สนามบินสุวรรณภูมิซ้อม tt แถวไหนครับ

ผู้ดูแล: nuRBS

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานพระรามเก้า เชิญชวนผู้รักการปั่นรถถนนทางเรียบ ที่อยู่บริเวณทางคู่ขนานมอเตอร์เวย์
ตอบกลับ
Oatdogg
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-4841564

สนามบินสุวรรณภูมิซ้อม tt แถวไหนครับ

โพสต์ โดย Oatdogg »

เคยได้ยินว่าแถวสนามบินมีที่ซ้อม tt
ขอคำแนะนำหน่อยได้ไหมครับว่าอยู่บริเวณไหน

ขอบคุณมากครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kaka
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Lady Ga Ga
team: VRSL
Bike: B i a n c h i
ติดต่อ:

Re: สนามบินสุวรรณภูมิซ้อม tt แถวไหนครับ

โพสต์ โดย kaka »

หากเป็นสนามบินสุวรรณภูมิ ก็มีถนนที่ใช้ปั่นกันคือเส้นด้านข้างรันเวย์สนามบิน เป็นถนนตัดจากถนนบางนา-ตราดเข้ามาสู่สนามบิน
ถ้ามาจากบางนาตราด สนามบินจะอยู่ซ้ายมือ ตรงหัวถนนจะเป็นเจอที่ลานจอดรถระยะยาว zoneD E
ระยะทางที่ใช้ปัน 1 รอบประมาณ 14 โล ทางดีครับ ช่วงเย็นวันอังคาร-พฤหัส มีกลุ่มปั่นประจำอยู่
เช้าเสาร์-อาทิทย์ มีปั่นกันเยอะ และมี TT ชาวต่างชาิติ อยู่ 2-3 คน เจอประัจำ
Attitude is a little thing that a big difference.............
ตอบกลับ

กลับไปยัง “RAMA 9”