ทริป เขาใหญ่ (เสาร์ที่ 25 กค.)

ผู้ดูแล: nuRBS

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานพระรามเก้า เชิญชวนผู้รักการปั่นรถถนนทางเรียบ ที่อยู่บริเวณทางคู่ขนานมอเตอร์เวย์
รูปประจำตัวสมาชิก
ชิน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-248-5558
team: Nich-100Plus
Bike: Nich
ตำแหน่ง: อ่อนนุช
ติดต่อ:

Re: ทริป เขาใหญ่ (อาทิตย์ 26 กค.)

โพสต์ โดย ชิน »

Rama9 รุ่นเยาวชนแอบไปซ้อมกับเฮียซ้ง ไปซ้อมมาแล้วครับ เตรียมพร้อมวันอาทิตยืนี้ รับมือพวกพี่ๆรุ่นเก๋า อิอิ:mrgreen:
www.nichcycling.com
soloist
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rama 9
Bike: Colnago ETP

Re: ทริป เขาใหญ่ (อาทิตย์ 26 กค.)

โพสต์ โดย soloist »

เรียน ท่านสมาชิก,

มีหลายท่านติดไปงาน Bianchi วันอาทิตย์ เลยขอเปลี่ยนมาเป็นวันเสาร์แทนครับ หวังว่าส่วนใหญ่คงไปกันได้ ก็คงมีแต่โปรดวงเท่านั้นที่ตอนนี้ยังไม่สามารถ ส่วนเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาไปดูบรรยากาศมาแล้วครับ ตอนนี้ถนนไม่มีหลุมบ่อใดๆครับ อากาศดีมีฝนพรำๆ ดีไม่ร้อน ผมขึ้นไปถึงยอดแล้วก็ลงครับ เพลิดเพลินกับเส้นทางและอากาศบริสุทธิอย่างเคย

เห็นหลายท่านตั้งใจซ้อมแล้ว กำลังหาของที่ระลึกเป็นรางวัล "เจ้าภูเขา" อยู่ครับ แต่พวกที่ยังไม่ได้ซ้อมกระซิบว่า "เก็บไว้ก่อน" ไม่เป็นไร เดี๋ยวจะหามาให้เรื่อยๆ แบบ ขำๆ ครับ ไม่มากไม่มาย
soloist
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ทริป เขาใหญ่ (เสาร์ที่ 25 กค.)

มาเรียนเพิ่มเติมเรื่อง ของรางวัล

สำหรับผู้ที่ขึ้นถึงยอดเขาใหญ่คนแรก จะมีของรางวัลเป็น ผ้าพันแฮนสีขาว Deda 1 รางวัลครับ แต่ต้องปล่อยตัวพร้อมกันนะครับ ขอมอบให้โปรนุเป็นคนจัดระเบียบ เพราะพอผ่านด่านเก็บเงินแล้วผมลงจักรยานไม่ได้ครับ กลัวกลับขึ้นนั่งไม่ได้อีก "ทางมันชัน" ใครขึ้นถึงก่อนก็มารับรางวัลได้ครับ

ส่วนเรื่องเสื้อที่เห็นข้างบนกระทู้นี้ สำหรับสมาชิกพระราม๙ เท่านั้น ต้องอยู่รับประทานอาหารกลางวัน แล้วมาจับสลากกันว่า ใครจะเป็นผู้โชคดีครับ

ส่วนเรื่องค่าอาหารก็พวกที่ขึ้นถึงยอดที่เป็นเลขคู่ "เฉพาะสมาชิกบนโต๊ะอาหารเท่านั้น" จะเป็นคนแบกรับภาระไปครับ

เมื่อวันเสาร์ก่อนไปมา ทำเวลาได้นานกว่าที่เคยตั้งเกือบ 10 นาที "ผมว่า เขาลูกนี้มันสูงขึ้นกว่าเมื่อก่อนนี้"
ไฟล์แนบ
t_326.jpg (14.95 KiB) เข้าดูแล้ว 1777 ครั้ง
Mowgli
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 790 5273
Bike: trek
ตำแหน่ง: 125/376 หมู่7 หมู่บ้านเปรมฤทัย ซอย5 ถนนบางนา-ตราด กม.18 อำเภอบางพลี สมุทรปราการ 10540

Re: ทริป เขาใหญ่ (เสาร์ที่ 25 กค.)

