'' เสือนุ๊ค...เจ้ากิ๊ก ... '' ติดอันดับจักรยานชิงแชมป์ประเทศไทย สนาม 4 สระบุรี (วันนี้)

Moderator: มิตร

'' เสือนุ๊ค...เจ้ากิ๊ก ... '' ติดอันดับจักรยานชิงแชมป์ประเทศไทย สนาม 4 สระบุรี (วันนี้)

โพสต์ โดย เนิ่ม ชมภูศรี » 04 ก.พ. 2012, 19:32

รายงานผลการแข่งขันล่าสุด สด ๆ ร้อน ๆ ในวันนี้ ''เจ้านุ๊ค'' ได้รับรางวัลชนะเลิศอันดับที่ 3 ''เจ้ากิ๊ก'' ได้อันดับที่ 5 ในการแข่งขันจักรยานประเภท ถนน อินไรเรส ระยะทาง 120 ในรุ่นเยาวชนชาย โดยทั้งสองคนยิงหนีฉีกกลุ่มไปอยู่ในกลุ่มผู้นำ 6 คน ประกอบไปด้วยทีมจากโรงเรียนกีฬาจังหวัดลำปาง ทีมเบนชิ ราชบุรี ทีมจากจังหวัดอุบลราชธานี และเด็กของเรา ทีมจังหวัดพิษณุโลก ติดกลุ่มหน้าปั่นนำไปตลอดเส้นทางการแข่งขัน โดย ''เสือนุ๊ค'' ทำการปั่นหนีเดี่ยว ก่อนเข้าเส้นชัย แต่ทีมอื่นไหวซองทันไม่ยอมให้เสือนุ๊กหนีเดี่ยว ไล่ตามเด็กพิษณุโลกอย่างไม่ยอมลดละ ผลถึงหน้าเส้น ทำให้กลุ่มไล่ตามสปิ้นท์เฉือนเข้าเส้นไปครึ่งล้อ ...
..
''เสือกิ๊ก'' ไล่ตามสปิ้นท์ชนะเข้าอันดับที่ 5 ได้รับเกียรติขึ้นยืนโพเดี้ยมทั้งสองคน ในนามเด็กบ้านเรา เมืองสองแคว
...
ส่วนเจ้าเสือมอส ดวงไม่ดี ลงแข่งในรุ่นยุวชนอายุไม่เกิน 16 ปีชาย ยางรั่ว ไม่สามารถทำการเซอวิสทัน จำใจต้องออกจากการแข่งขัน
...
การแข่งขันในครั้งนี้ ''พี่หนุ่ย'' พาเด็กไปแข่งขัน และได้รับการอนุเคราะห์จากอาจารย์ เยาวลักษ์ พรประเสริฐ ผอ.กองการศึกษาเทศบาลเขาพระงาม ให้ที่พักกับเด็กนักกีฬา และอีกท่านหนึ่งคือ ผอ.รัชนีวรรณ บัวสถติย์ โรงเรียนเทศบาล 1 ท่าหิน เลี้ยงอาหารค่ำและมอบเงินให้เป็นขวัญทีม จำนวน 1000 บาท ขอขอบพระคุณและขอให้เกียรตินำข่าวสารมาบอกกล่าวให้กับทุกท่านทราบ ครับ
....
รายงายข่าวสดล่าสุดในวันนี้ 4 กุมภาพันธ์ 2555
....

(รูปภาพจะตามมาทีหลัง เนื่องจาก ''พี่หนุ่ย'' พาเด็กกลับมาถึงบ้านในตอนนี้ แต่ยังไม่สามารถลงภาพได้ ครับ)

Re: '' เสือนุ๊ค...เจ้ากิ๊ก ... '' ติดอันดับจักรยานชิงแชมป์ประเทศไทย สนาม 4 สระบุรี (วันนี้)

โพสต์ โดย thu » 04 ก.พ. 2012, 19:54

ยินดีด้วยครับ สนามหน้าที่พิจิตรถ้าไม่ติดอะไรจะขอหนุกๆด้วยครับ

Re: '' เสือนุ๊ค...เจ้ากิ๊ก ... '' ติดอันดับจักรยานชิงแชมป์ประเทศไทย สนาม 4 สระบุรี (วันนี้)

