ทริป เขาใหญ่ (เสาร์ที่ 25 กค.)

ผู้ดูแล: nuRBS

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานพระรามเก้า เชิญชวนผู้รักการปั่นรถถนนทางเรียบ ที่อยู่บริเวณทางคู่ขนานมอเตอร์เวย์
giro
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865040751
team: Team Bike And Body Cycoling
Bike: Kemo KE-R5, Giant Propel Advance SL, Specialized Alez E5 Revolution
ตำแหน่ง: ซอยอารีย์ พหลโยธิน กทม.
ติดต่อ:

Re: ทริป เขาใหญ่ (กำหนดการ จะแจ้งให้ทราบในภายหลัง)

โพสต์ โดย giro »

เขาใหญ่ ไม่มีหลงครับ :lol: ถ้าไม่ใช่ 19 ก.ค. ก็จะขอไปร่วม สะ-เหนื่อย-เมื่อย-สะ-หนุก ด้วยครับ
ฟังสาระจักรยาน Podcast
https://open.spotify.com/show/76iDUCWXgqqixg1CmoSDIp
ข่าวสารจัรกยาน
https://www.facebook.com/cyclinghubthailand/
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

Re: ทริป เขาใหญ่ (กำหนดการ จะแจ้งให้ทราบในภายหลัง)

โพสต์ โดย ArtKorat »

ขอตามไปดูกะไปให้กำลังใจละกันครับ ไม่มีปัญญาปั่นขึ้นเขาใหญ่ แค่คิดก็เจ็บขาตะหงิดๆแล้วล่ะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
soloist
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rama 9
Bike: Colnago ETP

โพสต์ โดย soloist »

ขอบคุณ สมาชิก ที่ให้ความสนใจ เสนอความคิดเห็นเข้ามาครับ

พวกเราไปปั่นกันเล่นๆ ครับ ไม่มีองค์กร บริษัท ห้างร้าน มาสนับสนุนครับ ฉนั้นรางวัล หากมีก็มาจากพวกเราที่จะมาสนับสนุนกันเองครับ ผมก็มีของที่ระลึกเล็กๆ น้อยๆ ที่จะนำมาร่วมสนุกไปเรื่อยๆ ครับ อย่าซีเรียส

ผมไปขึ้นเขาใหญ่ทุกครั้ง ไม่มีโอกาสได้เห็นพวกขาแรงข้างหน้าว่าปั่นกันอย่างไร เข้าเป็นกลุ่มหรือเปล่า ส่วนใหญ่เห็นพวกกลุ่มหลังจะปั่นกันเดี่ยวๆ ทั้งนั้น แล้วพวกเราก็มีกันหลากหลายความสามารถ อยากให้สมาชิกทุกคนสามารถร่วมสนุกได้ครับ หลังเสร็จสิ้นการปั่น ส่วนใหญ่กลุ่มเราจะอยู่ทานมื้อเที่ยง เพื่ออุดหนุนทางเจ้าของสถานที่โรงแรม ฉนันผมจึงคิดว่า การเลี้ยงข้าวกันเองน่าจะเป็นสิ่งที่ง่ายที่สุด แล้วส่วนใหญ่พวกเรา จะจำได้ว่าใครขึ้นมาถึงร้านน้ำบนยอดเขาใหญ่ก่อนหลังกันอย่างไร ก็คงมีแต่ขาแรงอันดับแรกและอันดับสองเท่านั้นที่ต้องแข่งขันกันแบบสุดๆ ซึ่งผมก็คาดว่าเจ้าสองคนนี้มันก็สู้กันมันหยดทุกครั้งอยู่แล้ว กลุ่มหน้าขาแรง หากเกาะกลุ่มกันไป ก็คงจะรู้ว่าใครอยู่ตำแหน่งเลขคี่หรือเลขคู่ ก็แข่งกันให้เต็มกำลังไปเลยครับ

รางวัลเจ้าภูเขานี่ผมว่าเก็บไว้ให้เป็นรายการแข่งขันที่เขาจัดเป็นพิธีการน่าจะเหมาะสมกว่าครับ พวกเราแจกกันเอง มันจะทำให้ชื่อรางวัลมันหมดความขลังครับ
poppanuch
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-403-7246
team: rama9
Bike: battaglin spider carbon,trek 1500 ,giat peloton,trek4900 (2003),trekfuel70
ติดต่อ:

โพสต์ โดย poppanuch »