โพสต์ โดย Mowgli »

รายการนี้ของดก่อนน่ะครับ พอดีได้งานProject บ้านจัดสรรต่างจังหวัดมาต้องส่งภายในอาทิตย์หน้าครับ
MOWGLI STUDIO
http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=374
ทำสีใหม่ ซ่อมสีเดิม
http://www.facebook.com/profile.php?id=100001485772170
id.LINE.mowgli studio
Neaw
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พระราม 4
Bike: Specialized , Trek , Cannondale
ตำแหน่ง: INFANTRY ARMY

โพสต์ โดย Neaw »

เป็นวันเสาร์ หยั่งงี้ ผมก้อขอไปด้วยคนครับ เฮียซ้ง

พร้อมที่ รร.เขาใหญ่ กี่โมงครับ
giro
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865040751
team: Team Bike And Body Cycoling
Bike: Kemo KE-R5, Giant Propel Advance SL, Specialized Alez E5 Revolution
ตำแหน่ง: ซอยอารีย์ พหลโยธิน กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย giro »

ส่งใบลาด้วยครับ วันเสาร์ติด event คงอดไปดูก้นช้างอีก
สัปดาห์นี้ ยุ่งหลายงาน ยังไม่ได้ไปเก็บรถที่สถานีฯเลย ป่านนี้.....เน่าแล้วหรือยังก็ไม่รู้ :mrgreen:
ฟังสาระจักรยาน Podcast
https://open.spotify.com/show/76iDUCWXgqqixg1CmoSDIp
ข่าวสารจัรกยาน
https://www.facebook.com/cyclinghubthailand/
soloist
ขาประจำ
ขาประจำ

พรุ่งนี้ล้อจักรยานหมุนจาก รร เขาใหญ่ ประมาณ 8:30 น. ครับผม
น้องหมิว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Private number
team: อดีตสังกัด "พอลล่า เรซซิ่งทีม" กำลังจะย้ายสังกัดไป"คุณน้อง โปรไซคลิ่ง" เหมือนท่านจ้าว
Bike: -

โพสต์ โดย น้องหมิว »

เอารูปมาอวดด้วยนะคะเฮียที่น่ารักทั้งหลาย เดี๋ยววันอาทิตย์เอารูปร้านกาแฟใาฝากค่ะ อาทิตย์หน้าไปสัตหีบดีกว่าค่ะ เฮียซ้ง ทางโน้นอยากปั่นด้วยค่ะ
soloist
ขาประจำ
ขาประจำ

ทริปนี้ค่อนข้างเงียบครับ สมาชิกบางท่านไปแข่งขึ้นเขารายการที่เริ่มจากนครนายก บางท่านยังพักรักษาตัวเนื่องจากอุบัติเหตุ บางท่านก็ไปขี่มอเตอร์ไซที่ประเทศเพื่อนบ้าน เลยมีมาร่วมแรงกันเพียง 10 ท่านเท่านั้น ไม่มีช่างภาพเลยสักท่านเดียว อากาศดีครับ พวกเราขึ้นไปถึงยอดก็เลยอยู่เชียร์เพื่อนๆ ที่หน้าเส้นชัยของการแข่งที่เริ่มจากเขื่อนขุนด่านมาจบที่ยอดเขาใหญ่ สนุกดีครับ ขากลับลงมาก็สวนกับอีกหลายนักแข่งที่ยังพยายามไปให้ถึงเส้นชัย มีบางคนเป็นตระคิว ต้องขอโทษที่หยุดช่วยไม่ได้ เพราะกำลังทำความเร็วตอนลงอยู่ หากหยุดกระทันหัน เดี๋ยวเพื่อนข้างหลังจะชนเอาได้ครับ

ไป ตจว มาสองอาทิตย์ติดกันแล้วครับ สงสัยอาทิตย์นี้ต้องขออยู่ กทม ครับ จะได้เคลียร์ธุระอื่นๆ ให้เรียบร้อย อยากไปสัตหีบอยู่แล้วครับ ยังไงนัดกันอีกครั้งครับ คุณเก่ง
kp
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 465 6562
team: Independent
Bike: AM-BF-BT-Big Dummy-Dahon-KHS
ตำแหน่ง: สยามประเทศ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kp »

