==== บอกเล่าเื่รื่องปั่นไปบ่อเกลือครับ ====

ผู้ดูแล: nuRBS

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานพระรามเก้า เชิญชวนผู้รักการปั่นรถถนนทางเรียบ ที่อยู่บริเวณทางคู่ขนานมอเตอร์เวย์
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
iamskirt
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891602828
team: กาดสูง,ตลาดพลูชวนปั่น,นครน่าน
Bike: P8
ตำแหน่ง: http://i.amskirt.com/
ติดต่อ:

==== บอกเล่าเื่รื่องปั่นไปบ่อเกลือครับ ====

โพสต์ โดย iamskirt »

ตามที่ได้คุยกับพี่นุน่ะครับ ว่าด้วยเรื่องการปั่่น จากตัวเมืองน่านไปขึ้นดอยภูคา ต่อลงบ่อเกลือ
ระยะทางจากตัวเมืองน่าน ไปอำเภอปัว ทางลาดยางตลอด แต่เป็นเลนสวน เวลาปั่นชิดซ้าย
อย่างเดียวไปทีละคันครับ จะปลอดภัยที่สุด ระยะทางจากน่านถึงปัวประมาณ 60 โล ทางเรียบ
ผสมเนินสูงสลับโค้ง แนะนำหาเฟืองใหญ่ใส่เสือหมอบไว้จะดีกว่า ปล.ไปเรื่อยๆเดี๋ยวแรงหมดก่อน
เพราะทางขึ้นดอยภูคา สองดอยแรกจะโหดหน่อย สูงชัน สลับโค้ง หลังจากนั้นสบาย ขาลงบ่อเกลือ
ทางลงลาดชันผสมโค้งหักศอก ค่อยๆลงน่ะคับ มันอันตราย สิ่งที่สำคัญที่สุดคือไฟหน้าสว่างๆ
เพราะจากการคำนวณระยะเวลาแล้วน่าจะถึงตรงนี้ประมาณ หกโมงแน่ และหน้าหนาวะมืดเ็ร็วครับ
(คำนวณจากที่เสือเมืองน่านไปมาครับ) :D :D :D :D :D :D

ตอนเช้าที่มาถึงเมืองน่าน เช้าเกินจะไม่ค่อยมีอะไรทานน่ะครับ
ที่ดักยุงมหัศจรรย์กดเลยครับ

รับปรึกษาเรื่องทำสีจักรยาน จำหน่าย สี ทินเนอร์ น้ำมันสน ผลิตเอง ทำเอง ขายส่งและปลีก ในราคาพิเศษสำหรับชาวจักรยาน
J A T E / N
สมาชิก
สมาชิก
team: SBR9

Re: ==== บอกเล่าเื่รื่องปั่นไปบ่อเกลือครับ ====

โพสต์ โดย J A T E / N »

ขอบคุณครับ...คุณ iamskirt...สำหรับข้อมูลเส้นทาง...ขอบคุณครับ ;)
iamskirt
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กาดสูง,ตลาดพลูชวนปั่น,นครน่าน
ตำแหน่ง: http://i.amskirt.com/
ติดต่อ:

Re: ==== บอกเล่าเื่รื่องปั่นไปบ่อเกลือครับ ====

เช้าวันศุกร์พวกผม(กลุ่มนครน่านกับงา้ช้างดำ)จะไปต้อนรับที่ปั้มเชลล์น่ะครับ
และมีบางท่านอาจจะปั่นไปส่งถึงดอยภูคาครับ :D :D :D

รับปรึกษาเรื่องทำสีจักรยาน จำหน่าย สี ทินเนอร์ น้ำมันสน ผลิตเอง ทำเอง ขายส่งและปลีก ในราคาพิเศษสำหรับชาวจักรยาน
เอก Flt Ops
ขาประจำ
ขาประจำ
team: CNX BKK HKT
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เอก Flt Ops »

=ชาวจักรยานใจดี มีมิตรภาพ ทุกถิ่นฐาน
ยอดเยี่ยมครับ
(รับรองถึงไม่มืมืด นายห้างหัวลากแรงสุดๆสาดทุกโค้ง ส่งทุกเนิน แป็ปเดียว ไม่ มืดๆๆๆ)
...@ อิ่ม อร่อย :...
CK3
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 LOVER, Floating Market Bike Club
Bike: COLONZE SL