เอาแบบพี่ซ้งว่าครับ ทริปนี้จะลองไปปั่นเป็นครั้งแรก และก็คงเป็นคนสุดท้ายเหมือนเดิมครับ ผมจะได้ไม่ค่อยเครียดมาก แต่ครั้งนี้จะใช้จานคอมแพ็คครับ น่าจะโดนทิ้งไม่ห่างมากครับ
soloist
ขาประจำ
ขาประจำ

Pop ซ้อมไว้ ซ้อมไว้ ยังไม่กำหนดวันเวลาที่แน่นอนได้ เพราะช่วงนี้ติดดูแข่งตูร์เดอร์ฟรอง แล้วอาทิตย์นี้ก็มีแข่ง เสือภูเขาทางเรียบ มีสมาชิกชมรมเข้าร่วมแข่งขันหลายท่าน สมาชิกบางคนขอเวลาซ้อมนิดสสสส นึงก่อน คาดว่าน่าจะเป็นวันเสาร์ที่ 25 น่าจะกำลังดีครับ หลังปั่นเสร็จตอนเย็นก็มาดูแข่งตูร์ต่อ
ใหม่ 1885
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0906096960
team: พระราม9
Bike: bianchi

โพสต์ โดย ใหม่ 1885 »

คำเตือน: ไม่ต้องหักโหมมากเกินความจำเป็นครับ อย่างดีก็จ่ายแค่ ค่าข้าวกลางวันให้เพื่อนเองครับ

จากประสพการณ์ที่ปั่นกับพี่ๆพระราม9 ผมว่าคำเตือนนี้ใช้ไม่ค่อยได้ผลเท่าไรอะครับ พอขึ้นจักรยานปุ๊บเลือดขึ้นหน้าปั๊ป ไปโลด
C.Fabregas
สมาชิก
สมาชิก
team: Arsenal
Bike: trek

โพสต์ โดย C.Fabregas »

สวัสดีครับเฮียช๊ง ผมกำลังประกอบเสือคันใหม่อยู่เสร็จแล้วจะกลับไปขี่ด้วย หยุดไปนาน คิดถึงเพื่อนพระราม9ทุกคน :D
แสงทองไบค์ แอนด์ พาร์ท ร้านจักรยานอายุกว่า 30ปี
ตัวแทนจำหน่าย TREK MERIDA BIANCHI TERN JAMIS และอะไหล่มากมาย
http://www.saengthong.com
ติดต่อสอบถามพูดคุยได้ที่นี่
soloist
ขาประจำ
ขาประจำ

คุณใหม่ 1885,
พวกสมาชิกราม๙ ส่วนใหญ่ดีครับ มีพวกหูมีปัญหาไม่กี่คนครับ แต่ไปปั่นเขาใหญ่ก็ปล่อยพวกนี้ไปเลยครับ ไม่ต้องกลัวพวกพาไปหลงอีกครับ ยังไงก็เรียนเชิญครับ

คุณ Fabregas,
มาแจมกันเลยครับ ผมประเภทปั่นไปเรื่อยๆครับ จะใช้เวลาประมาณ 90 นาทีถึงยอดเขาครับ เห็นผู้ชำนาญเส้นทางบอกเป็นเวลาที่เหมาะสมกับฝีเท้าและอายุครับ หากใครปั่นใช้เวลาประมาณนี้ มาเกาะกลุ่มกันไป ช่วยกันทำจังหวะก็ดีครับ ไม่เหงาและอาจจะช่วยกันทำเวลาดีขึ้น
Hoon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: true move-Rama9/347 cycling team,สวัสดี โฮเตล / ไบค์สเตชั่น.Soitan.
Bike: Tarmac SL4,Nich Lengend,Trigon.
ตำแหน่ง: เชียงใหม่,กทม.
ติดต่อ:

Re: ทริป เขาใหญ่ (เสาร์ที่ 25 กค.)

โพสต์ โดย Hoon »

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=54&t=69359

พอดีไปชนกับงาน ที่เสี่ยโป้ง กับหน่อย โคราช ร่วมกับทางราชการนครนายก จัดแข่ง ไม่รู้จะมีปัญหาหรือเปล่า?
poppanuch
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-403-7246
team: rama9
Bike: battaglin spider carbon,trek 1500 ,giat peloton,trek4900 (2003),trekfuel70
ติดต่อ:

Re: ทริป เขาใหญ่ (เสาร์ที่ 25 กค.)

