สมาชิกใหม่ครับ อยู่คลอง 1 สะพานแดงครับ

ผู้ดูแล: gunoupat

กฏการใช้บอร์ด
ปรัชญา กันอุปัทว์
ที่ตั้งชมรม 59/501 หมู่บ้านบุรีรมย์ ม.5 ต.ลาดสวาย อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12150

ผู้ดูแลบอร์ดคือ aexs5591 และ kavin
รูปประจำตัวสมาชิก
gunoupat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814521771
Bike: colnago bianchi ducatti trek seven specialize cannondale cervelo ไม่มี มีแต่.......

Re: สมาชิกใหม่ครับ อยู่คลอง 1 สะพานแดงครับ

โพสต์ โดย gunoupat »

มาปั่นเพื่อสุขภาพด้วยกันครับ พี่ๆน้องๆ ในคลองน่ารักทุกท่านครับ
"ล้มลง" อาจได้แผล แต่..เมื่อไร "ล้มเลิก" แล้ว "ยอมแพ้" คุณจะไม่ได้อะไรเลย.

arshura
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สมาชิกใหม่ครับ อยู่คลอง 1 สะพานแดงครับ

โพสต์ โดย arshura »

pai doeyyyy 55

can't type thai ==''
"วัยเด็ก มีเวลา มีแรง ไม่มีเงิน"
"วัยทำงาน มีแรง มีเงิน ไม่มีเวลา"
"วัยชรา มีเวลา มีเงิน ไม่มีแรง"

แลนซ์ อาร์มสตรอง ไม่ได้กล่าวไว้ ..
เด็กหัดใหม่
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Sempre and HFS 4000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เด็กหัดใหม่ »

วันอาทิตย์ไปไหนกัน..........ก็ไปด้วยนะครับ
my sport, my bike, my life...it's me.
bee_nut
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-7654916
team: KRS+เสือธัญญะ
Bike: MIYATA /YEAH

โพสต์ โดย bee_nut »

arshura เขียน:pai doeyyyy 55

บุคคลนี้หายไปจากบอร์ด นานแร้วนะเนี่ยะ
รถก็ไม่แพง....แรงก็ไม่มี
arshura
ขาประจำ
ขาประจำ

bee_nut เขียน:
arshura เขียน:pai doeyyyy 55

บุคคลนี้หายไปจากบอร์ด นานแร้วนะเนี่ยะ
ช่วงนี้ปั่นอยู่แถวลาดกระบัง อิ อิ
"วัยเด็ก มีเวลา มีแรง ไม่มีเงิน"
"วัยทำงาน มีแรง มีเงิน ไม่มีเวลา"
"วัยชรา มีเวลา มีเงิน ไม่มีแรง"

แลนซ์ อาร์มสตรอง ไม่ได้กล่าวไว้ ..
kriengkri
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0869892378

โพสต์ โดย kriengkri »

ตั้งแต่ก่อนน้ำท่วมว่าจะไปปั่นกับพวกพี่ๆครับ แต่ยังไม่มีโอกาสเลยครับ
ตอนนี้ย้ายมาอยู่หอพักหน้า ม. กรุงเทพแล้วครับ แต่ยังอยากไปร่วมทริปด้วย
ไม่ทราบว่าไปยังงัยได้บ้างครับ ต้องปั่นไปคลอง 5 เลยหรือป่าวครับ

ปล. ไม่มีรถยนต์นะครับ
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KRS (คลองรังสิต) / Smile Club
Bike: Bianchi / Merida

โพสต์ โดย SuperNok »

[quote="kriengkri"]ตั้งแต่ก่อนน้ำท่วมว่าจะไปปั่นกับพวกพี่ๆครับ แต่ยังไม่มีโอกาสเลยครับ
ตอนนี้ย้ายมาอยู่หอพักหน้า ม. กรุงเทพแล้วครับ แต่ยังอยากไปร่วมทริปด้วย
ไม่ทราบว่าไปยังงัยได้บ้างครับ ต้องปั่นไปคลอง 5 เลยหรือป่าวครับ

ปล. ไม่มีรถยนต์นะครับ[/quote

ก็คงต้องอย่างนั้นแหล่ค่ะ ถือว่าเป็นการช้อมรอบขามาเบาเรียกพลังพอมาเข้ากลุ่มก็จะได้เป็นหัวลากให้พี่ ๆ :lol: :lol: :lol:
อย่าให้ความพ่ายแพ้ทำให้เราอ่อนแอ จนไม่มีวันชนะ
zembae
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ***
team: 347
Bike: Zero.7, Cervelo S5

โพสต์ โดย zembae »

SuperNok เขียน:
kriengkri เขียน:ตั้งแต่ก่อนน้ำท่วมว่าจะไปปั่นกับพวกพี่ๆครับ แต่ยังไม่มีโอกาสเลยครับ

ปล. ไม่มีรถยนต์นะครับ[/quote

ก็คงต้องอย่างนั้นแหล่ค่ะ ถือว่าเป็นการช้อมรอบขามาเบาเรียกพลังพอมาเข้ากลุ่มก็จะได้เป็นหัวลากให้พี่ ๆ :lol: :lol: :lol:
ม กรุงเทพมาวัดมูลน่าจะประมาณ 20 โลนะ ชิลๆเลยล่ะ
ยินดีต้อนรับครับ
เอ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 091-229-9130

โพสต์ โดย เอ »

ดีจังเลย จะมีสมาชิกเพิ่มแล้ว...

