ถวายเทียนพรรษา 55

Moderator: มิตร

Re: ถวายเทียนพรรษา 55

โพสต์ โดย สมชาย » 01 ส.ค. 2012, 22:14

..
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
...
ขี่จักรยานไปทุกที่พร้อมกับปิ่นโตหนึ่งเถา

โพสต์ โดย สมชาย » 01 ส.ค. 2012, 22:22

..
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
...
ขี่จักรยานไปทุกที่พร้อมกับปิ่นโตหนึ่งเถา

โพสต์ โดย สมชาย » 01 ส.ค. 2012, 22:31

..
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
รูปภาพ
...

โพสต์ โดย สมชาย » 01 ส.ค. 2012, 22:36

ชุดสุดท้ายแล้วครับ
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

แวะเยี่ยมบ้านส.จิ๋วที่หัวรอซักลังกว่าๆห็นจะได้ :lol: :lol:

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
...

โพสต์ โดย p_berm » 03 ส.ค. 2012, 11:05

ไปเที่ยวไหนกันหมดไม่มีใครเฝ้าบ้าน ไม่มีใครเปิดกระทู้ใหม่ เดี๋ยวงัดบ้านซะเลย

โพสต์ โดย p_berm » 03 ส.ค. 2012, 16:57

เย็นแล้วเจ้าของบ้านยังไม่อยู่อีก...

โพสต์ โดย krutip » 05 ส.ค. 2012, 22:06

9 วัดครับไม่ทราบว่าเป็นอย่างไรกันบ้างต้องขออภัยหากการต้อนรับไม่ทั่วถึงเรื่องอาหารก็ไม่ทราบว่าได้ทานกันทั่วถึงหรือเปล่าครับคงจะเข็ดกันแล้วใช้ไหม ขอโมทนาทุกท่านนะครับทั้งที่ร่วมถวายเทียน ถวายเครื่องกรองน้ำสมชายได้ติดตั้งไปหลายตัวอย่างไรแล้วเดี๋ยวสมชายคงมาแจ้งให้ทราบละครับ
รูปครับบรรยายเองดูเองเข้าแล้วกัน
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

โพสต์ โดย LungMote » 05 ส.ค. 2012, 22:17

"""ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ"""
"บนถนนอาจเป็นชนกลุ่มน้อย แต่มีเกินร้อยอยู่ในหัวใจ"

โพสต์ โดย krutip » 05 ส.ค. 2012, 22:38

เจ้คนสวยต้นคิดเครื่องกรองน้ำสาธุ

โพสต์ โดย Mameawfha » 06 ส.ค. 2012, 13:22

krutip เขียน:เจ้คนสวยต้นคิดเครื่องกรองน้ำสาธุ

อนุโมทนาบุญด้วยทุกที่เลยค่ะ และขอแก้ไขนิดนึงนะคะ

คนที่เป็นต้นคิดและทำบุญรายใหญ่เรื่องเครื่องกรองน้ำที่ต้องตบมือให้

และได้บุญมากๆ เลย คือ สสช (เสือสมชาย) นะคะที่เป็นต้นคิด-จัดซื้อและจ่ายตัง แถมติดตั้งอีก

ส่วนพวกเราช่วยดำเนินการจัดหาและร่วมทำบุญค่ะ :D :D

โพสต์ โดย krutip » 07 ส.ค. 2012, 21:04

เสาร์ที่ 11 สิงหาคม 55 ปั่นสร้างวัด............(ยังไม่มีชื่อวัด) และติดตั้งเครื่องกรองน้ำ
ด้วยชาวบ้านถวายที่ป่ามะขามให้พระธุดงค์ ณ.บ้านใหม่ชัยมงคล หมู 24 ต.บ้านกลาง อ.วังทอง พิษณุโลก ได้ทำพิธีบวงสรวงแล้ว ยกเสาเอกแล้วต่อประปาภูเขาแล้ว กำหนดการ
6.30 น. ออกจากปิโตนัสโคกช้าง
7.00 น. อาหารเช้าตลาดวังทอง
7.45 น. ปั้ม ptt หน้าค่าย
9.30 น. ตลาดทรัพย์ไพรวัลย์
11.00 น. บ้านใหม่ชัยมงคล หมู่ 24 ถวายภัตราหารเพล เทียน ผ้าป่่า ติดตั้งเครื่องกรองน้ำเป็นลูกศิษย์พระ อาหารมื้อกลางวัน
12.30 น. เดินทางกลับ
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย krutip เมื่อ 08 ส.ค. 2012, 20:13, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

โพสต์ โดย Kenc » 08 ส.ค. 2012, 10:41

ไปด้วยครับ ;)
@สรุปทริป Camping Bike ปั่นไป เที่ยวไป กินไป ค่ำไหน นอนนั่น
@ติดต่อ http://www.facebook.com/kitti.champasak
@เขาว่าปั่น เหมือนหยอดกระปุก ปั่นเท่าไร.... ก็ได้เท่านั้น!!!

โพสต์ โดย krutip » 10 ส.ค. 2012, 11:15

Kenc เขียน:ไปด้วยครับ ;)

ครับผมถ้าฝนตกหนักคงต้องเป็นรถยนต์ละครับ

โพสต์ โดย LungMote » 10 ส.ค. 2012, 20:38

krutip เขียน:
Kenc เขียน:ไปด้วยครับ ;)

ครับผมถ้าฝนตกหนักคงต้องเป็นรถยนต์ละครับ

นั่นนะสิครับ...ตกทูกกกกวัน....ไม่ได้ออกไปปั่นมาสามวันแล้ว....ถ้าเอารถไป...."""ส่งใครมารับผมที"""
"บนถนนอาจเป็นชนกลุ่มน้อย แต่มีเกินร้อยอยู่ในหัวใจ"