กองบิน ๔๖ airport group pbc phitsanulok เข้าที่ 3 ไทม์ไทอัล 24 ก.ม. วันนี้..(รายงานข่าวสดเกาะติดสนาม)

Moderator: มิตร, มิตร

กองบิน ๔๖ airport group pbc phitsanulok เข้าที่ 3 ไทม์ไทอัล 24 ก.ม. วันนี้..(รายงานข่าวสดเกาะติดสนาม)

โพสต์ โดย เนิ่ม ชมภูศรี » 17 ก.พ. 2012, 20:46

ประเดิมชัยไทม์ไทอัล จักรยานชิงแชมป์ประเทศไทย สนาม 4 ชิงถ้วยพระราชทานคิงห์คัพ จังหวัดพิจิต

เสือนุ๊ก อนุรักษ์ เพชรรี่ ติดอันดับ 3 ประเภทไทม์ไทอัล 24 ก.ม. ประเดิมชัยให้กับจังหวัดพิษณุโลกในการแข่งขันจักรยานประเภทถนน ไทม์ไทอัล รุ่นเยาวชนชาย วันนี้ และยังไม่จบการแข่งขัน เด็กนักจักรยานจากจังหวัดพิษณุโลก จะลงชิงชัยในวันพรุ่งนี้ (18 ก.พ.55 ) ประเภทถนน อินไรเรส ทั้งรุ่นยุวชนและเยาวชน
...
โดยนักกีฬาที่เดินทางไปแข่งขันมีรายชื่อดังต่อไปนี้

1)อนุรักษ์ เพชรรี่ 2) ณัฐพล บำรุงรักษ์ 3) ปรมัติ สุคตินาถ 4) จิรายุ สินธู 5) ธนิสรณ์ ตั้งอารมณ์มั่น
....
ในวันพรุ่งนี้ 18 ก.พ.55 จะเป็นการแข่งขันแบบประเภทถนน อินไรเรส วนรอบบึงสีไฟ จังหวัดพิจิต ระยะทางรอบละ 11.50 ก.ม. ทำการแข่งขัน 5 รอบบึงสีไฟ โดยเด็กจักรยานจากบ้านเราลงทำการแข่งขันสองรุ่น คือรุ่นยุวชนชาย มีเด็กชายปรมัติ สุคตินาถ (มอส) จิรายุ สินธู (มาย) ธนิสรณ์ ตั้งอารมณ์มั่น (ปัน)

ส่วนอีกรุ่นหนึ่งคือรุ่นเยาวชนชาย ส่งอนุรักษ์ เพชรรี่ (นุ๊ก) และ ณัฐพล บำรุงรักษ์ (กิ๊ก) ลงทำการชิงชัย
....
กำลังใจเต็มเปี่ยม ส่งแรงใจไปถึงเด็กน้อยจากบ้านเรา.....

รูปภาพ

รูปภาพ

Re: กองบิน ๔๖ airport group pbc phitsanulok เข้าที่ 3 ไทม์ไทอัล 24 ก.ม. วันนี้..(รายงานข่าวสดเกาะติดสนาม)

โพสต์ โดย เนิ่ม ชมภูศรี » 17 ก.พ. 2012, 20:59

รูปภาพ

ขอขอบพระคุณท่านนายแพทย์สานิตย์ แซ่ลิ้ม ประธานชมรมจักรยานจังหวัดพิษณุโลก ที่ได้ให้รถจักรยานประเภทไทม์ไทอัลและอุปกรณ์ลงทำการแข่งขัน ขอบพระคุณโกฮง แอร์พอร์ตกรุ๊ป ขอบพระคุณรองดอย จ่าเยิ้ม ขอบพระคุณพี่ ๆ กลุ่มชิว ๆ ที่มาร่วมฝึกซ้อมในสนามบิน ทำให้เด็กเกิดพลังใจอยากจะซ้อม ขอบพระคุณพี่ ๆ น้อง ๆ เมืองสองแควที่คอยดุคอยเตือน ขอบพระคุณทุก ๆ ท่าน ครับ

Re: กองบิน ๔๖ airport group pbc phitsanulok เข้าที่ 3 ไทม์ไทอัล 24 ก.ม. วันนี้..(รายงานข่าวสดเกาะติดสนาม)

โพสต์ โดย เนิ่ม ชมภูศรี » 17 ก.พ. 2012, 21:06

ไม่ใช่เรื่องที่จะได้มาอย่างง่ายดายที่จะขึ้นไปยืนบนพื้นที่แห่งนี้ .... เราต้องทุ่มเทพลังกาย พลังใจ ฝึกซ้อม ฝึกซ้อม และฝึกซ้อมเท่านั้น ถึงจะเดินทางไปสู่เป้าหมายได้

ถึงแม้นว่าจะยังไม่ถึงที่สุด แต่ใช่ว่าเราจะทำไม่ได้ หากเรามีความพยายาม..

รูปภาพ

รูปภาพ

เส้นทางชีวิตและความหวัง

โพสต์ โดย YogiRider » 17 ก.พ. 2012, 23:31

เยี่ยมครับ เสือนุ๊ก ความเร็วเฉลี่ย 40 นิดๆเลยนะนั่น :mrgreen: :mrgreen:
Cycling is great suffer, but receive so little. That's make me tough.
ติดตามความเคลื่อนไหวได้ที่ กลุ่มเด็กโรงกลึง หรือ Saint Bikes แฟนเพจ

โพสต์ โดย krutip » 18 ก.พ. 2012, 13:55

โอ้โหเยี่ยมมากเอาที่หนึ่งเลยครูขอเป็นกำลังใจให้ทั้งทีม ทั้งนักกีฬาและผู้ฝึกซ้อม

โพสต์ โดย เนิ่ม ชมภูศรี » 21 ก.พ. 2012, 20:46

ppk8888 เขียน:ยินดีกับชัยชนะด้วยครับ

ผมไม่ได้ตอบขอบพระคุณ ถือโอกาสนี้ขอบพระคุณครับรองดอย พรุ่งนี้เข้าไปซ้อมในกองบินต่อหรือปล่าวครับ จะฝึกไทม์ไท ครับ

โพสต์ โดย เนิ่ม ชมภูศรี » 21 ก.พ. 2012, 20:47

Valkyrie เขียน:เอาที่ 1 อีก เสือนุ๊ก :lol:

ขอบคุณมากครับพี่ด้วง ..เจ้าเสือกิ๊กของเราได้ที่ 4 ครับ สปิ้นท์หน้าเส้น ภาพยังไม่มาครับผม..

โพสต์ โดย จ่าเยิ้ม » 21 ก.พ. 2012, 21:33

เนิ่ม ชมภูศรี เขียน:
Valkyrie เขียน:เอาที่ 1 อีก เสือนุ๊ก :lol:

ขอบคุณมากครับพี่ด้วง ..เจ้าเสือกิ๊กของเราได้ที่ 4 ครับ สปิ้นท์หน้าเส้น ภาพยังไม่มาครับผม..

จัดให้ครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
Cyclemania Phitsanulok

โพสต์ โดย เนิ่ม ชมภูศรี » 22 ก.พ. 2012, 10:07

ขอบคุณมากครับพี่น้อง....
...
มีข่าวดีมาบอกเล่าครับ

วันนี้ นิตยสาร a day จะเดินทางมาสัมภาษเรื่องจักรยานที่บ้านศูนย์ฝึก จากนั้นเข้าสนามบินใหม่ดูการฝึกซ้อม พบกันที่สนามบินใหม่ในยามเย็นครับ :D :D