ขายล้อเสือหมอบสำหรับคอ Watt ขอบสูง(Full Carbon) ดุม CycleOps PowerTap SL 2.4 Power Meters พร้อมยาง

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง
เสือล่าช้า
สมาชิก
สมาชิก
team: -
Bike: matt40จักรยานคนจน

Re: ขายล้อเสือหมอบสำหรับคอ Watt ขอบสูง(Full Carbon) ดุม CycleOps PowerTap SL 2.4 Power Meters พร้อมยาง

โพสต์ โดย เสือล่าช้า »

คราวที่แล้วผมก็เห็นคุณซื้อbianchi impulsoมาขายเอากำไรนี่ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
NaTtY_V
ขาประจำ
ขาประจำ
team: CCC / BCC / BBCC#7
Bike: รถพับ Carry Boy กะ Cervelo เก่าๆ Gios แก่ๆ Format เน่าๆ

Re: ขายล้อเสือหมอบสำหรับคอ Watt ขอบสูง(Full Carbon) ดุม CycleOps PowerTap SL 2.4 Power Meters พร้อมยาง

โพสต์ โดย NaTtY_V »

อ่านไปอ่านมา ก็เหตุผล (ข้ออ้าง) เดิมๆ
ว่างๆก็ไปหัดอ่านกระทู้ปักหมุดบ้างนะ จะได้รู้ว่าทำผิดอย่างไร :roll:
waranon1974
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Super Six EVO Hi-Mod
ตำแหน่ง: 111/11 ถนนรัษฎา ตำบลทับเที่ยง อำเภอเมือง จังหวัดตรัง 92000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย waranon1974 »

:cry: :roll:
ATR-72
ขาประจำ
ขาประจำ
team: samui bike cafe'
Bike: Trek Speed Concept 2.5, Felt ar2

โพสต์ โดย ATR-72 »

สงสัยยาวแน่งานนี้ คุณขาประจำมาแล้ว :o :o :o
ซ่อมรถไม่เป็น ซ่อมเป็นแต่เครื่องบิน
cotrakanfarm
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0874216447
team: เสืออุบล..ตัวอ้วนๆ
Bike: ทุกยี่ห้อที่ชอบ....

โพสต์ โดย cotrakanfarm »

ใจเย็นๆคับพี่น้องเย้นเหมือนน้ำลวกขนไก่ครับ :D :D :D :D :D :D :D :D :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
Biket!
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: specialized

โพสต์ โดย Biket! »

ตัดหน้าคนอื่นแล้วมาขายแพงกว่า แบบนี้แย่ 2เด้งเลยนะครับ :evil: :evil:
ผมว่าดูจากการกระทำมันเจตนาไม่ดีจริงๆแหละครับ
Kansai
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Kansai »

คิดไม่ซื่อ จะเอากำไรตั้งแต่ขาย 27500 แล้วละครับ
ตามหายาง grand prix 4000s หรือ vittoria open corsa cx มือ 2 สภาพดี PM มาเลยครับ
MisterAom
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi Impulso

โพสต์ โดย MisterAom »

เห็นแก่ตัวมากครับ ไม่น่ามีคนแบบนี้ในวงการจักรยาน
ศรีวิระ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ศรีวิระ »

:lol: :lol: เห็นหลายครั้งแล้วครับ
cotrakanfarm
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0874216447
team: เสืออุบล..ตัวอ้วนๆ
Bike: ทุกยี่ห้อที่ชอบ....

โพสต์ โดย cotrakanfarm »

ศรีวิระ เขียน::lol: :lol: เห็นหลายครั้งแล้วครับ
ติดตามผลงานเขาด้วยเหรอพี่เก๋... 8-) 8-) 8-) 8-)
Paradoxy
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Paradoxy »

มาเรื่อยๆ เลยนะคนประเภทนี้ มีพี่ๆน้องๆ ในนี้หลายคนซื้อของมาจากในนี้ พอปล่อยส่วนใหญ่ก็ปล่อยราคามือสามมือสี่ หรือถ้าซื้อมาผิดเค้าก็ขายในราคาทุนหรือออกค่าส่งให้ แต่คุณ.................มันแสวงหากำไรชัดๆ แถมมาแถอีกนะ ขอโทษแบบผู้ดีแต่อ่ะนะ...ผมคนนึงหล่ะที่ไม่อยากจะเจรจากับคนเยี่ยงคุณ
TI
สมาชิก
สมาชิก
Tel: ----------
team: Not now
Bike: Tern-X10/Strida/Brompton/Giant Defy Adv.
ตำแหน่ง: รามอินทรา

