โชว์รูมโปรไบค์ปิดปรับปรุงชั่วคราวเพื่อตกแต่งภายในค่ะ

รูปภาพ
ตัวแทนจำหน่ายจักรยานชั้นนำหลากหลายสินค้า อาทิ Trek , Shimano , Dahon , Klien ...

ผู้ดูแล: Marketing Probike

รูปประจำตัวสมาชิก
Marketing Probike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PROBIKE
Bike: TREK
ตำแหน่ง: บ.โปรไบค์ จำกัด 237/2 ถ.สารสิน แขวงลุมพินี เขตปทุมวัน กทม.10330
ติดต่อ:

โชว์รูมโปรไบค์ปิดปรับปรุงชั่วคราวเพื่อตกแต่งภายในค่ะ

โพสต์ โดย Marketing Probike »

เรียน เพื่อนๆ ThaiMTB ทุกท่าน :mrgreen:

โชว์รูมโปรไบค์จะทำการปิดปรับปรุงชั่วคราวเพื่อตกแต่งภายใน ต้อนรับโชว์รูมใหม่ที่จะมาถึงเนื่องในโอกาสครบรอบ 20 ปีบริษัท
ในวันจันทร์ที่ 27 กันยายน - วันอังคารที่ 28 กันยายน 2553 นี้
และจะเปิดให้บริการอีกครั้งใันวันพุธที่ 29 กันยายน 2553 เวลา 13.00 น.ค่ะ

รูปภาพ
โชว์รูมโปรไบค์ ถ.สารสิน (หลังสวนลุมพินี)
เวลาทำการของโชว์รูม
วันจันทร์ ถึง วันศุกร์ 10.00 - 19.00
วันเสาร์ 8.30 - 19.00 วันอาทิตย์ 8.30 - 17.00
โทร 02-253-3384, 02-254-1077 ต่อ 107 ,108
http://www.probike.co.th
oam
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: โชว์รูมโปรไบค์ปิดปรับปรุงชั่วคราวเพื่อตกแต่งภายในค่ะ

โพสต์ โดย oam »

ปกติไปทีไร ก็จัดร้านใหม่ทุกทีินิครับ พี่ๆขยันกันจริงๆ
นึกไม่ถึงว่า20ปีแล้ว ไหนๆจะครบรอบทั้งที มีโปรโมชั่นอะไรบ้างครับ :lol: :lol:
welcome to Bikeaholics
green_t
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ยังไม่กล้าสมัคร
Bike: ยังไม่มีเลย เก็บเงินอยู่ครับ

Re: โชว์รูมโปรไบค์ปิดปรับปรุงชั่วคราวเพื่อตกแต่งภายในค่ะ

โพสต์ โดย green_t »

ดีครับ
แต่ปรับปรุงพนักงานบางคนด้วยนะครับ
บางคนนะครับ
008
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0939478956
team: อย่าตามมา กูก็หลง
Bike: อ้ายคนจนจำต้องทนปั่นรถถีบ

โพสต์ โดย 008 »

green_t เขียน:ดีครับ
แต่ปรับปรุงพนักงานบางคนด้วยนะครับ
บางคนนะครับ
:lol: :lol: :lol: ใช่เลยครับ
borisut dhanabodee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: HR
Bike: Klein,Giant

โพสต์ โดย borisut dhanabodee »

บางคนนะครับ

+10 เลย
ton_palau
สมาชิก
สมาชิก
Bike: trek
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ton_palau »

ปรับปรุงพนักงานเห็นด้วยครับ เข้าไปแล้วไม่อยากเข้าไปอีกเสียความรู้สึก เหมือนลูกค้าไม่มีตัวตน :evil:
ake-mini
ขาประจำ
ขาประจำ
team: CSQ 008
Bike: จักรยาน 2 ล้อ

โพสต์ โดย ake-mini »

บางคนนะครับ
ton_palau เขียน:ปรับปรุงพนักงานเห็นด้วยครับ เข้าไปแล้วไม่อยากเข้าไปอีกเสียความรู้สึก เหมือนลูกค้าไม่มีตัวตน :evil:
+100 ไม่เจอเองไม่รู้หรอก...
StoneRoses
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Pinarello Dogma F8, Trek Speed Concept 9.9

โพสต์ โดย StoneRoses »

แนะนำระบุคนไปใน PM เลย

บอกแบบนี้ ฝ่ายบริหารก็จัดการอะไรไม่ได้
x-นครปฐม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9443343
team: NAKHONPATHOM BIKE CLUB.
Bike: เสือหมอบ MADONE 9 - 7.9 - KLEIN GIANT xtc carbon

โพสต์ โดย x-นครปฐม »

ขี่อย่างมีความสุข จักรยานอะไรก็สนุกได้ทุกวัน
น้ำมันมะพร้าวช่วยให้สุขภาพดีอย่างไร เชิญชมเว็บไซด์ นี้ค่ะ
http://virginoil.siam2web.com

^^--^-^คุยขำๆอำกันเล่นๆกับ-^-^-NAKHONPATHOM BIKE CLUB.
http://www.facebook.com/jumpoottonsiengsom
ton_palau
สมาชิก
สมาชิก
Bike: trek
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ton_palau »

แค่คำว่า "สวัสดี"ทักทายลูกค้ามันเป็นพื้นฐานธรรมดา ยังไม่มีใครพูดสักคนยากจะทำใจจริงๆครับ "แต่พนักงานพูดจาสุภาพนะครับ"ไม่ได้โกรธพนักงานนะครับแต่รู้สึกแปลกๆ แค่อยากบอกให้ปรับปรุงนะครับ ;)
Dr.chaweng
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0831252762
team: Ubonrak Cycling Team.(ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพโรงพยาบาลอุบลรักษ์ ธนบุรี)ARNON TEAM ubonrachathani
Bike: Trek Maone7,6,Domane6,5,Speed Concept2.5,Super Fly9,8500.Gary Fisher.Challenger,Dahon,Ellworths
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Dr.chaweng »

