ถามหาความรับผิดชอบ ขายล้อ สำเร็จ GIPIEMME 27.5 สภาพนางฟ้า

เชิญสมาชิกนำของเหลือใช้มือสองมาแบ่งปันกัน ผู้โพสต้องสมัครสมาชิกแล้วเท่านั้น

Re: ถามหาความรับผิดชอบ ขายล้อ สำเร็จ GIPIEMME 27.5 สภาพนางฟ้า

โพสต์ โดย mud1234 » 16 ธ.ค. 2015, 22:10

ชื่นชม(ผู้ซื้อ)ครับ ประนีประนอม ใจเย็น มีความเป็นสุภาพบุรุษมาก แถมยังเขียนทิ้งท้ายปิดกระทู้ได้นุ่มนวนมากๆครับ ผมว่านะ แค่มึงโชคดีมากกว่าที่เจอคนดีๆอย่างผู้ซื้อ

Re: ถามหาความรับผิดชอบ ขายล้อ สำเร็จ GIPIEMME 27.5 สภาพนางฟ้า

โพสต์ โดย mud1234 » 16 ธ.ค. 2015, 22:40

ขอโทษครับ แก้ไขคำว่ามึง เป็น คุณนะครับ อาจจะเป็นที่แป้นพิมพ์อะครับ ขอโทษด้วยนะครับ :mrgreen:

โพสต์ โดย kinui » 17 ธ.ค. 2015, 01:36

เสือจอมจูง เขียน:คงจะขอเป็นเหตุการณ์ต่อเนื่องนะครับ ถ้า TCA ไม่ได้แจ้งแต่แรกว่าขอบล้อมันดุ้งนิดๆมาตั้งแต่โรงงานมีผลหรือไม่มีผลในการใช้งานก็แล้วแต่ ตอนนี้รู้สึกไม่แฮปปี้มากๆเหมือนโดนหมกเม็ดมาตลอด
พรุ่งนี้คงต้องขอถาม TCA ครับจะว่าอย่างไรสำหรับล้อเกรดนี้ หรือต้องให้ลูกค้าสังเกตุเอาเอง ?
ใช้มาปีกว่า จะบอกว่าแฮปปี้ไหมก็เฉยๆนะครับ แต่ตอนนี้รู้สึกไม่ค่อยสบายใจแล้วล่ะ

:oops:

จัดไปยาว ๆ คับ TCA ถ้านำล้อกาก ดุ้งจากโรงงานมาขายนี่เสียชื่อแย่
แต่ถ้าไม่ได้ดุ้งทุกล้อจริง TCA และ ฝ่าย QC น่าจะฟ้องกลับฐานทำให้เสียชื่อเสียงนะ

โพสต์ โดย teammy » 17 ธ.ค. 2015, 10:00

เณรแอร์ เขียน:ชื่อยี่ห้อนี้ อ่านเป็นภาษาไทยว่าอะไรครับ

กิ๊ปปีมี่...ผมอ่านอย่างนี้ครับ

ล้อยี่ห้อนี้ค่อนข้างมีชื่อเสียงในต่างประเทศ แต่ในประเทศไทยที่สั่งนำเข้ามามีแต่ชื่อ เสีย(ง)ครับ
อันนี้ยืนยันจากที่ใช้งานมาด้วยตัวเองมีล้อยี่ห้อนี้อยู่ 2 คู่ เป็น 27.5 1 คู่ + 29 1 คู่
หากใครจะซื้อล้อยี่ห้อนี้ขอให้คิดดีๆ ก่อนครับ เนืองจากว่า ไม่มีอะไหล่ให้บริการหลังการขายครับ
เช่น ผมต้องการใช้ชุดขับ sram จะไม่สามารถหาโม่ XD ได้ ต้องเอาโม่ shimano ไปกลึง เป็นต้น
และอีกสารพัดปัญหาที่เกิดกับล้อยี่ห้อนี้ ฉะนั้นหากใครคิดจะซื้อให้เล่นล้อตลาดจะดีกว่าครับ

