บันได,stem,หลักอาน,กระป๋องหลัง Zixtro,มือบิดXO 10sp, Bluetooth,จุกปิดปลายแฮนด์, ไฟหน้า, น็อตยึดขาจาน, บังใบจาน, เฟรม Ful

เชิญสมาชิกนำของเหลือใช้มือสองมาแบ่งปันกัน ผู้โพสต้องสมัครสมาชิกแล้วเท่านั้น

บันได,stem,หลักอาน,กระป๋องหลัง Zixtro,มือบิดXO 10sp, Bluetooth,จุกปิดปลายแฮนด์, ไฟหน้า, น็อตยึดขาจาน, บังใบจาน, เฟรม Ful

โพสต์ โดย popkejia » 21 มี.ค. 2017, 10:39

บันได,stem,หลักอาน,กระป๋องหลัง Zixtro,มือบิดXO 10sp, Bluetooth,จุกปิดปลายแฮนด์, ไฟหน้า, น็อตยึดขาจาน, บังใบจาน, เฟรม Fullsus 26", เบาะ

เน้นโทร และ PM เป็นหลัก ไม่คุยทาง SMS กรุณาอย่าโพสจองเพื่อตัดสิทธิ์คนอื่น ขอบคุณครับ
------------------------------------------------------------
1.ราคาขายตามที่โพสในกะทู้ จะต่อราคาไม่ต้องโทรมาครับ ( ถ้าอยากจะต่อราคา...เชิญเสนอราคาที่ต้องการทาง PM เท่านั้น )

2.สินค้าราคารวมค่าจัดส่งแบบลงทะเบียนธรรมดา มีเลขพัสดุให้ *EMS จ่ายเงินเพิ่ม 50 บาทครับ*

3.ไม่มีการจองสินค้า ไม่ต้องโทรมาจองครับ ถ้าอยากจองกรุณาโอนเงินค่าสินค้ามาครับจะเก็บของไว้ให้.. :D

4.ถ้าต้องการมารับของเองและต้องการจ่ายตอนมารับของ กรุณาเตรียมเงินมาให้พอดีครับ อาจจะไม่มีทอน และไม่มีลดราคาหน้างานครับ :D :D :D

------------------------------------------------------------
โทรได้ตั้งแต่เวลา 08:00 - 22.00น. เท่านั้น ( ถ้าโทรนอกเวลานี้ขออนุญาติไม่รับสายนะครับ และเวลางานอาจไม่สะดวกรับสาย)
เบอร์โทรติดต่อ : 086–574-7307 ( ป็อป ) *** เบอร์เดียวไม่มีเบอร์อื่น ***
Line ID : popkejia
สถานที่เพื่อดูสินค้า : อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ ซอย ราชวิถี12 กทม. เท่านั้น ซ.วินรถตู้ ( ตามแผนที่ด้านล่างครับ )

จ-ศ : 18:00น. - 24:00น.
เสาร์ : 21:00 - 24:00น.

รายละเอียดการโอนเงินตามนี้ครับ...
------------------------------------------------
บัญชี : ธ.ไทยพาณิชย์ ( SCB ) ออมทรัพย์
เลขบัญชี : 383-2643-690
ชื่อบัญชี : นายปรัชญา พลสินพยัคฆ์
-----------------------------------------------
บัญชี : ธ.กสิกรไทย ( KTB ) ออมทรัพย์
เลขบัญชี : 006-8-59377-8
ชื่อบัญชี : นายปรัชญา พลสินพยัคฆ์
-----------------------------------------------
รูปภาพ

ขายของทั้งที่ใช้แล้วและยังไม่ได้ใช้ครับ ราคาคุ้มตามสภาพครับ :lol:

1. บันได AEST แกนไทเทเนียม แป้นใหญ่ สีเป็นแบบอโนไดส์ ครับ สภาพยังดีครับไม่มีลอยแตกหรือบุบสลายใดๆ ราคาขายคู่ละ 1,650 บาท มารับเอง ราคาขายคู่ละ 1,600 บาท
สาเหตุการขาย : ทำทุน
Product Details:
Material:
Body: Aluminium 6061 T6
Axle: Titanium
Size : 92mm x 90mm x 16mm
Weight~= 280g/pair