โพสต์ โดย poppanuch »

น่าจะเป็นไปได้ครับที่ขาลงจากเขาใหญ่จะต้องสวนทางกับ กลุ่มหลังๆของนักปั่นที่ปั่นขึ้นมาครับ(ในกรณีเราไปปั่นกันวันเสาร์นะครับ) อยากแสดงความคิดเห็นว่าน่าจะเป็นเดือนละทริป เพราะเห็นพี่ๆไปปั่นที่อีเหลอกันมาเมือต้นเดือนแล้วเราอาจจะหลบไปต้นเดือนหน้า หรือไม่ก็หลบมาวันอาทิตย์ที่ 26 ก็ได้ครับ แต่ดูเส้นทางการปั่นของกิจกรรมของเขาแล้ว น่าปั่นมากๆทีเดียว ช่วงทางลงจากมวกเหล็กไปแก่งคอยนี่ไหลยาวดีทีเดียว แล้วช่วงจากแก่งคอยไปอำเภอบ้านนานี่ก็เป็นเนินเขาสลับทางเรียบ ใช้เส้นนี้ประจำยังอยากจะเอาจักรยานมาปั่นเลย
soloist
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ทริป เขาใหญ่ (อาทิตย์ 26 กค.)

ขอบคุณพี่หุ่นที่เตือนครับ งั้นขอแจ้งเปลี่ยนกำหนดการเป็น วันอาทิตย์ที่ 26 เพราะไม่อยากจะไปเกะกะทางงานใหญ่ที่ท่านอื่นเขาอุตส่าห์จัดเตรียมอย่างเป็นทางการ หวังว่าคงไม่ทำให้ใครหลายคนผิดหวังครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

Re: ทริป เขาใหญ่ (อาทิตย์ 26 กค.)

โพสต์ โดย ArtKorat »

ตั้งใจว่าวันเสาร์จะไปขับรถเซอร์วิสคอยบริการน้ำและขนมให้บรรดาพี่ๆนักปั่นซักกะหน่อย แต่ว่าวันอาทิตย์ไปช่วยเป็นเด็กเสริฟน้ำไม่ได้ก๊าบ
เพราะว่าจะต้องไปวิ่งราวตั้งแต่ตีห้าครึ่งที่โรงบาลลพบุรีอ่ะ กว่าจะวิ่งเสร็จก็ลมจับแล้วก๊าบ แรงจะเหยียบคันเร่งยังไม่มีหง่ะ

ขอให้พี่ๆโชคดีขึ้นเขาครบ ฝนไม่ตก ถนนไม่เปียก ไม่โดนลิงขวางทางให้เสียจังหวะ ที่สำคัญตะคริวไม่ถามหา และยากไม่แตกก๊าบ :D
giro
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865040751
team: Team Bike And Body Cycoling
Bike: Kemo KE-R5, Giant Propel Advance SL, Specialized Alez E5 Revolution
ตำแหน่ง: ซอยอารีย์ พหลโยธิน กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย giro »

เดิมทีเป็น 25 นี่อดไปเพราะต้องกลับมามีงานช่วงเย็น
แต่ถ้า 26 นี่สบายมากครับ :D ไม่ทราบว่าพี่ใหม่สะดวกไปมั้ยครับ?
ฟังสาระจักรยาน Podcast
https://open.spotify.com/show/76iDUCWXgqqixg1CmoSDIp
ข่าวสารจัรกยาน
https://www.facebook.com/cyclinghubthailand/
ใหม่ 1885
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0906096960
team: พระราม9
Bike: bianchi

โพสต์ โดย ใหม่ 1885 »

เออ ถ้าเป็นวันที่ 26 นี้ก็คาดว่า.....จะอดไปทุกที่ไม่ว่าจะเขาใหญ่ หรือ Bianchi
Neaw
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พระราม 4
Bike: Specialized , Trek , Cannondale
ตำแหน่ง: INFANTRY ARMY

โพสต์ โดย Neaw »

อด ปายยยยยยยยยยยยยยยยยย... น่าเสียดายจัง

ไปกะ Bianchi อ่ะ ตรงกันซะอีก อยากไปปั่นกะ พี่ ๆ น้อง ๆ ชาวพระราม 9

หวัดดีเฮียซ้ง โปรกุ้ง เสี่ยนุ จิโร่ และ ฯลฯ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “RAMA 9”