สมาชิกชมรมพระราม9ชนะเลิศ งานลำนารายน์ ได้เงินสดห้าแสน

ผู้ดูแล: nuRBS

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานพระรามเก้า เชิญชวนผู้รักการปั่นรถถนนทางเรียบ ที่อยู่บริเวณทางคู่ขนานมอเตอร์เวย์
Hoon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: true move-Rama9/347 cycling team,สวัสดี โฮเตล / ไบค์สเตชั่น.Soitan.
Bike: Tarmac SL4,Nich Lengend,Trigon.
ตำแหน่ง: เชียงใหม่,กทม.
ติดต่อ:

สมาชิกชมรมพระราม9ชนะเลิศ งานลำนารายน์ ได้เงินสดห้าแสน

โพสต์ โดย Hoon »

ชมรมจักรยานพระราม9 ชนะการแข่งขันงานเสือทางเรียบลำนารายน์ รุ่น16up :mrgreen: ได้เงินรางวัล 5แสน (กีบ)พร้อมถ้วยรางวัลสูงท่วมหัว (ตอนนั่ง)
สืบเนืองมาจากการพูดคุยและชักชวนกันระหว่างเพื่อนๆวัยสรุ่นด้วยกัน ว่าน่าจะไปแข่งงานลำนารายน์ ที่มีนักแข่งมาขี่แยะมากในแต่ละปี และมีการแบ่งรุ่นอายุซอย5ปี ก็มีที่ว่าจะไปด้วยกันคือ น้าชาติ, ปราจิน, ไอ้หมึก(พระราม5) (งานนี้น้าชาติเบี้ยว ไม่รู้เพราะเกี่ยวกับงานคิงส์คัฟสมาคมอาทิตย์ก่อนหน้าหรือเปล่า ที่เล่นกับปราจิน จนไม่เห็นป้ายให้เลี้ยว เลยหลงทางไปทั้งคู่ พวกขี่หลุดถ้วยรางวัลหล่นใส่เท้ากันเป็นแถว)
ตอนไปสมัครช่วง9โมงมีนักแข่งแยะมาก รุ่นA 63km มี19รุ่น รุ่น B 40kmก็มีสิบกว่ารุ่น รุ่นC 20kmก็มีอีกหลายรุ่น รวมทั้งรุ่น85KG upและ VIPอีก
รุ่นผมมีคนสมัครไปแล้ว14ราย ผมเป็นรายที่15 สุดท้ายรุ่นผมมีคนลงแข่งถึง23ราย หลังจากนั่งรอการปล่อยตัว เป็นชั่วโมง สุดท้ายก็ได้ปล่อยตัวตอนสิบเอ็ดโมง งานนี้ลืมเอาตัววัดมา เลยขี่แบบสมัยก่อน ไม่ต้องไปสนว่าหัวใจมันจะเต้นเท่าไร ความเร็วเท่าไร ระยะทางก็ต้องคอยดูหลัก ก.ม.เอา พอขี่ไปได้20kmก็เหลือแค่ 15คน งานนี้มีเขาลูกหนึ่งไม่สูงมากแต่ยาว การที่เพิ่งได้ไปขี่กับชมรมที่บ่อเกลือกับน้องๆโปรทั้งหลาย ทำให้เขาลูกนี้กลายเป็นแค่เนินเล็กๆ ยังไม่ทันได้ยืนเลยก็ถึงยอดแล้ว หันมองด้านหลังมีติดมาแค่3ราย ช่วงนั้นมีรถบรรทุก แซงขึ้นมาโดยมีนักจักรยานดูดมา3คน เลยตะโกนไปว่าถ้าแซงกลุ่มผมไปโดยไม่ปล่อย ผมฟ้องนะครับ ทั้งสามก็เลยปล่อย สุดท้ายมีคนหนึ่งหันมามองดูผม แล้วตัดสินใจจี้รถบรรทุกต่อ เพื่อนที่จี้มาด้วยกันก็เลยจี้ตามกันไป จนหายไป พวกผมสามคนก็ขี่กันไปที่ความเร็วประมาณสามสิบกว่าๆ จนทันคนหนึ่งที่จี้รถบรรทุกแล้วหลุด สุดท้ายก็ไม่สามารถจี้ในกลุ่มผมได้เลยหลุดไปอีก คนนำแรงดีมากแต่ไม่เร็ว พลัดนำไม่เป็น จี้ก็ไม่เป็นพอผมนำ ก็ไม่จี้ตามมาปล่อยให้ขี่อยู่ตั้งนานคนเดียว เลยหันไปดู อ้าว หลุดไปแล้วนี่หว่า :roll: ก็เลยขี่รอแล้วปล่อยให้ ป๋าแกขี่ตามที่แกถนัด ผมก็แค่ขี่เป็นเพื่อนแกไปเรื่อยๆ ก็ตามเก็บสแปรรุ่นต่างไปเรื่อยๆ ได้อีกหลายสิบคน จนถึงเส้นชัย ผมก็ขออนุญาตแซงแกไปเข้าเส้นตามระเบียบ :lol: :lol: :lol:
ไอ้คนที่จี้รถไปสองคนเข้าก่อนผมตั้งห้านาที สุดท้ายพอกรรมการ สอบถามถึงเรือง ดูดรถเขาบอกเป็นความผิดของกรรมาการเองที่ปล่อยรถมา แล้วรถวิ่งช้าไม่สามารถแซงเขาได้ บางช่วงก็บอกว่าเขาดูดนิดเดียวเอง
บางช่วงก็บอกว่าไม่รู้กติกา ผมเลยบอกว่าผมเตือนพวกคุณแล้ว ไอ้เรื่องจี้รถเกาะรถนี่พวกคุณสู้ผมไม่ได้หรอก ถ้าผมจะทำ ที่สำคัญคือพวกคุณหลุดจากกลุ่มไปแล้วจี้มาเข้ากลุ่มได้ก็น่าจะพอแล้ว ไม่ควรจี้แซงพวกผมไป สุดท้ายกรรมการก็ตัดทั้งสองออก .
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปประจำตัวสมาชิก
nuRBS
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-2467999
team: True Sawasdee hotel-Bike station

