยางในสำรอง 1 เส้น
7. เงิน
8. ครีมกันแดด
9. ยากันตระคริว
10. ประแจชุดเล็ก
11. กระปุกนํ้า
12. ไฟหน้า+ไฟท้าย

เดี๋ยวนี้บางอย่างตัดออกไป เพื่อความเบา..
"ตราบใดที่เส้นทางยังมี ผู้ไปถึงย่อมมี... "

"เมื่อสิ่งนี้มี สิ่งนี้ย่อมมี
เพราะการเกิดขึ้นแห่งสิ่งนี้ สิ่งนี้จึงเกิดขึ้น
เมื่อสิ่งนี้ไม่มี สิ่งนี้ย่อมไม่มี
เพราะการดับไปแห่งสิ่งนี้ สิ่งนี้จึงดับไป..."
Mr.Sakrin
สมาชิก
สมาชิก

โห เยอะจัง .. ขอบคุณครับผม
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KRS (คลองรังสิต) / Smile Club

วันอาทิตย์นี้น้องใหม่จะมีใครไปร่วมทริปกับพี่ ๆมั้ยแจ้งด้วยค่ะ :D
อย่าให้ความพ่ายแพ้ทำให้เราอ่อนแอ จนไม่มีวันชนะ
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ

น้องใหม่เงียบจังถ้างั้นพรุ่งนี้พี่เอาเสือหมอบไปดีกว่าเด๋วจะตามกลุ่มเด็กหัดใหม่+เสือธัญญะไม่ทันและก็ไปสตาร์ที่โลตัสเลยนะคะ :P
vor
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0802897447
team: 347 Cycling Team
ตำแหน่ง: คูคต

โพสต์ โดย vor »

พรุ่งนี้ผมไปเขาใหญ่นะครับ ไม่ได้ไปด้วยครับ
Mr.Sakrin
สมาชิก
สมาชิก

*ผมยังไปไหนไกลไม่ได้ครับ เพราะอุปกรณ์ยังไม่พร้อม เดี๋ยวปั่นไกลๆ จะเจ็บก้น ..
*ถ้าอุปกรณ์พร้อมเมื่อไหร่ไม่พลาดแน่ครับผม ..
*แล้วผมจะติดตาม..ชวนปั่นอยู่เรื่อยๆนะครับผม
zembae
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ***
team: 347
Bike: Zero.7, Cervelo S5

โพสต์ โดย zembae »

TinKl2+ เขียน:
Mr.Sakrin เขียน:เอ่อ .. คือว่า ผมมีจักรยาน เอาไว้ปั่นแล้ว อุปกรณ์ป้องกันตัวมีแค่หมวกกันกระแทก ..

เอาตามที่ผมเคยใช้นะครับ..
1. แว่นตา
2. ถุงมือ
3. ผ้าคลุมหน้า + ไอ้โม่ง (กันฝุ่น+กันแดด)
4. ถุงแขน + ถุงขา
5. สูบลม + ชุดปะยาง
6. ยางในสำรอง 1 เส้น
7. เงิน
8. ครีมกันแดด
9. ยากันตระคริว
10. ประแจชุดเล็ก
11. กระปุกนํ้า
12. ไฟหน้า+ไฟท้าย

เดี๋ยวนี้บางอย่างตัดออกไป เพื่อความเบา..
ครบจริง :D
kimsophon
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: รังสิตคลอง 8 ธัญบุรี
ติดต่อ:

สวัสดีครับ

โพสต์ โดย kimsophon »

ผมสนใจทีจะเข้าร่วมสังกัดครับ
ชนะใครไม่เท่าชนะใจตัวเอง
BoonsermC.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819136862
team: -
Bike: Venge S-Work, Bianchi XR
ตำแหน่ง: Sivalee 2 Rangsit
ติดต่อ:

Re: สวัสดีครับ

โพสต์ โดย BoonsermC. »

kimsophon เขียน:ผมสนใจทีจะเข้าร่วมสังกัดครับ
ยินดีครับ ลองมาดู เรามีปั่นทุกวันอาทิตย์ ที่วัดมูล ตรงที่มี รถสีส้ม ขายกาแฟจอดอยู่ครับ พวกเรา KRS จะไปรวมตัวกันที่นั่น ก่อน เจ็ดโมงเช้าครับ กำหนดล้อหมุน เจ็ดโมง ประมาณนั้นครับ
Enjoy Life มีความสุข สนุกไปกับชีวิต กันนะคร๊าบ :)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คลองรังสิตทีม”