เชิญทุกท่านร่วมปั่นไปติดเครื่องกรองน้ำที่วัดบ้านแซ่ 19 สค. นี้

Moderator: มิตร, มิตร

เชิญทุกท่านร่วมปั่นไปติดเครื่องกรองน้ำที่วัดบ้านแซ่ 19 สค. นี้

โพสต์ โดย LungMote » 15 ส.ค. 2012, 20:58

ขอเชิญทุกท่านร่วมกันปั่นไปติดตั้งและถวายเครื่องกรองน้ำที่วัดบ้านแซ่ (แถวบึงกระดาน-บ้านไร่-บึงถัง) ระยะทางไป-กลับไม่เกิน 55 กม. ในวันอาทิตย์ที่ 19 สิงหาคม 2555 นัดรวมพลกันที่ตลาดทรัพย์อนันต์ ล้อหมุน 6.30 น. ครับ

ผมกับผู้กองฑิตได้ไปสำรวจและเดินท่อน้ำ เตรียมการรองรับการติดตั้งเครื่องกรองน้ำเรียบร้อยแล้วครับ
บริเวณหน้าวัดและในวัดกว้างขวาง มีพระจำพรรษาแค่ 3 เอารูปมาให้ชมกันก่อนไปครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
"บนถนนอาจเป็นชนกลุ่มน้อย แต่มีเกินร้อยอยู่ในหัวใจ"

Re: เชิญทุกท่านร่วมปั่นไปติดเครื่องกรองน้ำที่วัดบ้านแซ่ 19 สค. นี้

โพสต์ โดย LungMote » 15 ส.ค. 2012, 21:04

วัสดุ อุปกรณ์ และเครื่องมือที่นำไปจัดเตรียมการติดตั้งเครื่องกรอง ขนไปโดยอ้ายจิ๋วคันนี้แหละครับ

รูปภาพ

ผู้กองฑิต โดนผมสั่งให้ต่อท่อน้ำ...อิ อิ

รูปภาพ

พอเสร็จแล้ว...ผมก็มายืนแต๊ะท่าถ่ายรูปไว้เป็นหลักฐานอย่างงี้แหละคร๊าพพพ..5 5 5 5 +

รูปภาพ
"บนถนนอาจเป็นชนกลุ่มน้อย แต่มีเกินร้อยอยู่ในหัวใจ"

Re: เชิญทุกท่านร่วมปั่นไปติดเครื่องกรองน้ำที่วัดบ้านแซ่ 19 สค. นี้

โพสต์ โดย LungMote » 15 ส.ค. 2012, 21:07

ไปกันเยอะ ๆ นะครับ..ระยะทางไม่ไกลมาก ผ่านทุ่งนาสวย ๆ ตอนเช้า ๆ อากาศดีมากครับ...ผมคงไม่ได้ไปร่วมบุญด้วย ต้องไปเชียงใหม่ครับ

โพสต์ โดย สมชาย » 16 ส.ค. 2012, 07:52

เครื่องกรองน้ำ ผมได้จัดการล้างและตรวจเช็ครอยรั่วเสร็จแล้วครับ เสียดายที่Lungmoteไม่อยู่ปั่นไปถวายด้วยกัน
...
ขี่จักรยานไปทุกที่พร้อมกับปิ่นโตหนึ่งเถา

โพสต์ โดย krutip » 16 ส.ค. 2012, 10:55

LungMote เขียน:ไปกันเยอะ ๆ นะครับ..ระยะทางไม่ไกลมาก ผ่านทุ่งนาสวย ๆ ตอนเช้า ๆ อากาศดีมากครับ...ผมคงไม่ได้ไปร่วมบุญด้วย ต้องไปเชียงใหม่ครับ

ไปเชียงใหม่กี่โมงปั่นแล้วค่อยไปผมจะปั่นด้วยโดดประชุมอย่าดังไปเดี๋ยวเด็ก ๆ รู้ ปั่นเสร็จค่อยแอบเข้าห้องประชุม
จักรยานยามเย็น Airport group phitsanulok
viewforum.php?f=32

โพสต์ โดย มิตร » 16 ส.ค. 2012, 11:15

krutip เขียน:
LungMote เขียน:ไปกันเยอะ ๆ นะครับ..ระยะทางไม่ไกลมาก ผ่านทุ่งนาสวย ๆ ตอนเช้า ๆ อากาศดีมากครับ...ผมคงไม่ได้ไปร่วมบุญด้วย ต้องไปเชียงใหม่ครับ

ไปเชียงใหม่กี่โมงปั่นแล้วค่อยไปผมจะปั่นด้วยโดดประชุมอย่าดังไปเดี๋ยวเด็ก ๆ รู้ ปั่นเสร็จค่อยแอบเข้าห้องประชุม

ไม่ทันแล้วครับ เนื่องจากผมได้เอาเว็บนี้ไปแปะไว้ที่ "โรงเรียนจ่านกร้อง" แล้วครับ :lol: :lol: :lol:

โพสต์ โดย sc » 16 ส.ค. 2012, 21:07

ติดธุระไปด้วยไม่ได้ แต่ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วย

โพสต์ โดย อัคนี » 17 ส.ค. 2012, 08:03

ขี่ขึ้นถนนใหญ่ขอให้ทุกท่านเดินทางปรอทภัยครับ

โพสต์ โดย สมชาย » 17 ส.ค. 2012, 09:14

อยากทราบเส้นทางที่เราจะเดินทางไปวัดบ้านแซ่ ด้วยครับ
...
ขี่จักรยานไปทุกที่พร้อมกับปิ่นโตหนึ่งเถา

โพสต์ โดย krutip » 19 ส.ค. 2012, 10:52

เสียดาย ลุงโมท ไม่อยู่ขาไปหลายคนขากลับผมรีบมีงาน หลอกมาได้คนเดียว คือ อาจารย์สุเทพ เทคนิค ผมแย่เลยตาม อ.สุเทพไม่ทันผู้กองใหญ่ทำท่าจะมาแต่เปลี่ยนใจเสียอย่างนั้นเอาดื้อ ๆ เลยมากันแค่สองคน
จักรยานยามเย็น Airport group phitsanulok
viewforum.php?f=32

โพสต์ โดย Akaluck » 19 ส.ค. 2012, 11:18

ไม่ได้ไปร่วมบุญ ขออนุโมทนาบุญกับชาวแอร์พอร์ตทุกท่านครับ :D
เสือเอ พิดโลก

โพสต์ โดย สมชาย » 21 ส.ค. 2012, 04:56

ภาพมีไม่มากนะครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
รูปภาพ
...