Re: สมาชิกชมรมพระราม9ชนะเลิศ งานลำนารายน์ ได้เงินสดห้าแสน

โพสต์ โดย nuRBS »

เดี๋ยวมารับที่ตึก ทรู อีก ห้าแสนครับ ในฐานะเป็นหน้าเป็นตาให้ชมรม :lol:
Venge S-WORK Project black
J A T E / N
สมาชิก
สมาชิก
team: SBR9

Re: สมาชิกชมรมพระราม9ชนะเลิศ งานลำนารายน์ ได้เงินสดห้าแสน

โพสต์ โดย J A T E / N »

ยินดีด้วยครับ...พี่หุ่น...ทั้งถ้วย...ทั้งรวย...เก่งจังครับ...พี่หุ่นของพวกเรา... :lol:
phok8
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycling Team / Mammoths

โพสต์ โดย phok8 »

ยินดีกับพี่หุ่นด้วยคับ ฟิตปั๋งจิงๆคับ :)
RADAR_BIZON
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896807891
team: ปั่นกับกลุ่มบางมด และ KMUTT
Bike: แล้วแต่ผู้มีอุปการะคุณท่านใดจะให้ยืม ฮาๆๆๆ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย RADAR_BIZON »

:o :o

ลำนารายน์เงินรางวัลเยอะจัง ดีใจด้วยครับ

ว่าแต่ที่มามอบถ้วยใช่นายกลำนารายน์ใช่หรือปล่าวครับ คุ้นๆ
ปั่น ปั่น ปั่น

รับโช้ค SID ยุบ 80 ปีเก่า ที่มีหลัก วีเบรค ซางยาว 8 นิ้วขึ้น สภาพโอเคหน่อยนะครับ ติดต่อทาง PM ได้เลย
ชิน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-248-5558
team: Nich-100Plus
Bike: Nich
ตำแหน่ง: อ่อนนุช
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ชิน »