โพสต์ โดย เสือจอมจูง » 17 ธ.ค. 2015, 10:50

teammy เขียน:
เณรแอร์ เขียน:ชื่อยี่ห้อนี้ อ่านเป็นภาษาไทยว่าอะไรครับ

กิ๊ปปีมี่...ผมอ่านอย่างนี้ครับ

ล้อยี่ห้อนี้ค่อนข้างมีชื่อเสียงในต่างประเทศ แต่ในประเทศไทยที่สั่งนำเข้ามามีแต่ชื่อ เสีย(ง)ครับ
อันนี้ยืนยันจากที่ใช้งานมาด้วยตัวเองมีล้อยี่ห้อนี้อยู่ 2 คู่ เป็น 27.5 1 คู่ + 29 1 คู่
หากใครจะซื้อล้อยี่ห้อนี้ขอให้คิดดีๆ ก่อนครับ เนืองจากว่า ไม่มีอะไหล่ให้บริการหลังการขายครับ
เช่น ผมต้องการใช้ชุดขับ sram จะไม่สามารถหาโม่ XD ได้ ต้องเอาโม่ shimano ไปกลึง เป็นต้น
และอีกสารพัดปัญหาที่เกิดกับล้อยี่ห้อนี้ ฉะนั้นหากใครคิดจะซื้อให้เล่นล้อตลาดจะดีกว่าครับ

ถูกต้องครับ ผมงี้ผิดหวังมากกับที่ไม่มีโม่ sram 11 นี่แหละ
แต่ความลื่นและทนทานของโม่ที่ให้มาอยู่ในระดัดีเลยทีเดียว
Dale Dale Dale

โพสต์ โดย adonmuang » 17 ธ.ค. 2015, 15:32

ขายของที่มีตำหนิแล้วไม่รับผิดชอบ ชาวบ้านเรียกหมกเม็ด ภาษากฎหมายทางแพ่ง เรียกปิดบังอำพราง ไม่ยอมบอกข้อความจริงให้แจ้ง ครับ ฟ้องแพ่งเลยครับ

โพสต์ โดย Mr.Bean » 17 ธ.ค. 2015, 23:11

ล้อหมอบคาร์บอนขอบก็สึกเร็ว,สึกหน้าเกลียด ล้อยี่ห้อไทยบางยี่ห้อขอบเบรคยังแข็งกว่าอีก ห่วยๆ กิ๊ป ปี้ หมี 55555 :o
รถไม่แพง ...... แรงก็ไม่ค่อยมี :o

โพสต์ โดย taki_eiei » 18 ธ.ค. 2015, 09:35

อ้าวคนดูเก็บเสื่อ หนังจบแล้ว
Life never end. But it just slow down

โพสต์ โดย Mr.Arkom mongkoldee » 18 ธ.ค. 2015, 17:02

..ถ้าตามที่ผู้ชื้อแจ้งมา ผู้ขายแย่จริง ๆ ดีนะคนชื้อมีความรู้ ความสามารถ เก็บข้อมูลได้..ผมเจอมา2ครั้ง ดีนะที่เงินไม่เยอะ..1..ชื้อชุดขับ xt มือ2 ไม่มีดิส ราคา10200บาท เอามาประกอบ กระโหลกพลาสติกแตก คนขายบอกส่งมาสภาพดี ร้านประกอบแตกเอง..สาธุไม่ติดใจ อโหสิ..2..ชื้อรองเท้าเสือภหมอบ 950 จากชัยนาท แต่ส่งมาจากภาคกลาง..ชื้อครีทมาใส่ หมุนน็อตไม่ได้1ตัว (น็อตตัวเมียชำรุด)..ก่อนตกลงโอนเงินบอกว่าดีทุกอย่าง..อโหสิอีก...
I am like bicycle.

โพสต์ โดย odd1870 » 19 ธ.ค. 2015, 19:52

ส่วนเรื่อง ผมเป็นนายหน้ารับของมาขายกินกำลัย ข้อนี้ผมผิดจริงผมยอมรับ ถ้าแบนยูสเซอร์ผม ผมไม่ติดใจอะไรคับ

โพสต์ โดย vatcharin chuea-in » 19 ธ.ค. 2015, 20:42

:cry: เป็นกรณีศึกษาครับ หากผมจะซื้อของมือสองผมจะคิดเสมอครับว่ามันอาจจะมีอะไรในตัวสินค้าที่เจ้าของเดิมไม่ประทับใจถึงได้ขาย ขอตัดใจซื้อมือหนึ่งละกันครับ ปล. คนขายของมือสองดีๆก็คงมีแต่ผมก็ไม่เสี่ยง(ดีกว่า)ครับ

โพสต์ โดย Poldi » 20 ธ.ค. 2015, 16:18

อ่านตอนจบนี่ผมว่าคดีพลิกนะ. จากต้องจำชื่อคนขายกลายเป็นต้องจำชื่อยี่ห้อล้อแทน