ภาพไหวๆของพระรามเก้าปั่นไป น่าน ครับ

ผู้ดูแล: nuRBS

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานพระรามเก้า เชิญชวนผู้รักการปั่นรถถนนทางเรียบ ที่อยู่บริเวณทางคู่ขนานมอเตอร์เวย์
ตอบกลับ
Two_Wheels
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rama 9
Bike: Bianchi Ducati

ภาพไหวๆของพระรามเก้าปั่นไป น่าน ครับ

โพสต์ โดย Two_Wheels »

แก้ไขล่าสุดโดย Two_Wheels เมื่อ 16 พ.ย. 2010, 14:15, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Life is short...Ride Hard
รูปประจำตัวสมาชิก
nuRBS
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-2467999
team: True Sawasdee hotel-Bike station

Re: ภาพไหวๆของพระรามเก้าปั่นไป น่าน ครับ

โพสต์ โดย nuRBS »

สวยงามดีมากๆครับ พี่ Two wheel ขอบคุณสำหรับการเสียสละเวลาที่ไม่ค่อยได้ขี่จักรยาน แต่ได้มาช่วยเติมเต็มให้ทริปนี้ สมบูรณ์มากขึ้นในทุกๆปี มิตรภาพ น้ำใจ ของสมาชิกแบบนี้ หาไม่ได้ง่ายๆครับ ผมขอขอบคุณทีมงานทุกๆคน ที่ช่วยกันคนละเล็กละน้อยให้ทริปนี้สมบูรณ์แบบกว่าทุกครั้งที่ผ่านมา และหวังว่าปีหน้าพวกเราจะช่วยกันทำ เพื่อพวกเราให้มีความสุขและสนุกกับทริปประจำปีของพวกเรานะครับ
ผมมาย้อนให้อ่านกันเล่นๆเกี่ยวกับทริปประจำปีของชาวพระรามเก้ากัน
--ครั้งแรก ไปขี่ขึ้นดอยอินทนนท์กัน ตอนนั้นสมาชิกยังไม่หนาแน่นเท่าไหร เช่ารถตู้เดินทางจากกรุงเทพไป 2 คัน หลังจากนั้นเราเริ่มคุยกันเป็นเรื่องเป็นราว มาจนปัจจุบัน
--ครั้งที่สอง ไปเชียงใหม่ขี่ไป อ. ปาย แม่ฮ่องสอน ทริปนี้มีสมาชิกเพิ่มมากขึ้นหนาตา ประมาณ 30 คน รวมถึงแม่บ้านของสมาชิก ตามไปเที่ยวด้วย ทริปนี้ก่อนไป ผู้อาวุโส ของชมรม บอกให้ทราบว่า ขี่ไม่ไหวหรอก อันตราย ถึงคงมืดแน่ๆ ทำให้พวกเราหวาดหวั่นพอสมควร แต่ผิดคาดเราใช้เวลาขี่ถึงปายแค่ บ่ายหน่อยๆก็ถึงแล้ว ผิดคาด :o ทริปนี้ เราพบดาวรุ่งดวงใหม่คือ ยักษ์เขียว ผู้ที่สร้างสีสรรค์ให้เพื่อนอย่างที่สุด จนทุกๆคน หลงรัก :lol:
--ครั้งที่สาม ไปอ.เชียงของจังหวัดเชียงราย ไปพักที่รีสอร์ตของเพื่อนพี่เพ้งชื่อ ไร่แสงอรุณ สวยงามมากๆ บรรายากาศให้ ที่ขี่สวยงาม อาหารดีมีคุณภาพ สมาชิกส่วนใหญ่โหวตให้เลยครับ มีหลายท่านพาครอบครัวไปซ้ำก็มีครับ
--ครั้งที่สี่ ไปเชียงราย ขี่ไปดอยแม่สลอง ดอยตุง มันส์มากๆ ได้พบเสือเจ้าถิ่นมาให้การต้อนรับ จำได้ท่านเดียว คุณ จอห์น อยู่แม่สาย ขี่มากันหลายคน ทำให้เราได้รู้จักเพื่อนๆมากขึ้น
--ครั้งที่ห้า คือปีนี้ เป็นปีที่สมบูรณ์มากขึ้น ทั้งภาพและเสียง ต้องยกประโยชน์ส่วนนึงให้ เทคโนโลยี่ที่ทันสมัยมากขึ้น ทำให้เราสามารถอัพโหลดเรื่องราวของเราได้ทันที ทำให้สนุกสนานมากขึ้ สมาชิกบางท่านเริ่มมีความสามารถเพิ่มขึ้นในโหมดภาพยนตร์ ภาพนิ่ง จะขาดก็แต่ มือโปรด้านการตัดต่อจากช่อง 3 ที่ไม่สามารถร่วมทริปได้ ทำให้พวกเราผิดหวังอย่างที่สุด ไม่งั้นป่านนี้ไวน์ที่เตรียมไปคงไม่เหลือกลับมาอีก เราเลยไม่ได้เห็นเทคนิค การตัดต่อที่ทำให้คนๆเดียว กันสามารถเป็น เทพ เผลอ อีกทีกลายเป็น มาร ได้เลย :lol: :lol: ปีหน้าพี่อย่าเบี้ยวอีกนะครับ ขอร้อง พี่เจตน์ถึงกับซึมเศร้าเลย กินข้าว กิน ปลา ไม่ได้ กินแต่น้ำเสริมบุคคลิกอย่างเดียวเลย น่าสงสารมากๆ และสุดท้ายที่หายไปอย่างไม่มีวันกลับ คือ ยักษ์เขียวของเรา ปีนี้พวกเราสูญเสีย พี่ที่รัก, เพื่อนรักไป แต่ผมก็เชื่อว่า เค้าไปด้วย แต่ผมไม่เห็น มีแต่พี่เจตน์ คนเดียวที่เห็นแกครับ :lol:

--ขอขอบคุณ พี่ต้อ และพี่ไพศาล [ลูกน้องพี่ต้อ]อย่างเป็นทางการอีกครั้ง ไม่มีพี่ช่วย คงลำบากมากกว่านี้
--ขอขอบคุณ พี่หุ่น พี่ใหญ่ ที่ให้เกียรติ มาร่วมสนุก กับน้องๆทุกปี
--ขอขอบคุณ พี่ซ้ง ที่ดำเนินรายการ CEO vision ออกอากาศสดๆทุกคืน ไม่มีโฆษณา
--ขอขอบคุณ พี่ Two wheel , เฮียชัย ที่ขับ GS มาคอยเซอร์วิส น้องๆและถ่าย MV ให้ครับ
--ขอขอบคุณ พี่สุวิทย์ ที่่ขี่ไปถ่ายไป บางช่วงที่ขี่ ขาดไปบ้าง ผมเข้าใจครับ ว่า เอามือจับแฮนด์ ยังไม่ค่อยไหวเลย ถือ กล้องด้วย คงต้องนอนกับพื้น แน่ๆ
--ขอขอบคุณ พี่ กุ้ง ที่เป็นทุกสิ่ง ทุกอย่างให้พวกเรา แกมีญาติเป็นเจ้าของปั๊ม Shell อยู่ทั่วไปครับ เจอปั๊มเชลส์ที่ไหน ถามเลยใช่ ญาติพี่กุ้งมั๊ย:lol:
--ขอขอบคุณ พี่ LDV , Ibo ที่ช่วยเรื่องถ่ายภาพ ยอมไม่ขี่จักรยานในบางวันเพื่อมาถ่ายภาพให้พวกเรา
--ขอขอบคุณ บรรดา แม่บ้านทุกๆคนที่ช่วยดูแลทริปนี้ มี หมอน้ำ พี่ตุ่ม พี่ตู่ คุณต่อ ต้า ต่าย นก
--ขอขอบคุณ พี่ JATE/N ที่ช่วยสร้างบรรยากาศ
--ขอขอบคุณ พี่ไจแอ้นท์ ที่ช่วยย่างเนื้อ และสร้างความเฮฮาให้พวกเราได้มาก
และขอบคุณน้องๆทั้งหลายที่มาเป็นส่วนเติมเต็มของทริปครับ มี เบียร์ ,สตีฟ ,อิน ,ชัย ,CK3 ,ป๊อก ,แดเนียล ,จิม ,ป๊อบ ,โก๋, จอนระยอง ,Kao , เคอติส และพี่ พรุน ครับ
ปีหน้าไปไหนดีครับ :?:
ไฟล์แนบ
P1040749.JPG (168.91 KiB) เข้าดูแล้ว 2426 ครั้ง
P1040753.JPG (163.76 KiB) เข้าดูแล้ว 2426 ครั้ง
Venge S-WORK Project black
J A T E / N
สมาชิก
สมาชิก
team: SBR9