โพสต์ โดย TI »

เวลาผมเห็นชื่อ arpiya ในหน้าซื้อขาย เมื่อก่อนก็เคยเข้าไปดูของดีน่าสนใจเยอะ แต่ราคาออกจะแพงกว่าตลาดอยู่พอควร
เหมือนคนรวยขายของ ไม่ร้อนเงินตั้งขายไปเรื่อย ซึ่งถ้าขายไม่ออกก็จะลงขายซ้ำใหม่ไปเรื่อยๆราคาเดิม ผมก็พยายามเข้าใจว่าซื้อ ขาย
มันก็อยู่ที่ความพอใจของคนซื้อและคนขาย แต่พอนานๆเห็นขายซ้ำไปซ้ำมา บ่อยๆรู้สึกรกหูรกตา รู้สึกหงุดหงิด และถ้าเห็นเป็นlogin ชื่อนี้
ผมจะไม่เข้าไปดูให้เสียอารมณ์เลยครับ และก็ไม่เคยคิดจะสนใจอะไรกับคนขายของชื่ิอนี้ หน้าแบบนี้เลย แม้ว่าของบางอย่าง
ผมจะสนใจก็ตาม ก็ต่างคนต่างอยู่กันไปครับ

และวันนี้ผมก็โดนคุณapriya ที่ผมไม่อยากเสวนาด้วยก็ให้เกียจมาตัดหน้าแย่งของที่ผมสรุปนัดเจอและรับล้อกันแล้วไปจนได้
คุณน่าจะเอาใจเค้ามาใส่ใจเราบ้าง ว่าถ้าเป็นคุณเจอคนทำแบบนี้กับคุณจะรู้อย่างไรบ้าง

ผมก็เคยขายของบ้าง อย่างครั้งล่าสุดลงขายxbike ไปให้กับพี่คนหนึ่งในนี้ไป ก็สรุปราคาซื้อขายกันเรียบร้อย แต่ในเมื่อต่างคนก็ต่างไม่ว่าง
ก็เลยบอกพี่คนซื้อไปว่าผมไม่รีบขาย ว่างตรงกันเมื่อไรค่อยนัดกัน สรุปว่ากว่าจะเจอกันเป็นอาทิตย์ครับ ระหว่างนั้นก็มีคนที่พอรู้ว่าไม่ได้คิวก็ให้ราคาเพิ่ม
จะขอไปรับเลยอะไรทำนองนี้ คนเราเงินใครก็อยากได้ แต่ก็ต้องอย่าให้มันมาเป็นตัวกำหนดทุกอย่าง พี่คนซื้อเขาก็รักษาคำพูดของเขาที่จะมาซื้อรถผม
แม้ว่าในระหว่างอาทิตย์นั้นจะมีX bike คันอื่นมาปล่อยขายเหมือนกัน. งานนี้ต่างคนก็ต่างhappy ทั้งคนซื้อและคนขาย
สังคมเราถึงจะน่าอยู่ครับ
nbt
Site Admin
Site Admin
Tel: 0882160166
team: thaimtb , osk
Bike: Trek Procaliber, Bianchi OrtheXR2 , cBroadman CX , Canyon Enduro
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nbt »

สรุปว่า คนขายก็ยอมรับผิดกล่าวและขออภัยไปแล้ว ก็คงต้องแบนเป็นการตักเตือนชั่วคราวนะครับ สำหรับผู้ที่จะแสดงความคิดเห็นต่อเนื่อง ขอให้สุภาพและอย่าก้าวล่วงจะผิดความผิดหมิ่นประมาทได้ ขอปิดกระทู้แต่แขวนไว้เป็นกรณีตัวอย่างนะครับ

ขอเน้นนะครับ กระดานซื้อขายนี้ มีจุดประสงค์เพื่อการแบ่งปันกัน ไม่ว่าท่านจะซื้อมาถูกแค่ไหน เวลาขายก็ไม่ควรจะขายแพงกว่าที่ท่านซื้อมา ถ้าจะมีค่าใช้จ่ายใดๆเกิดขึ้นก็ขอให้ชี้แจงให้ชัดเจนตั้งแต่ต้น มิฉะนั้นจะเข้า ข่ายขายของแบบแสวงกำไร จะต้องโดนแบนด้วยครับ
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “แจ้งร้องเรียน”