เพิ่งย้ายมาอยู่รังสิตคลองสามครับ อยากขอร่วมปั่นด้วยครับ

ผู้ดูแล: gunoupat

กฏการใช้บอร์ด
ปรัชญา กันอุปัทว์
ที่ตั้งชมรม 59/501 หมู่บ้านบุรีรมย์ ม.5 ต.ลาดสวาย อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12150

ผู้ดูแลบอร์ดคือ aexs5591 และ kavin
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
billabongga
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida Scultura 300

เพิ่งย้ายมาอยู่รังสิตคลองสามครับ อยากขอร่วมปั่นด้วยครับ

โพสต์ โดย billabongga »

อยากร่วมก๊วนปั่นด้วยครับ อยากทราบเส้นทางที่ใช้ปั่นของพี่ๆครับ ประมาณกี่กิโล
แล้วปกติปั่นกันความเร็วเฉลี่ยเท่าไร
ผมเพิ่งเริ่มปั่นได้เดือนกว่าๆ กลัวตามไม่ทันครับ T T
เผื่อว่าถ้าเร็วเกินไป ผมจะได้ซ้อมปั่นแถวบ้านก่อนครับ ฮ่าๆ

ผมตามอ่านกระทู้เก่าๆทราบว่ามีปั่นกันทุกวันอาทิตย์ แต่อยากทราบว่าวันอื่นๆมีพี่ๆท่านใดปั่นกันบ้างครับ

ป.ล.มีผมกับพี่อีกคนนึง เพิ่งเริ่มปั่นเหมือนกันครับ

ขอบคุณครับ :D
BoonsermC.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819136862
team: -
Bike: Venge S-Work, Bianchi XR
ตำแหน่ง: Sivalee 2 Rangsit
ติดต่อ:

Re: เพิ่งย้ายมาอยู่รังสิตคลองสามครับ อยากขอร่วมปั่นด้วยครับ

โพสต์ โดย BoonsermC. »

โอ้... ขออภัยครับไม่ค่อยได้เข้ามาดูอิอิ...

ยินดีต้อนรับเพื่อนสมาชิกใหม่ครับ KRS มีปั่นกันประจำทุกวันอาทิตย์เริ่มต้นที่วัดมูล ล้อหมุนเวลา 7โมงเช้าครับ

เพื่อนสมาชิกที่ร่วมปั่นก็มีทั้งหญิงชาย มีทั้งกลุ่ม1 ขาแรง และกลุ่ม2 ที่จะตามกลุ่ม1ไปแล้วไปแยกกันตามทาง เพื่อให้ขาแรงระเบิดพลังกัน แต่สุดท้ายก็ไปเจอกันที่เป้าหมาย ซึ่งจะเป็นที่ใด ก็แล้วแต่จะตกลงกันในแต่ละครั้งไป

ระยะทางที่ปั่นก็มีไปกลับ 70-100โล ก็จะมี วัดมูล กาแฟคลอง15 อ้อมวัดเชี่ยว กาแฟแก้วยักษ์ กาแฟ ปตท บ้านนา หรือถ้ามากกว่านั้นก็ จปร หรือเขื่อนขุนด่านไปเลย

ว่างๆก็เชิญนะครับ มาปั่นร่วมกัน
Enjoy Life มีความสุข สนุกไปกับชีวิต กันนะคร๊าบ :)
รูปประจำตัวสมาชิก
billabongga
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida Scultura 300

Re: เพิ่งย้ายมาอยู่รังสิตคลองสามครับ อยากขอร่วมปั่นด้วยครับ

โพสต์ โดย billabongga »

ขอบคุณมากครับ :) ยังไม่เคยปั่นถึง 100 โลเลยครับ ฮ่าๆ
ช่วงปั่นนี่มีแวะพักเป็นช่วงๆมั้ยครับ หรือยิงยาว 100 โลเลย ถ้ามีพักก็น่าจะยังพอวัดใจกันไปได้ครับ 555
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คลองรังสิตทีม”