Re: ภาพไหวๆของพระรามเก้าปั่นไป น่าน ครับ

โพสต์ โดย J A T E / N »

ขอเสริมครับ...อีกบุคคลที่ถือว่าเป็น...แกนนำสำคัญของทุกๆ ทริป...ที่ผ่านมา...
เชื่อมคนทุกรุ่น...ทุ่มเทจัดการทุกๆ...เรื่อง...ของทริป...สะกิดต่อม...คนรอบข้าง...พร้อมทั้งยังมีพลังงานอันเหลือล้น...
คนนั้นเป็นใคร...ไม่ได้...ต้องน้องชายคนเก่งของผม..."นายพิษณุ"...ขอขอบคุณ...ขอบใจ...ด้วย "นุ"...
ทริปหน้า...มาเฮฮา...กันใหม่...ขอบใจหลายๆ !... :mrgreen:
Steve
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycle Square

โพสต์ โดย Steve »

เป็นทริปที่สนุกจริงๆครับ เป็นกันเอง เเบ่งปั่นเเละช่วยเหลือกัน ปีหน้าของทางเรียบเเละราบสักวันซิครับ ขอบคุณครับ
iamskirt
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891602828
team: กาดสูง,ตลาดพลูชวนปั่น,นครน่าน
Bike: P8
ตำแหน่ง: http://i.amskirt.com/
ติดต่อ:

โพสต์ โดย iamskirt »

ตัดต่อสุดยอดเลยครับ ภาพสวยมากๆครับ :D :D :D
ที่ดักยุงมหัศจรรย์กดเลยครับ

รับปรึกษาเรื่องทำสีจักรยาน จำหน่าย สี ทินเนอร์ น้ำมันสน ผลิตเอง ทำเอง ขายส่งและปลีก ในราคาพิเศษสำหรับชาวจักรยาน
เอก Flt Ops
ขาประจำ
ขาประจำ
team: CNX BKK HKT
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เอก Flt Ops »

เพลิน
...@ อิ่ม อร่อย :...
ขาอ่อน-นครน่าน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0871821834
team: นครน่าน
Bike: หมอบและภูเขา

โพสต์ โดย ขาอ่อน-นครน่าน »

:geek: ขอบคุณครับสำหรับทริปสนุกๆ นะครับ แถมยังได้ชมเทคนิคการปั่นอีก :shock:

ส่วนภาพเคลื่อนไหวสวยงามมากครับ ขออนุญาตโหลดนะครับ 8-)
nuRBS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: True Sawasdee hotel-Bike station

ขาอ่อน-นครน่าน เขียน::geek: ขอบคุณครับสำหรับทริปสนุกๆ นะครับ แถมยังได้ชมเทคนิคการปั่นอีก :shock:

ส่วนภาพเคลื่อนไหวสวยงามมากครับ ขออนุญาตโหลดนะครับ 8-)
[quote=

ด้วยความยินดีครับ :D
Mr.John
ขาประจำ
ขาประจำ
team: แม่สายไบค์คลับ
Bike: Klein/Specialize Tamac SL 2
ตำแหน่ง: ถ.พหลโยธิน กม.890