ถึง.....พี่ soloist ฝากรูปพี่ๆ น้องๆ มาให้นิดหน่อย.... :D
รูปไม่มีมาก... :shock: ..แต่ว่ามีแค่ 2 เอง....ตอนอบอุ่นๆ ร่างกายกันนิดหน่อย แค่ 14 กม.เอง :D :D :o :o
ด้านหน้าไม่ได้ถ่ายมาเลย ยิ่งข้างบนยิ่งไม่ถ่ายเลยเนื่องจากว่า มือไม่ว่างครับเด๋วไม่มีแรงขึ้น แค่ขึ้นก้อไม่ไหวอยู่แล้ว :lol:
ขอบคุณนะครับ....สำหรับความเหนื่อย.....ที่มอบให้... ;) ;) ;) :P
ต้องกลับมาอัพแรงก่อนครับ......วันหน้าค่อยว่ากันใหม่......เขาใหญ่....ฝากไว้ก่อนเถอะ.... :D :D
กร
ไฟล์แนบ
DSC09600 (Small).JPG
DSC09600 (Small).JPG (60.01 KiB) เข้าดูแล้ว 1312 ครั้ง
DSC09601 (Small).JPG
DSC09601 (Small).JPG (55.59 KiB) เข้าดูแล้ว 1312 ครั้ง
ยืนยันว่าขึ้นมาจริงนะ+++555
ยืนยันว่าขึ้นมาจริงนะ+++555
DSC09604 (Small).JPG (50.55 KiB) เข้าดูแล้ว 1312 ครั้ง
"การเห็นเป็นเหตุแห่งการคิด การคิดเป็นเหตุแห่งการเห็น ถ้าคิดดีก็เป็นทางเย็น ถ้าคิดไม่เป็นก็เย็นสบาย..." หลวงพ่อเกษม เขมโก
อัตตา หิ อัตตโน นาโถ/No pain No gain/Independent/กฏแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ/Live and Learn
kasareewa
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819377930
team: Sawasdee hotel - Bike station - RAMA9
Bike: BMC SLR01

โพสต์ โดย kasareewa »

soloist เขียน:ทริปนี้ค่อนข้างเงียบครับ สมาชิกบางท่านไปแข่งขึ้นเขารายการที่เริ่มจากนครนายก บางท่านยังพักรักษาตัวเนื่องจากอุบัติเหตุ บางท่านก็ไปขี่มอเตอร์ไซที่ประเทศเพื่อนบ้าน เลยมีมาร่วมแรงกันเพียง 10 ท่านเท่านั้น ไม่มีช่างภาพเลยสักท่านเดียว อากาศดีครับ พวกเราขึ้นไปถึงยอดก็เลยอยู่เชียร์เพื่อนๆ ที่หน้าเส้นชัยของการแข่งที่เริ่มจากเขื่อนขุนด่านมาจบที่ยอดเขาใหญ่ สนุกดีครับ ขากลับลงมาก็สวนกับอีกหลายนักแข่งที่ยังพยายามไปให้ถึงเส้นชัย มีบางคนเป็นตระคิว ต้องขอโทษที่หยุดช่วยไม่ได้ เพราะกำลังทำความเร็วตอนลงอยู่ หากหยุดกระทันหัน เดี๋ยวเพื่อนข้างหลังจะชนเอาได้ครับ

ไป ตจว มาสองอาทิตย์ติดกันแล้วครับ สงสัยอาทิตย์นี้ต้องขออยู่ กทม ครับ จะได้เคลียร์ธุระอื่นๆ ให้เรียบร้อย อยากไปสัตหีบอยู่แล้วครับ ยังไงนัดกันอีกครั้งครับ คุณเก่ง
พี่ซ้งได้รูปที่ไปเขาใหญ่อาทิตย์ก่อนหน้ายังครับ ถ้าไม่มีเดี๋ยวผมใส่ CD ไปให้ :?: :?:
The Sprinter Wanna Be
ตอบกลับ

กลับไปยัง “RAMA 9”