แถวพระรามเก้า เดอะไนล์ ไปขี่รถกันที่ไหนบ้างคับ

ผู้ดูแล: nuRBS

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานพระรามเก้า เชิญชวนผู้รักการปั่นรถถนนทางเรียบ ที่อยู่บริเวณทางคู่ขนานมอเตอร์เวย์
ตอบกลับ
pacapao
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0815533633
Bike: tokyobike
ตำแหน่ง: Rama 9
ติดต่อ:

แถวพระรามเก้า เดอะไนล์ ไปขี่รถกันที่ไหนบ้างคับ

โพสต์ โดย pacapao »

พอดีเพิ่งได้รถกะขี่ออกกำลังกาย ขี่ในซอยก็ลูกระนาดเยอะมาก เร่งๆหยุดๆ อยากหาที่ขี่ยาวๆหน่อยครับ ไม่ทราบว่าแถวนี้ขี่กันเส้นไหน เวลาใดกันบ้างครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
CK3
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 LOVER, Floating Market Bike Club
Bike: COLONZE SL

Re: แถวพระรามเก้า เดอะไนล์ ไปขี่รถกันที่ไหนบ้างคับ

โพสต์ โดย CK3 »

เลียบถนนมอเตอร์เวย์ฝั่งขาเข้า ปั่นได้ยาวไปถึงแอร์พอร์ตลงค์ลาดกระบังเลยครับ
แอบแซงเพราะแรงน้อย
piamsak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: dahon roo d7 / dahon archer p8 /dahon classic III/ Dahon ciao! D5/mini cooper16นิ้ว/java mini 16

Re: แถวพระรามเก้า เดอะไนล์ ไปขี่รถกันที่ไหนบ้างคับ

โพสต์ โดย piamsak »

ที่ กกท.ก็ได้นะครับ
เสือเอก มือใหม่
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0830470301

โพสต์ โดย เสือเอก มือใหม่ »

มือใหม่หาเพื่อนปั่นแถวรามคำแหงเหมือนกันครับ
@CK3 เลียบมอเตอร์เวย์ฝั่งขาเข้า ถ้าผมมาจากลำสาลี มันต้องเข้าตรงไหนครับ ย้อนศรขึ้นไปหรือป่าวครับ ขอบคุณครับ
joeth
สมาชิก
สมาชิก
Bike: เสือหมอบ รถพับ

โพสต์ โดย joeth »

รู้จักสถานีรถไฟ airport link บนถนนศรีนครินทร์ไหมครับ เข้าทางนั้นครับแล้วก็ไปเลี้ยวซ้ายออกถนนMotowayขาเข้าได้เลย พรุ้งนี้ว่าจะไปขี่เหมือนกันครับประมาณ 6 โมงเช้า ZUNOW ฟ้าครับ เจอก็ทักทายกันบ้าง

บ้างครั้งก็ขี่ที่ กกท ครับง่ายดี
pacapao
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0815533633
Bike: tokyobike
ตำแหน่ง: Rama 9
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pacapao »

สอบถามนิดนึงคับ จากพระรามเก้าซอย 35 ไปยังไงคับ เลียบมอเตอร์เวย์
cmykcolor
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย cmykcolor »

นัดปั่นกันเลย ผมปั่นเส้นนี้ช่วงมึดหน่อยสัก ทุ่ม สอง ทุ่ม เกือบทุกวันทักกันได้นะครับ gios pure
pairuch
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: -

โพสต์ โดย pairuch »

ผมอยู่ตรงโรงเรียนลำสาลี..... ขี่เฉพาะ เสาร์-อาทิตย์ ตอน 7 โมง เช้าครับ เรียบมอเตอร์เวย์
พี่ๆ ขี่กันตรงไหนบ้างครับ...
tamtawan
สมาชิก
สมาชิก
Bike: XDS500

โพสต์ โดย tamtawan »

ปั่นเลียบมอเตอร์เวย์เหมือนกัน (ฝั่งขาเข้านะ) เจอกันทักทายได้นะคร้าบบ
toonbk
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย toonbk »

ผมปั่นกับเพื่อน3คัน ปั่น อังคาร พฤ 19.00 อาทิต 06.00 เจอกันทักได้นะครับ
+++ไม่สนิท กรุณา อย่า ล้อ เล่น+++
**บางครั้งของดีก็ไม่ต้องแพงเสมอไป**
vnoot
สมาชิก
สมาชิก
Bike: trek

โพสต์ โดย vnoot »

สนใจครับพึงถอยจักรยานมา อยู่แถวเดอะไนล์ ครับ
Oracle
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Impulso

โพสต์ โดย Oracle »

อยู่หลังราม เหมือนกันครับ
กลุ่มราม เข้ามาเล่นอยู่ห้องไหนกันครับ เพื่อเข้าไปร่วมด้วยคน
ปิง ยี่สิบ
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0819131733
Bike: Bianchi
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ปิง ยี่สิบ »

เดี๋ยวนี้มอร์เตอร์เวย์ไม่ว่าจะขาเข้า ขาออก รถก็ไม่ใช่น้อยแล้วนะครับ ผมปั่นอยู่ทุกวันยังเสียวๆเลยครับ
มาเป็นเพื่อนและร่วมแบ่งปันความสุขจากการปั่นได้ที่เฟซบุ๊คครับ
https://www.facebook.com/CyclingNote
ซามูไร 2 ล้อ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: xxxxxxxxx
team: ՏʍíӀҽ ϲӀմБ and novice thailand
Bike: เฟรสสัน ตราจรเข้
ตำแหน่ง: ทุกทีี่ท่อากาศดี

โพสต์ โดย ซามูไร 2 ล้อ »

..เส้นเรียบมอเตอย์เวร์ ดีที่สุดในกทม ตอนนี้ สามารถปั่นไปถึงลาดกะบังและ
ปันต่อไปสนามบินใด้ด้วยครับ
..ถ้าเสาร์หรืออาทิตยร์ อยากออกทริปปั่นไกลๆก็ที่แอร์ลิงค์หัวหมากครับ มีทริปออกปั่น
ทุกเสาร์อาทิตยร์ อังคาร พฤหัส เส้นทางไปปั่นตามท้องนา มีไปกันหลายคนครับ :)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “RAMA 9”