โพสต์ โดย Mr.John »

เห็น MV ของพระราม 9 ลุยดอยภูคาแล้ว ชักอยากจะจัดทริปชวนเพื่อนๆแม่สาย
ไปไต่ดอยภูคาบ้าง เห็นเส้นทางแล้ว คงมันน่าดู
ขอบคุณเฮียนุ ที่ยังจำผมได้ ทริปดอยตุงนั้น ผ่านมาเป็นปีแล้ว
ทริปน่านเส้นทางโหดกว่า ที่เชียงรายเยอะ เห็นลีลาไต่เขาของแต่ละท่าน
สุดยอดจริงๆ :o :o
จักรยานไม่เคยทำร้ายใคร ยกเว้นกระเป๋าสตางค์
nuRBS
ขาประจำ
ขาประจำ

Mr.John เขียน:เห็น MV ของพระราม 9 ลุยดอยภูคาแล้ว ชักอยากจะจัดทริปชวนเพื่อนๆแม่สาย
ไปไต่ดอยภูคาบ้าง เห็นเส้นทางแล้ว คงมันน่าดู
ขอบคุณเฮียนุ ที่ยังจำผมได้ ทริปดอยตุงนั้น ผ่านมาเป็นปีแล้ว
ทริปน่านเส้นทางโหดกว่า ที่เชียงรายเยอะ เห็นลีลาไต่เขาของแต่ละท่าน
ขอบคุณคุณ จอห์น ที่แวะมาเยี่ยมครับ เรื่องจำกันได้เนี่ย สบายมาก ถ้าคนเราเคยถูกเนื้อถูกตัวกัน แล้ว จำได้แม่น :lol: พี่สบายดีนะครับ ที่น่านโหดกว่าดอยตุงเยอะครับ ลองไปพิชิตดูนะครับ แล้วมาเล่าให้ฟังบ้างครับผม
CK3
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 LOVER, Floating Market Bike Club
Bike: COLONZE SL

โพสต์ โดย CK3 »

ขอบคุณพี่เอกมากๆครับ สุดยอดเลยครับพี่กลับมาดูวีดีโอที่พี่ทำคราวนี้แล้ว
ขอบอกตรงๆว่ามันทำให้ยิ่งซาบซึ้งกับบรรยากาศในการร่วมทริปครั้งนี้
เพิ่มขึ้นอีกมากมายเลยดีเดียวครับ ดูไปอมยิ้มไป ภาพหลายๆมุมที่ไม่เคยเห็น

สุดยอดๆเลยครับพี่ ปีหน้ารับประกันด้วยประการทั้งปวงว่า ไม่พลาดอีกแน่นอนครับ
ได้เห็นรอยยิ้มของแต่ละท่านแล้ว มันสุดยอดจริงๆเลยครับ อบอุ่นและ อบอุ่นครับ
แอบแซงเพราะแรงน้อย
iamskirt
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891602828
team: กาดสูง,ตลาดพลูชวนปั่น,นครน่าน
Bike: P8
ตำแหน่ง: http://i.amskirt.com/
ติดต่อ:

โพสต์ โดย iamskirt »

Mr.John เขียน:เห็น MV ของพระราม 9 ลุยดอยภูคาแล้ว ชักอยากจะจัดทริปชวนเพื่อนๆแม่สาย
ทางชมรมจักรยานนครน่าน ยินดีต้อนรับครับ พร้อมที่จะย้อนรอยเส้นทางที่กลุ่มพระรามเก้าไปพิชิตมาครับ
โดยท่านประธานชมรมนครน่าน ได้บอกว่าถ้ามาเมื่อไหรขอติดร่วมปั่นโตยคับผม :D :D :D
ที่ดักยุงมหัศจรรย์กดเลยครับ

รับปรึกษาเรื่องทำสีจักรยาน จำหน่าย สี ทินเนอร์ น้ำมันสน ผลิตเอง ทำเอง ขายส่งและปลีก ในราคาพิเศษสำหรับชาวจักรยาน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “RAMA 9”