เสือไม่ทิ้งลายครับพี่หุ่น :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
www.nichcycling.com
พระราม99
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: ชมรมจักรยานพระรามเก้า
Bike: Colnago,Specialized,Dahon,Tern

โพสต์ โดย พระราม99 »

ยินดีด้วยครับพี่หุ่น...หล่อแล้วยังรวยอีกต่างหาก....สุดยอดมากๆๆๆๆๆ...เลยครับ :mrgreen:
apiwat_506
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0879557658
team: จักยานจังหวัดเลย
Bike: Specialized Allez

โพสต์ โดย apiwat_506 »

สุดยอดมากเลยครับ มีแต่ขาแรงกันทั้งนั้น สู้ๆ ครับ
มีคำกล่าวว่าบางชีวิต โยงใยกันข้ามเวลา เชื่อมโยงถึงกันด้วยเสียง เพรียกเก่าแก่ ที่สะท้อนผ่านยุคสมัย "โชค ชะตา"
soloist
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rama 9
Bike: Colnago ETP

โพสต์ โดย soloist »

ยอดเยี่ยมจริงๆ ขอแสดงความดีใจกับพี่หุ่นเป็นอย่างยิ่ง ที่ทำชื่อเสียงให้ชมรมพระราม๙ ต้องยกย่องสักสองสามแก้ว/ขวด ได้รางวัลมาตั้งเยอะ จะเอาไปทำอะไรครับพี่หุ่น ส่วนตัวก็เป็นคนมีฐานะมั่นคงอยู่แล้ว ผมว่าช่วยเหลือการศึกษาน่าจะดีนะครับ ก็แล้วแต่พี่หุ่นจะเห็นสมควรว่าจะเป็นสถาบันไหน
ชิน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-248-5558
team: Nich-100Plus
Bike: Nich
ตำแหน่ง: อ่อนนุช
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ชิน »

soloist เขียน:ยอดเยี่ยมจริงๆ ขอแสดงความดีใจกับพี่หุ่นเป็นอย่างยิ่ง ที่ทำชื่อเสียงให้ชมรมพระราม๙ ต้องยกย่องสักสองสามแก้ว/ขวด ได้รางวัลมาตั้งเยอะ จะเอาไปทำอะไรครับพี่หุ่น ส่วนตัวก็เป็นคนมีฐานะมั่นคงอยู่แล้ว ผมว่าช่วยเหลือการศึกษาน่าจะดีนะครับ ก็แล้วแต่พี่หุ่นจะเห็นสมควรว่าจะเป็นสถาบันไหน
จุราม ครับ :lol:
www.nichcycling.com
Hoon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: true move-Rama9/347 cycling team,สวัสดี โฮเตล / ไบค์สเตชั่น.Soitan.
Bike: Tarmac SL4,Nich Lengend,Trigon.
ติดต่อ:

ตอนนี้ยังอยู่อุ้มผางอยู่ครับ
แอบมาขี่กับ ใหญ่ กับกลุ่มเสือ5ภาค
ในนามชมรมพระรามเก้า เขาไม่สูงแต่ยาว
กว่าทางน่าน ทางแคบ มีรถบรรทุกสวนตลอด ขี่ยากและอันตราย
แม่บักข้าวเหนียว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0862240407
team: ยังไม่มีทีมใด กล้าให้ ซบอก...
Bike: trek 4300 wsd. SOMA SAGA
ติดต่อ:

โพสต์ โดย แม่บักข้าวเหนียว »

Hoon เขียน:ตอนนี้ยังอยู่อุ้มผางอยู่ครับ
แอบมาขี่กับ ใหญ่ กับกลุ่มเสือ5ภาค
ในนามชมรมพระรามเก้า เขาไม่สูงแต่ยาว
กว่าทางน่าน ทางแคบ มีรถบรรทุกสวนตลอด ขี่ยากและอันตราย
กว่าจะมาอ่าน แม่บัก คงเฉาแล้ววววววว
มาตามให้กำลังใจ พี่หุ่น