อย่าไปยึดมั่นถือมั่นมากเลยนะครับจะได้ปั่นกันหนุกๆ พนักงานทุกๆคนก็คงอยากจะทำให้ลูกค้าประทับใจทุกๆครั้ง แต่มันก็อาจจะมีวันบางวันที่มันไม่เป็นดังใจ ก็คงต้องปรับปรุงกันไปให้ดีขึ้นเรื่อยๆ เส้นทางสู่คุณภาพมีแต่จุดstartแต่ไม่มีจุดสิ้นสุดครับ(DNF?)คงเหมือนกับการได้ปั่นไปเรื่อยๆอย่างน้อยก็ความเร็วต้องไม่ช้าลง มีแต่เท่าเดิมหรือมากขึ้น ขอเป็นกำลังใจนะครับ
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย Dr.chaweng เมื่อ 01 ต.ค. 2010, 13:31, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

อันนี้เห็นด้วยครับ มีชอบบริการของคุณพี่ รปภ ที่คอยเปิดปิดประตู นอกนั้นดูจะเมินเฉยยังไงพิกล ทั้งที่พนักงานในร้านก็เยอะนะ ไปช่วงที่ยุ่งก็ว่าไปอย่าง แต่ไปช่วงเพิ่งเปิดร้านนี่ พนักงานก็ยืน นั่งกันเฉยๆ

คำว่า "สวัสดี" นี่เป็นองค์ประกอบในวัฒนธรรมของคนไทยอย่างหนึ่ง ไม่ต้องถึงขั้นไหว้แบบโรงแรมหรอกครับ

ผมชอบอิเซตันอย่าง เวลาเปิดหรือปิดห้าง เขาจะให้พนักงานมายืนต้อนรับหรือยืนส่งลูกค้าหน้าเคาเตอร์ ทุกคนต้องหยุดภารกิจทุกอย่าง มีพนักงานสาวๆ แต่งกายเรียบร้อยสไตล์ญี่ปุ่นมายืนสองข้างประตูโค้งให้ลูกค้า

แต่ห้างอื่นยังไม่เห็น บ้างก็ยุ่งกับการคลุมผ้า เก็บร้าน ปัดนั่นนี่

ขวด

The Power Of Slow Ride
มาดมะขาม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-836-6885
team: PN MAP
Bike: Thorn Raven Tour,Schwinn,Gios Spazio, Rit(Coming soon)

โพสต์ โดย มาดมะขาม »

ผมเฉยๆกับเรื่องทักทายนะ ซ้ำยังชอบให้ไม่ต้องเข้ามาเกาะแจจนกว่าผมจะเรียกเองด้วยอีกต่างหาก

แต่ยังไงซะเสียงตอบรับจากผู้บริการก็ควรฟังไว้ ถือเป็นหน้าที่ของผู้ให้บริการครับ :)
REPSOL
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-6079727
ติดต่อ:

โพสต์ โดย REPSOL »

นานมาแล้วมีอยู่ร้านหนึ่งตั้งอยู่ในซอยร่วมฤดี อยู่ในซอยแยกอีกที เป็นทาวน์เฮ้าส์สวยๆ ที่เปิดขายจักรยาน
-มี MIYATA Roadbike แขวนอยู่ในร้านสวยมาก
-มีรองเท่าพื้นคาร์บอนสุดสวย
-คุณนทีขายเองด้วยหรือเปล่า ไม่แน่ใจ ประทับใจกับร้า อบอุ่นในสถานที่
ต่อมาย้านมาอยู่ห้องมุมใกล้อาคารเคียหงวน ใข่หรือเปล่าไม่แน่ใจ หรือ อยู่หลังโขว์รูมปัจจุบัน
- Chalenger เต็มร้าน ได้ รุ่น compettion สีขาวสุดสวย STX-RC กลับบ้านไป ตอนนั่นคนขายก็เป็นกันเองดีทุกคน

.....มาร้านใหม่ อาจจะสไตลเมืองนอก ให้ลูกค้าเดินดูตามสบาย ต้องการอะไรก็เรียก
.....อาจไม่ตรงกับความชอบแต่ละคน
.....แต่ถ้ามีทักทายตอนเข้าร้านซักหน่อยก็จะดีครับ ตามคำแนะนำข้างต้น
.....ใครอยากแนะนำอะไรก็แจ้งเลยครับ ก็คุ้นหน้าคุ้นตากันทั้งนั้น
......แล้วช่างเก่าแก่ยังอยู่หรือเปล่าครับ เห็นตั้งแต่ ร้าน Bike Shop เพชรบุรีสมัยโน้นแนะ ย้านมาอยู่ Probike ขี่ Chalenger ล้อดิสงามสุดๆ

-
green_t
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ยังไม่กล้าสมัคร
Bike: ยังไม่มีเลย เก็บเงินอยู่ครับ

โพสต์ โดย green_t »

ไม่ทักไม่เท่าไร เล่นถามว่าพี่ซื้อรถจากที่ไหน ก็รถจากตัวแทนคุณแหละใบประกันอยู่ครบ ไปถามหาอะไหล่
ดันบอกให้กลับไปถามร้านที่ซื้อ
แล้วคุณจะเป็นผู้นำเข้าไปทำไหม ผมละกลุ้ม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Probike”