ยินดีต้อนรับทุกขาเลยนะครับ :lol:
เด็กหัดใหม่
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

อาทิตย์นี้จะขอตัวไปปั่นร่วมกับเพื่อนที่ชลบุรีครับ งานปั่นสมทบทุนโดย D-TAC หาเงินซื้อจักรยาน กิโลเมตรละ 10 บาท รวมระยะทางประมาณ 85 กม.ครับ
my sport, my bike, my life...it's me.
ฟุ้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: SL4/BMC SLR01

โพสต์ โดย ฟุ้ง »

ผมมือใหม่อยู่คับ รบกวนถามพี่ๆคลองรังสิตว่า ผมกำลังจะซื้อจักรยานเสือหมอบกำลังเล็งๆbianchi impulso ชุดเกียร์105 แต่ไม่แน่ใจว่าจะมีไซค์ผมไหม ผมสูง167หนัก63ปกติขี่เสือภูเขาอยู่คับ ว่าจะเปลี่ยนแนว เลยหาข้อมูลก่อน แนะนำร้านซื้อด้วยก็ดีนะคับ ผมอยู่องครักษ์ เด่วไว้ได้จักรยานแล้วคงจะได้พบกันคับ
สุดทางคลองรังสิต คือบ้านของเรา
arshura
ขาประจำ
ขาประจำ

ฟุ้ง เขียน:ผมมือใหม่อยู่คับ รบกวนถามพี่ๆคลองรังสิตว่า ผมกำลังจะซื้อจักรยานเสือหมอบกำลังเล็งๆbianchi impulso ชุดเกียร์105 แต่ไม่แน่ใจว่าจะมีไซค์ผมไหม ผมสูง167หนัก63ปกติขี่เสือภูเขาอยู่คับ ว่าจะเปลี่ยนแนว เลยหาข้อมูลก่อน แนะนำร้านซื้อด้วยก็ดีนะคับ ผมอยู่องครักษ์ เด่วไว้ได้จักรยานแล้วคงจะได้พบกันคับ
แนะนำ size 46 ครับ
effective top tube ไม่เกิน 520 แล้วมาเพิ่มเสต็มเอา่จะพอดีและรถจะดูสวยกว่า

ถ้า size 50 ต้องลดเสต็มขนาดยาว 90 ที่ติดเฟรมมา ผมสูง 168 ใช้ไซส์ 50 อยู่ไม่ได้ลดเสต็ม ปั่นนานๆแล้วเมื่อยครับ ใหญ่ไปนิดนึง

vor
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0802897447
team: 347 Cycling Team
ตำแหน่ง: คูคต

โพสต์ โดย vor »

ไปร้านโกเหลี่ยงเลยครับ อยู่ซอยโพธิ์แก้ว บอกว่าตรีแนะนำมาก็ได้ครับ
ให้แกช่วยดู size ชัวร์สุดแล้วครับ แต่เอาคราวๆก็ปั่นได้ 2 size 46, 50 ครับ
zembae
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ***
team: 347
Bike: Zero.7, Cervelo S5

โพสต์ โดย zembae »

vor เขียน:ไปร้านโกเหลี่ยงเลยครับ อยู่ซอยโพธิ์แก้ว บอกว่าตรีแนะนำมาก็ได้ครับ
ให้แกช่วยดู size ชัวร์สุดแล้วครับ แต่เอาคราวๆก็ปั่นได้ 2 size 46, 50 ครับ
46 จะสวยดีดูเหมือนขับรถสปอร์ต
แต่ยังไม่เคยขี่ 50 ก้อได้ครับ ขับรถขนาดมาตรฐาน

ยังไงไปวัดตัวกับโกเหลียงก่อนเลยครับ
ยิ่งบอกว่า เสี่ยตรี แนะนำมา ผมว่าแกลัดคิว คิดราคาพิเศษ และ พิเศษใส่ใข่ให้ด้วยแน่นอนครับ

โทร 0813308947

แกอาจไม่ได้รับโทรเอง เพราะให้ลูกมือรับก้อไม่เป็นไรครับ นัดแนะกันให้ดี
แล้วมาหมกกับพวกพี่ๆ เขา รับรอง มันส์......
เด็กหัดใหม่
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

46 จะสวยดีดูเหมือนขับรถสปอร์ต
แต่ยังไม่เคยขี่ 50 ก้อได้ครับ ขับรถขนาดมาตรฐาน

ยังไงไปวัดตัวกับโกเหลียงก่อนเลยครับ
ยิ่งบอกว่า เสี่ยตรี แนะนำมา ผมว่าแกลัดคิว คิดราคาพิเศษ และ พิเศษใส่ใข่ให้ด้วยแน่นอนครับ

โทร 0813308947

แกอาจไม่ได้รับโทรเอง เพราะให้ลูกมือรับก้อไม่เป็นไรครับ นัดแนะกันให้ดี
แล้วมาหมกกับพวกพี่ๆ เขา รับรอง มันส์......[/quote]

ยืนยันครับ :D :D :D :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คลองรังสิตทีม”