ทั้ง เก่ง ทั้งแรง จริงๆๆ พี่หุ่น กลับก่อน เลยอดเห็นนางงาม ดอยหัวหมด

ไฟล์แนบ
CIMG6941.JPG (104.27 KiB) เข้าดูแล้ว 1363 ครั้ง
ชีวิตมีวันสิ้น...คนไม่มีวันพอ
.พูดคุยผ่านทางเฟสบุค
https://www.facebook.com/usanee.puangsuwan
Hoon
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

คุณอ้อย (แม่บัก ขวัญใจทริป)
บุกมาถึงนี่เลยหรือ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
หนุมาน ชาญสมร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866005665
team: RAMA9 Cycling Club
Bike: scott 100 4ever ^^
ตำแหน่ง: SOB "South Of Bkk"
ติดต่อ:

โพสต์ โดย หนุมาน ชาญสมร »

สุดยอดเลยคร๊าบบบบ พี่หุ่น
https://www.facebook.com/twowheelssociety

หนุมาน ชาญสมร हनुमान्

ค บกั บกั บพี่หน่ะ ไม่ง่า ย ,, แต่ ได้กั บพี่ หน่ะ ไม่ยา ก นะ ๕๕๕♠
Hoon
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รูปภาพ
รูปภาพ
เมื่อวานหาญกล้า ไปลงแข่งเสือภูเขา งานดอกทานตะวัน ที่พระพุทธบาท สระบุรี
เห็นบอกว่าเป็นสนามง่ายๆ ที่ไหนได้ งานนี้หินจริงๆ (ทางหินลอยตามแนวขอบเขา) รุ่น16up มีทั้งหมด24หน่อ
พอออกตัวผมก็รีบเร่งมาอยู่หน้าๆ ความเร็วกลุ่มอัดกัน35-38 ทางมีโค้งเล็กๆหักไปมา อยู่เต็มไปหมด พอโค้งแรก ก็ลงกันโครมๆ หันไปเห็นเสือโสดำ จากตากลงไปนอนอยู่ในทุ่งเลือดกบปาก แล้วกลุ่มก็แตกออก กลุ่มผมหนีมาได้ 6คน ก็ระวังทุกโค้ง จนมาโค้งที่5 คนที่อยู่หน้าผม แหกโค้งผมพยายามตบเข้าล้อไปสีกับคันหน้า ก็เลยเรียบร้อยลงไปไถลคลุกลูกรังประมาณ5เมตร ก็รีบลุกขึ้นเพื่อที่จะไล่เข้ากลุ่ม เพราะกลุ่มหลังยังไม่มา พอขึ้นขี่ปรากฏมา อานเบี้ยว เลยหยุดลงมาปรับใหม่ ตอนนี้เลยโดนแซงไปหลายคน พอเริ่มขี่ใหม่ก็รู้สึกว่ามือซ้ายเปี๊ยกๆ มองไปเห็นเลือดไหลออกจากนิ้วโป้งไม่หยุด มองชีพจรมันตั้ง167 แล้วมันจะหยุดได้ไงวะ เมื่อเช้าดันกินยาระลายลิ่มเลือดเข้าไปอีก ตอนนี้มันก็บ่ายกว่าๆ คงหยุดยาก หัวก็คิดไป ขาก็ปั่นเก็บสแปร์ไปเรื่อยๆ ตับไตไส้พุงโดนเขย่า จนหลวมหมด พอเข้าเส้น กรรมการเอาป้ายที่8 มาให้ ตอนหลังเปลี่ยนเป็นที่9 ก็ยังดีกว่ากลับบ้านมือเปล่า บายๆ
โปรดสังเกตรูปผู้ที่ได้รับรางวัล มีแผลเกือบทุกคน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “RAMA 9”