โพสต์ โดย CK3 »

มิตรภาพบนอานนี่มันช่างอบอุ่นดีนักครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลและน้ำใจนะครับ
แอบแซงเพราะแรงน้อย
iamskirt
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เอก Flt Ops เขียน:=ชาวจักรยานใจดี มีมิตรภาพ ทุกถิ่นฐาน
(รับรองถึงไม่มืมืด นายห้างหัวลากแรงสุดๆสาดทุกโค้ง ส่งทุกเนิน แป็ปเดียว ไม่ มืดๆๆๆ)
ถ้าปั่นความเร็ว 50 ตลอด ผมก็ว่าไม่มืดหรอกครับ แต่จะหน้ามืดสะก่อน :lol: :lol: :lol: :lol:

nuRBS
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-2467999
team: True Sawasdee hotel-Bike station

โพสต์ โดย nuRBS »

iamskirt เขียน:
เอก Flt Ops เขียน:=ชาวจักรยานใจดี มีมิตรภาพ ทุกถิ่นฐาน
ถ้าปั่นความเร็ว 50 ตลอด ผมก็ว่าไม่มืดหรอกครับ แต่จะหน้ามืดสะก่อน :lol: :lol: :lol: :lol:
-ขอบคุณเฮียอ้อ มากไครับ สำหรับข้อมูลเส้นทาง ส่วนเรื่องเวลาจะลองคำนวนอีกที ถ้าไม่ทันจริงๆ อาจใช้บริการ เครื่องเช่าเหมาลำ จากใครบางคน :lol: :lol:
Venge S-WORK Project black
nuRBS
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-2467999
team: True Sawasdee hotel-Bike station

โพสต์ โดย nuRBS »

iamskirt เขียน:
-ขอบคุณเฮียอ้อ มากครับ สำหรับข้อมูลเส้นทาง ส่วนเรื่องเวลาจะลองคำนวนอีกที ถ้าไม่ทันจริงๆ อาจใช้บริการ เครื่องเช่าเหมาลำ จากใครบางคน :lol: :lol:
Venge S-WORK Project black
LDV
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Sawasdee hotel - Bike Station - Rama 9
Bike: Colnago President LDV, TREK ssl6.9,CERVELO P3

โพสต์ โดย LDV »

อุ่นเครื่องภาพแรกนะครับพี่น้อง :lol: แล้วรอสักครู่รูปที่เหลือจะตามมา :mrgreen:
ไฟล์แนบ
IMG_3684.jpg (67.62 KiB) เข้าดูแล้ว 2078 ครั้ง
LDV
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Sawasdee hotel - Bike Station - Rama 9
Bike: Colnago President LDV, TREK ssl6.9,CERVELO P3

โพสต์ โดย LDV »

:? :shock: :o
ไฟล์แนบ
ท่านประธาน
ท่านประธาน
IMG_3710.jpg (34.62 KiB) เข้าดูแล้ว 2055 ครั้ง
iamskirt
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ต้องขอปรบมือและยกนิ้วสุดยอดให้ทีมพระรามเก้าครับ
ปกติทีมจากรุงเทพมา เสร็จดอยครับ ก็มีกลุ่มพวกพี่พระรามเก้านี่แหละครับ แข็งๆกันทั้งนั้น
ทีมอื่นมืดทั้งนั้น เพิ่งเคยเห็น ไปถึงบ่อเกลือ บ่ายสามโมงครึ่ง ทำเวลาดีมากเลยครับ
ขอบคุณน่ะครับ ที่ให้พวกผมร่วมเดินทางไปทริปนี้ด้วย สนุกมากครับ
แต่สิ่งอื่นใดที่ขาดไม่ได้คือ มิตรภาพที่ดีต่อกันครับ และไม่รู้เมื่อไหร่จะได้ร่วมเดินทางกันอีกครับ

ท่านใดอยากลองลงแทร็คยาวๆโหด มีทางให้ลองน่ะครับ :D

ส่วนรูปเดี๋ยวทางผมจะเอามาแชร์ให้ชมกันน่ะครับ

ตอบกลับ

กลับไปยัง “RAMA 9”