++ชวนปั่นเส้นทางใหม่ พระราม9-เขาขาว(ABACบางนา)++

ผู้ดูแล: nuRBS

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานพระรามเก้า เชิญชวนผู้รักการปั่นรถถนนทางเรียบ ที่อยู่บริเวณทางคู่ขนานมอเตอร์เวย์
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ชิน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-248-5558
team: Nich-100Plus
Bike: Nich
ตำแหน่ง: อ่อนนุช
ติดต่อ:

++ชวนปั่นเส้นทางใหม่ พระราม9-เขาขาว(ABACบางนา)++

โพสต์ โดย ชิน »

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาทาง ผมกับพี่จิมได้ลองไปหาเส้นทางปั่นใหม่ๆ ต่อจากเส้นพระราม9ที่ปั่นกันอยู่เป็นประจำจนสามารถไปถึง มหาวิทยาลัยเอแบคบางนาได้ครับ ซึ่งทางถนนก็ดีมากๆ รถน้อยมากครับเพราะเมหือนทางชาวบ้านครับ นานๆจะมีรถผ่านเข้าไป บรรยากาศข้างทางก็ดีครับ เป้นนา บ่อกุ้ง ระยะทางจากร้านก๋วยเตี๋ยวบังบริเวณสุเหร่าไปกลับประมาณ 90 โลครับ

เส้นทางจะเป้นดังนี้ครับ
- ปั่นไปทาง DHL ตามปรกติ -> เลยขึ้นไปไปวกย้อนศรเล็กน้อย เพื่อตรงไปมหาวิทยาลัยลาดกระบังครับ -> ตรงไปจนสุด Local Road->กลับรถใต้สะพาน แล้วเลี้ยวขวา เข้าซอย ไปออกอ่อนุชครับ ->ถึงเส้นอ่อนนุชแล้วจะกลับรถอีกครั้ง เพื่อไปเข้า Local Road อีกฝั่ง -> ลอดมอเตอร์เวย์ไปออกฝั่งตรงข้าม เข้าซอยวัดบัวโรย จากนั้นก็ยิงยาวไปเรื่อยตามป้ายมีอีก 2-3 แยกในซอยก็ถึงครับ ด้านในมหาลัยวันเสาร์ จะมี blackcayon เปิดครับ หรือว่า Seven ก็ได้ครับ

ซึ่งวันเสาร์นี้จะชวนปั่นไปให้รู้จักเส้นทางกันดูครับ เริ่มปั่นคาดว่าราวๆ 7.00 น. จะเริ่มจากร้านพี่นุครับหรือใครจะดักรอระหว่างทางแล้วไปด้วยกันก็ได้ครับ ปิดทริปประมาณเที่ยงครับ
รูปตย.

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ขากลับครับมอเตอร์เวย์เส้นลาดกระับัง ลมแรงดีจริงๆ แต่ก็เรียบสุดๆมีสะพานให้ขึ้นยาวๆ 2-3 สะพาน
www.nichcycling.com
เอก Flt Ops
ขาประจำ
ขาประจำ
team: CNX BKK HKT
ติดต่อ:

Re: ++ชวนปั่นเส้นทางใหม่ พระราม9-เขาขาว(ABACบางนา)++

โพสต์ โดย เอก Flt Ops »

:mrgreen: ขยันหา เส้นทางจริง แจ๋วมาก ชินจัง ถ้าว่างจะไปแจม ด้วยครับ :D :D
...@ อิ่ม อร่อย :...
soloist
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rama 9
Bike: Colnago ETP

Re: ++ชวนปั่นเส้นทางใหม่ พระราม9-เขาขาว(ABACบางนา)++

โพสต์ โดย soloist »

มาแสดงความจำนงครับ แต่ทำไมต้องเริ่มเช้าเหลื่อเกิน เอาสัก 7:30 ไม่ได้หรือน้องชิน ?
ชิน
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

พี่เอกครับ มาเลยครับเสาร์นี้ อิอิ
soloist เขียน:มาแสดงความจำนงครับ แต่ทำไมต้องเริ่มเช้าเหลื่อเกิน เอาสัก 7:30 ไม่ได้หรือน้องชิน ?
อันนี้แล้วแต่สะดวกครับเฮียซ้ง ยังไม่ได้คุยกับใครเลยบอกเวลาคร่าวๆมาก่อนน่ะครับ ถ้า 7.30 สะดวกกันหลายคนก็ตามนั้นเลยครับ ผมกับพี่จิมไม่มีปัญหาครับ :D

ปล. พี่ๆท่านใดหวังจะไปเจอน้องๆ มหาลัยบอกเลยว่าอดนะครับ 55 เพราะเค้าไม่มีสอนวันเสาร์คร้าบ :D

เพิ่มเติมรูปเส้นทางเล็กน้อยครับ
ไฟล์แนบ
เมื่อไปถึงก็ถ่ายรูปคู่กับเขาขาวเสียหน่อย
เมื่อไปถึงก็ถ่ายรูปคู่กับเขาขาวเสียหน่อย
01-08-09_1019.jpg (35.95 KiB) เข้าดูแล้ว 2474 ครั้ง
เส้นทางกลับอีกทีบริเวณฝั่งที่เลยเส้นที่เราปั่นกันประจำมาแล้วครับ
เส้นทางกลับอีกทีบริเวณฝั่งที่เลยเส้นที่เราปั่นกันประจำมาแล้วครับ
01-08-09_1208.jpg (21.11 KiB) เข้าดูแล้ว 2472 ครั้ง
กิจ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815575577
team: 347Cycling, Rama 4, Sport bicycle, Bikeloves
Bike: All 2 Wheels
ติดต่อ:

โพสต์ โดย กิจ »

ถ้ามีโอกาสจะไปขี่ด้วยนะคร๊าบ ;)
2 wheels All around
ToNYSHoPPeR
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0 8 7 - 8 0 9 2 5 3 0
team: WoodLand เมืองไม้
Bike: Dogma F8 Team SKY

โพสต์ โดย ToNYSHoPPeR »

ผิดหวังๆๆๆ จริงๆพี่ชิน

กะเข้ามาดูเขาขาวๆย่างเดียวเลยผม :lol: :lol:
T o N Y @ S H o P P e R ^---^..

BanpongChillChill #BPCC # Woodland Facebook >>>> Banpong Chill Chill
ชิน
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ToNYSHoPPeR เขียน:ผิดหวังๆๆๆ จริงๆพี่ชิน

กะเข้ามาดูเขาขาวๆย่างเดียวเลยผม :lol: :lol:
เขาบาวเบ้อเร่อไม่เห้นหรอ ตั้ง 30 ชั้นน่ะครับ :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “RAMA 9”