2. Stem ติดรถอลูมิเนียม ของรถ Fullsus KHS XC104 ขนาด 31.8 ความยาวน่าจะ 100-110 ยกน่าจะ +-5 สภาพยังใหม่ครับ 95% มีลอยตามจุดยึดจับต่างๆ เกิดจากการถอด ประกอบ ตามรูปครับ ราคาขาย 450 บาท มารับเอง ราคาขาย 400 บาท

3. หลักอาน ติดรถอลูมิเนียม ของรถ Fullsus KHS XC104 ขนาดประมาณ 30.9 ยาวประมาณ 240cm. แบบเยื้องหลัง ไม่บุบไม่แตกไม่หัก ครับ ราคาขาย 450 บาท มารับเอง ราคาขาย 400 บาท

4. กระป๋องหลังใส่ของ Zixtro สภาพมือสอง ไม่มีบุบหรือแตกหักหรือฉีกขาดใดๆ มีร่องลอยจากการใช้งานทั่วไป เช่นลอยถลอก ตามภาพครับ ราคาขาย 2,600 บาท มารับเอง ราคาขาย 2,500 บาท
สาเหตุการขาย : ขายทำทุน
Product Details: >>>http://crankcyclingjoint.com/products/zixtro-facet

5. มือบิด Sram XO 2x10 sp สภาพตามรูปครับ ราคาขาย 3,050 บาท มารับเอง ราคาขายคู่ละ 3,000 บาท
สาเหตุการขาย : ไปใช้ 3x10 speed

6. Bluetooth LF-18 Bone conduction สภาพ 95% ตามรูปเลยครับมีลอยถลอกนิดหน่อยเกิดจากเอาเล็บไปสกิดเศษฝุ่นมากไปหน่อย ใช้งานได้ปกติครับ ของมีให้ตามภาพครับ เหมาะแก่การใช้ออกกำลังกาย เพราะได้ยินเสียงรอบข้างไปในตัวเพื่อความปลอดภัยครับ ราคาขาย 1,050 บาท มารับเอง ราคาขาย 1,000 บาท
สาเหตุการขาย : ใช้ไม่ถนัด

7. จุกปิดปลายแฮนด์ อลูมิเนียมสีทอง สภาพถลอกตามขอบครับ ราคาขายคู่ละ 250 บาท มารับเอง ราคาขายคู่ละ 200 บาท

8. ไฟหน้า SKYRAY Headlamp 6000 Lm 4X CREE XM-L XML T6 LED สว่างกระแทกตาเด็กแว๊นซ์ มี mode สูง กลาง ต่ำ และ กระพริบ ครับ สภาพใช้งานได้ปกติมีลอยถลอก ตามรูปครับ เปิดใช้งานไฟต่ำได้ประมาณ 2 ชม. นอกนั้นไม่เคยลองครับ ซื้อมาประมาณ 1,600+ เอามาขายราคาชุดละ 950 บาท มารับเอง ราคาชุดละ 900 บาท
สาเหตุการขาย : ไม่ค่อยได้ปั่นตอนมืด

9. น็อตยึดขาจานไทเทเนียมสีทอง ขนาด M15*12mm สภาพใหม่ครับ สั่งมาผิดรุ่น ใช้กับขา shimano ไม่ได้ ราคาตัวละ 350 บาท มารับเอง ราคาตัวละ 300 บาท
สาเหตุการขาย : สั่งมาผิดรุ่น

10. บังใบจาน Fouriers สีแดงอโนไดซ์ สภาพตามการใช้งานครับมีลอยด้านในซะส่วนใหญ่ ด้านนอกสภาพยังดี ใส่กับใบจาน ที่ขนาด 38 - 40T + น็อตยึดใบจาน ราคาชุดละ 850 บาท มารับเอง ราคาตัวละ 800 บาท
สาเหตุการขาย : จะเปลี่ยนไปใช้ Chain Guide

11. หลักอาน KCNC ขนาด 30.9 ยาวประมาณ 330mm สภาพดีครับ ราคา 1,550 บาท มารับเอง ราคา 1,500 บาท
สาเหตุการขาย : เปลี่ยนเฟรมใหม่แล้วขนาดไม่ได้