โพสต์ โดย เนิ่ม ชมภูศรี » 04 ก.พ. 2012, 21:06

thu เขียน:ยินดีด้วยครับ สนามหน้าที่พิจิตรถ้าไม่ติดอะไรจะขอหนุกๆด้วยครับ

ไปแข่งกันเถอะครับ สนุกดี เหนื่อยด้วย เอาใจช่วยครับพี่ตู๋....ขอบคุณมากครับ

โพสต์ โดย Valkyrie » 04 ก.พ. 2012, 21:11

พักนี้ มีเรื่องให้ยินดี หัวใจพองโตบ่อยๆครับ ยินดี และขอบคุณผู้เกี่ยวข้องทั้งหมดครับ....
ฝากถึงน้องๆ...
เส้นทางอีกไกล อย่าได้ท้อที่จะก้าวเดิน วันนี้ต้องเดินก็เดินไปอย่าได้ลดละ วันหน้าหรอก ความพยามในการเดินจึงประสพผล
ดูอย่างพระมหาชนกที่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวพระราชทานเป็นแนวทางในการประกอบกิจการงานทั้งหลายเข้าไว้ วิริยะเท่านั้น จึงประสพผลในภายภาคหน้าอย่างงดงาม
Gone with the wind.

Facebook Airport Group Phitsanulok http://www.facebook.com/groups/237389656286340/

โพสต์ โดย nui2501 » 04 ก.พ. 2012, 21:33

[url=http://upic.me/show/32707778]รูปภาพ รูปภาพ[/url] รูปภาพ

การแข่งขันในครั้งนี้ ''พี่หนุ่ย'' พาเด็กไปแข่งขัน และได้รับการอนุเคราะห์จากอาจารย์ เยาวลักษ์ พรประเสริฐ ผอ.กองการศึกษาเทศบาลเขาพระงาม ให้ที่พักกับเด็กนักกีฬา และอีกท่านหนึ่งคือ ผอ.รัชนีวรรณ บัวสถติย์ โรงเรียนเทศบาล 1 ท่าหิน เลี้ยงอาหารค่ำและมอบเงินให้เป็นขวัญทีม จำนวน 1000 บาท ขอขอบพระคุณและขอให้เกียรตินำข่าวสารมาบอกกล่าวให้กับทุกท่านทราบ ครับ

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

โพสต์ โดย LungMote » 05 ก.พ. 2012, 00:07

ยินดีด้วยครับ 8-)
"บนถนนอาจเป็นชนกลุ่มน้อย แต่มีเกินร้อยอยู่ในหัวใจ"

โพสต์ โดย ball เท้าไฟ » 05 ก.พ. 2012, 11:42

:D เก่งมากครับ พยายามกันต่อไป

ขอขอบคุณผู้ใหญ่ใจดีทุกๆ ท่านด้วยครับที่เป็นกำลังแรงใจช่วยกันส่งเสริมเด็ก
http://www.facebook.com/group.php?gid=140187639353305
ball-55@hotmail.com
แอร์พอร์ท กรุ๊ป สุขภาพดี สังคมดี

โพสต์ โดย lineinline » 05 ก.พ. 2012, 11:59

ยินดีด้วยครับผม....ช่วงนี้เข้ารอบบ่อยกันจังสงสัยแรงเหลือ ๆ :P :P
จำหน่ายจักรยาน อะไหล่และอุปกรณ์ เสือหมอบเสือภูเขา ทั้งใหม่และเก่า

โพสต์ โดย BL-PL » 05 ก.พ. 2012, 16:07

ยินดีกับนักกีฬา ผู้ฝึกสอนและผู้สนับสนุนทุกท่านด้วยครับ
BLPC

โพสต์ โดย เสือแสนย์ » 05 ก.พ. 2012, 16:42

:lol:ขอแสดงความยินดีกับนักกีฬา และผู้สนับสนุนทุกท่านครับ...
..ชุมเสือบ้านคลองพิษณุโลก...

http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=43