12. เฟรมจักรยาน Fullsus KHS XC 104 น่าจะปี 2012 ครับ Size M ใช้กับล้อ 26" เฟรมใช้กับโช็คคอตรงธรรมดาครับ ( ไม่ใช่ Taper ) รอยการใช้งานทั่วไป มีปั่นแล้วโดนเกี่ยวล้มไปครั้งนึงครับ ที่เหลือจอดล้ม ใช้งานมาหลายปีครับ ร่องรอยตามรูปครับ :lol: หลักๆ ก็ตามนี้ครับ :
1. รอยตรงท่อนอน
2. ตรงรุ่น XC 104 ( มุมเลข 4 สีกระเทาะออกตามรูปครับ )
3. ตรงที่รัดสับจาน
4. ตรงที่รัดหลักอาน
5. ตรงหางหลังฝั่งซ้าย ( เกิดจากการรัดกับขาตั้ง )
6. ตรง ดรอปเอ๊าท์
7. ตรงหางหลังฝั่งขวา แถวใบจาน ( เกิดจากรอยใบจานไปขูดเนื่องจากตั้งระยะใบใกล้เฟรมเกิน )
ราคา 14,200 บาท มารับเอง ราคา 14,000 บาท
สาเหตุการขาย : อัพเป็นเฟรม Carbon
สิ่งที่จะได้ไป :
1. เฟรม + โช็คกลาง + Adaptor Discbrake หลัง 160mm + CableGuide 2 ตัวใต้เฟรม
2. หลักอานของเดิม (รายการที่ 2 ในบอร์ด) + หลักอานสีแดงอลูของ GUB ที่อยู่ในรูป
3. Stem ของเดิม ( รายการที่ 3 ในบอร์ด )
4. รัดหลักอานสีทอง ( ตามรูป )

13. ขาจาน Single Speed เก่า ถอดจากรถพับ ขนาด 52T ตามสภาพครับใช้งานได้ปกติ ตัวบังใบจานมีแค่ด้านนอกครับ ด้านในพังไปแล้ว และมีน็อตยึดบังใบจานตามรูปครับ ราคาขาย 350 บาท มารับเอง ราคาชุดละ 300 บาท
สาเหตุการขาย : เลิกใช้

14. เบาะ Specialized Sitero Expert Ti Titanium Gel Saddle สภาพใหม่ครับ แค่ลองนั่ง ราคาขาย 4,650 บาท มารับเอง ราคาชุดละ 4,600 บาท
สาเหตุการขาย : ไม่เข้ากับตรูดดด

15. Stem รถพับขนาด 25.4 to 31.8 สภาพยังดีครับ มีร่องรอยจากการติดตั้งครับ ราคาขาย 1,450 บาท มารับเอง ราคาชุดละ 1,400 บาท
สาเหตุการขาย : ไปใช้ Stem แบบอื่น

16. คอรถพับ + handdlebar ขนาด 25.4 แฮนด์ยาว ประมาณ 340mm ราคาขาย 1,650 บาท มารับเอง ราคาชุดละ 1,600 บาท
สาเหตุการขาย : แฟนไม่ชอบ

----- บันได AEST สีทอง -----
รูปภาพ

รูปภาพ

----- Stem -----
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

----- Seatpost -----
รูปภาพ

----- Zixtro -----
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

----- มือบิด Sram XO 2x10 -----
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

----- Bluetooth LF-18 -----
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

----- จุกปิดปลายแฮนด์ -----
รูปภาพ

รูปภาพ

----- LED Headlamp -----
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

----- น็อตยึดขาจาน -----
รูปภาพ

----- Chain Bashguard -----
รูปภาพ

รูปภาพ

----- Seatpost 30.9 -----
รูปภาพ

รูปภาพ

----- KHS XC104 -----
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

----- ขาจาน 52T -----
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

----- เบาะ Specialized Sitero Expert -----
รูปภาพ

รูปภาพ

----- Stem 31.8 -----
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

----- Stem + Handdlebar -----
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปตัวอย่างระยะของชุดคอ